PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการ์ดจอ NB หน่อยครับ

specterzzz
14th March 2012, 15:55
*คืออยากให้เทียบ รุ่นต่อรุ่น ของ ATI กับ nVIDIA ของ NB ราคาประมานช่วงๆ 20000+- 3000 ทีครับ

GT 540 ,520 ฯลฯ

** การ์ดจอ 2 รุ่นนี้ มีจุดเด่น-ด้อย ยังไงครับ แล้วใน NB ใช้เล่นเกม + ทำงานกราฟฟิกนิดหน่อย ควรใช้ของอะไรดีครับ

***จากท่าน Kooh พูดไว้ในกระทู้นึง "ส่วนมากเลง GPU NB อย่าเลงตัว 2GB เลย ยังสู้ 1GB ธรรมดาไม่ได้เลยอ่ะครับ(สำหรับ NB Acer ครับ ยิห้ออื่นไม่เป็น)" ทำไมตัว 2gb สู้ 1gb ไม่ได้อะครับ อธิบายทีครับ