PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สำหรับBF3แท้มัลติเล่นไปแล้วค้างแบบ FREEZ (เสียงตืดยาวๆ)มาดู!!

yoyayoya007
14th March 2012, 08:03
ถ้าหากว่าท่านเล่น Single ได้ไม่มีปัญหา แต่ตัวเกมส์ดันค้างตอนเข้าเล่น Multiplayer ไปได้สักพัก
เกมส์ดันค้าง เสียงแปลกๆดังค้าง ต้องดับเครื่องกระชากไฟลูกเดียว
สาเหตุมันมาจาก Punkbuster มัน conflict กับตัว Driver ของ Realtek ส่งผลทำให้เกิดอาการ Hardlock สุดเซ็ง

วิธีแก้นั้นมี 3 วิธีให้เลือกครับ

1) เข้า Server ที่ไม่ใช้ Punkbuster หรือที่เรารู้จักกันว่า Gameguard โปรแกรมกันคนโกงสุดเส็งเคร็ง

2) เข้า Device Manager แล้วปิด Driver ของ Realtek (ท่านก็จะได้เล่นแบบไร้เสียง แต่เล่นได้)

3) ซื้อ Soundcard แบบ USB มาเสียบ (ราคาตกอยู่ที่ 200 ผมถอยมา 270 บาทถ้วน) แล้วเล่นเสียบกับลำโพง/หูฟัง

วิธีที่บอกมานั้นผมลองเองกับมือ ใช้ได้ผลครับ ตอนแรกเสี้ยนจัด ปิด Driver เล่น (แบบ 2)
วันรุ่งขึ้นผมเลยไปถอย USB Soundcard มา ตอนนี้เล่นได้โดยไร้ปัญหาแล้วครับ

ถ้าจะรอให้ DICE ปล่อย Patch แก้ละก็.. ผมขอบอกว่าฝันไปเหอะครับ

Battlefield Bad Company 2 ก็มีปัญหาเดียวกันมาเป็นชาติแล้ว
ทางทีมงานเขาก็ยังไม่แก้จนภาค 3 คลอดออกมาแล้วปัญหาก็ยังอยู่เหมือนเดิม
Customer Support ของทีมงานเขาแย่ครับ อย่าไปหวังอะไรมาก:D

markkingza11
14th March 2012, 08:05
อันนี้ผมพอทราบครับจากเว็บ www.bf-thailand.net ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^ แต่ผมไม่เคยเจอแบบนี้ 55555

rockpoko
14th March 2012, 08:15
ผมไม่เคยเป็นน่ะครับแต่ขอบคุณที่แนะนำ

yoyayoya007
14th March 2012, 11:30
ครับมันเปนที่การ์ดเสียงออนบอดอะครับ เมื่อไรเค้าจะแก้ก้อไม่ร้ เห้อ ):

Artificial
14th March 2012, 12:09
ผมเคยเป็นนะครับ ค้างแล้วกดไรไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่องทุกที (ตั้งแต่ตอน Beta ด่าน Caspian Border) แต่ตอนนั้นรู้สึกว่าใช้ win7 modify ผมเลยลง win7 ใหม่ ,ลง Driver ล่าสุด , ลง Origin ใหม่ ก็หายเลยนะครับ