PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าใช้xpอยู่แล้วจะลงวินโดว์7ต้องปรับอะไรไหมครับ

Aoo
15th March 2012, 13:48
หรือลงแบปกติธรรมดา

CrYzTeX
15th March 2012, 13:56
ถามอีกละ - -"

ก่อนลงอะ เตรียม Driver การ์ดจอ เสียง lan(ถ้ามี) ไว้ด้วย

ตอนลงจะเลือก Fomat แล้วลง(Custom) หรือ จะ ลงแบบ Upgrade ก็ได้ แล้วแต่สะดวก

ผมพยายามอธิบายแบบง่ายที่สุดแล้วนะ อย่าถามอะไรอีกเลยผมไม่ค่อยชอบกระทู้แบบนี้

วิธีลง ท่าน chikuva ก็ไปขุดมาให้อ่านกันแล้ว ยังจะตั้งกระทู้อีกหรอ

chikuva
15th March 2012, 14:03
แปะ อีกครั้ง
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=10953

Aoo
15th March 2012, 14:58
คือผมหมายความว่า ถ้าใช้xp อยู่ แล้วจะลงวินโดว์7 นี่ลงได้เลยใช่ไหมครับ ขั้นตอนการลงผมทำเป็นหมดแล้วครับ T^T

CrYzTeX
15th March 2012, 15:04
ไม่ได้มั๊งครับ โอ๊ย ถ้าคุณยังถามแบบนี้ผมว่าไม่ต้องลงเห๊อะ ผมสงสารคนตอบคนอื่นว่า...ถ้ามันทนไม่ไหวจะมาด่าคุณ (UkuleleAlone)

Crowszerro 3
15th March 2012, 15:04
คือผมหมายความว่า ถ้าใช้xp อยู่ แล้วจะลงวินโดว์7 นี่ลงได้เลยใช่ไหมครับ ขั้นตอนการลงผมทำเป็นหมดแล้วครับ T^T

ก็ทําเหมือนกะวินโดว์ทั่วไปล่ะครับไส่แผนบูตเข้าแผ่น ฟอเมตไดวืC แล้วลงตามปกติเลยมันเปลี่ยนแค่หน้าต่างOS แค่นั้นเอง จิงๆwin 7 นี่มันจะมีไดวเวอร์ในตัวติดตั้งไห้อัตโนมัติอยุ่แล้วน่ะครับหาโหลดในหมวดsoftware เลยครับผมก็เอามาจากหมวดนี้มีไดวเวอร์ไห้ครบหมดครับ โหลดมาได้ขนาด1Gb กว่าๆแต่พอแตกไฟล์ISO wfh3-4gbกว่าๆครับ พวกนี้มันจะรวมไดวเวอร์และติดตั้งไห้อัตโนมัติอยุ่แล้วมีครบหมดครับ

ส่วนมากพวกแผ่นwindows หรือที่ๆเราโหลดเป็นไฟล์ISO ไปไรท์ไส่แผ่นกันปกติมันจะมีไดวเวอร์ไห้ครบหมดทุกอย่างแล้วน่ะครับแถมตอนติดตั้งมันก็ติดตั้งไห้อัตโนมัตไปในตัวด้วยไม่ต้องไปหาแผ่นไดวเวอร์มาลงไห้เสียเวลาทําไม ของผมตอนแรกก็ใช้XP พอจะลง7 ก็บูตเข้าแผ่นไปฟอเมตแล้วลงเลยจบง่ายๆเหมือนทั่วๆไปล่ะครับไดวเวอร์มันลงไห้ครบหมด

GUTJANG
15th March 2012, 15:32
ผมตอบให้ละกันครับ แนะนำให้ format xp แล้วลงใหม่เลยครับ จะได้ไม่มีปัญหา