PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น Darkness2 จบเข้ามาไขความกระจ่างหน่อย

suppermama
14th March 2012, 17:01
มันตอนจบกี่แบบครับ ถามเป็นข้อๆนะครับ ตอบเป็นข้อๆด้วย
1มันมีตอนจบทั้งหมดกี่แบบ
2.จากข้อ1(ถ้ามี)แต่ละแบบจบแบบไหนบ้าง
3ฉากจบที่ให้ไปเต้นรำกับเจนนี้ใน รพ. หลังฉากเครดิจหมดมีฉากอะไรต่อ
4.พระเอกจริงๆแล้วอยู่ที่ไหนกันแน่ อันไหนเป็นแค่ภาพหลอน

I3aSiC
14th March 2012, 17:24
1.มี 2 แบบ
2.แบบที่ 1 อยู่เป็นคนบ้าในโรงบาลต่อไปเเล้วก็เต้นรำกับเจนนี่,แบบที่ 2 ฆ่าตัวตายกระโดดลงจากตึก
ตัวเราจะดิ่งลงนรก แล้วก็ไปช่วยเจนนี่ตัวจริงที่โดนจับไว้อยู่ จะเจอกับพวกในนรกที่ใช้ปืนแปลกๆนั่นละ
3.ฉากจบนั้นน่าจะไม่มีอะไรต่อเเล้วครับ เพราะว่าเราเลือกจบแบบแรกแล้ว ก็คืออยู่กับเจนนี่ตัวปลอมต่อไป
4.ข้อนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ รอท่านอื่นมาตอบอยากรู้เหมือนกัน ให้ผมเดาตัวจริงน่าจะอยู่โรงบาลบ้า
ปล.ตอนจบแบบ2 มีอะไรให้ตื่นเต้นด้วยละครับอยากรู้ไปดูเอาเอง แต่มีหลังเครดิทนะ :hehe :bye

driftdancer
14th March 2012, 17:30
เท่าที่ผมเคยอ่านมานะ (ในบอร์ดนี้แหล่ะ) คือว่า ภาพโรงบาลบ้าที่เราเห็นคือ เหมือนกับว่าเป็นภาพที่ The Darkness สร้างขึ้นเพื่อทำให้แจ็คกี้ไม่ตกนรกหรืออะไรซักอย่างนี่แหล่ะครับ ผมก็ไม่แน่ใจนะ รอผู้รู้จริงอีกที = =

icehayha
14th March 2012, 17:46
รู้อย่างเดียวคือเกมนี้เล่น5ชม.ก็จบละสนุกมากเกมนี้อัพสกิลกระจาย

Noname1
14th March 2012, 19:00
1-3 มีคนมาตอบให้แล้ว

ข้อ 4 : โรงพยาบาลที่แจ็คกี้อยู่นั้นเป็นแค่ ภาพหลอนซึ่ง เกิดจาก Darkling (ตัวลิง) เป็นคนสร้างซึ่งจะไม่ทำให้พระเอกถึงแก่ความตาย แต่เมื่อใกล้ตาย ก็จะพบกับภาพหลอนมาแทรก เป้นทุกครั้ง

suppermama
14th March 2012, 19:13
ok เคลียรข้อสงสัยและครับ ขอบคุณทุกท่าน

SpMe
14th March 2012, 19:28
ผมแนะนำให้เลือกกระโดดลงตึก เพราะนอกจากจะได้เล่นต่อแล้ว ยังมีเซอไพร์ ต่ออีก

ปล.ภาคต่อไปสงสัยจะได้สู้กับทูตสวรรค์ ^^