PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : "John Carter" คิดยังไงหลังจากไปดูเรื่องนี้มา? (มาแชร์กันครับ)

redfoottttt
16th March 2012, 22:52
http://jediyuth.files.wordpress.com/2011/12/john-carter-banner01.jpg

(สปอยล์นิดนิดนะจ๊ะ)หนังเรื่องยอดภาพยนต์เรื่องเยี่ยมของเดือนมีนาคม ปี 55 ผมขอยกให้เรื่องนี้ก็แล้วกันนะครับ John Carter เนื่องจากตอนแรกเรื่องนี้ไม่ได้อยู่ในสายตาผมเลยซักนิด แต่ก็ติดที่แฟนเขาอยากดูเลยพาไปดูซักหน่อย (เรื่องนี้ดูวันเดียวกับ แม่นาค 3D นั่นแหละครับ) ใครยังไม่รู้ไปดูที่กระทู้นี้นะ "แม่นาค 3D" คิดยังไงหลังจากไปดูเรื่องนี้มาแล้ว ??? (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=73203) แล้วหลังจากไปดูมาผมก็ได้พบได้เห็นการผจญภัยในรูปแบบแปลกใหม่ตระการตาอย่างไม่เคยพบมาก่อนเลยล่ะครับ

เอาข้อดีก่อนแล้วกันนะครับ

>ด้วยความที่เป็นหนังฟอร์มยักษ์ ทำออกมาได้ดูดีไร้ที่ติ หาจุดจับผิดยากมากๆอีกเรื่องหนึ่ง จุดทุกจุดแทบจะมีจุดหักลบและไขข้อสงสัยต่างๆออกไปได้อย่างดี
>สนุกตื่นเต้นเร้าใจกับฉากแอ๊คชั่นต่างๆที่ทำออกมาได้แยบยลและตระการตา และมีแทบจะทุกตอนซะด้วย
>นักแสดงนำชายและหญิง แสดงได้ดีเหมาะกับบทเป็นอย่างมาก(ส่วนตัวแล้วชอบนักแสดงนำชายมากครับ)
>เสียงโดยรวมในฉากแอ๊คชั่นต่างๆถือว่าทำออกมาได้โอเค ดีในระดับหนึ่งครับ
>ฉากจบสุดหักมุมที่ต้องไปดูเองเท่านั้นถึงจะบอกได้ว่าสุดยอดขนาดไหน อิอิ :dance:dance
>มุขเรียกเสียงฮาต่างๆทำออกมาได้ดีครับ สมกับเป็นหนังฝรั่งดี ^^
>ไปดูเรื่องนี้ท่านจะได้รับแต่ ความ มันส์ มันส์ สนุก สนุก และก็ หร้อยจังหู
>คอหนังแนวผจญภัยพลาดไม่ได้ครับเรื่องนี้หากพลาดแล้วล่ะก็ ผมคิดว่าจะต้องมีเรื่องราวเรื่องหนึ่งขาดไปในชีวิตท่านเลยทีเดียว
>ไม่อยากสปอยล์มากครับ ไว้ไปดูกันเอาเองดีกว่าาา

ส่วนข้อเสียนะครับ

>ตัวล่ะครบางตัวทำออกมาได้ไม่มีจุดเด่นซักเท่าไหร่นัก โดยเฉพาะตัวร้ายที่ความร้ายกาจน้อยเหลือเกิน (แต่ก็ดีที่พอจะอยู่ในความเป็นจริง)
>ฉากเลิฟซีนหาได้ยากมากกกก จากหนังเรื่องนี้(เพราะฉนั้นท่านจะได้รับชมเพียงแต่ความมหึมันส์เท่านั้น)
>กราฟฟิกต่างๆที่ทำออกมาไม่ดีเท่าที่ควร ยังดูไม่เข้าตาในบางฉาก (แต่โดยรวมแล้วถือว่าโอเคครับ)
>คนดูหนังไม่เป็นอาจมีงง ในช่วงแรก

John Carter เป็นหนังน่าที่ดูแล้วคุ้มกับตังที่ท่านจ่ายไปอย่างแน่นอนครับ ใครชอบหนังแอ๊คชั่น ผจญภัย อย่าครับ..อย่าพลาดที่จะไปดูเรื่องนี้ในโรงหนังล่ะ แล้วท่านจะได้รับความสนุกตื่นเต้นสุดเร้าใจ กลับบ้านกันอย่างเต็มอิ่ม แต่......อย่าไปดูวันเดียวกับเรื่อง แม่นาค 3D แบบผมนะ ใครยังไม่รู้ดูที่กระทู้นี้ "แม่นาค 3D" คิดยังไงหลังจากไปดูเรื่องนี้มาแล้ว ??? (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=73203)เพราะถ้าท่านได้ดูสองเรื่องนี้ติดต่อกัน มันจะแชร์ความสนุกกันครับความกากของหนังอีกเรื่องมันจะทำให้เสียรมณ์ไปอย่างมากมายเลย อิอิ:rofl:rofl

ถ้าให้คะแนนเรื่องนี้ผมให้ 7.5/10 แล้วกันนะครับพอดีๆไม่มีหยวน

*เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ ใครไปดูมาแล้วก็มาแชร์ความรู้สึกกันที่กระทู้นี้ได้นะครับ

phonrath
16th March 2012, 23:37
เวอจีเนียร์ 55555

godzaz777
17th March 2012, 08:11
โย่ว เวอร์จิเนีย

nontom007
18th March 2012, 20:59
สนุกมากคับผม :) คุ้มที่ได้เข้าไปดูเหลือเกิน
ชอบตอนจบมากคับ 5555

maxonline17
18th March 2012, 21:04
พอมาอ่านแล้วอยากดูเลยแหละ 55+ รอเช่าละกัน

One2T
19th March 2012, 04:56
โคตรคุ้มเงินอีกเรื่อง สนุกมาก แรกๆจะงง หน่อย แต่เดี๋ยวก็เฉลย

โดยเฉพาะซัก 20 นาทีสุดท้ายของเรื่องนี่แบบว่า สุดๆ

Nightaudit
19th March 2012, 06:39
ตัวหนังอยู่ในระดับดีครับ...แต่3Dนี่ยังไม่ไม่ได้อารมณ์เท่า อวตาร ติดอยู่อย่างนึงตรงฉากแอ็คชั่นนึกว่าจะได้ดูสนุกกว่านี้แต่ก็ถือว่าไม่ได้แย่ ดูหนังค่ายดิสนี่ย์ต้องทำใจครับเราคงไม่ได้เห็นประเภทเลือดสาดเพราะทางค่ายเค้าต้องการให้เด็กดูได้ด้วยถ้าให้คะแนนผมให้ 7.5/10

zeebaloon
20th March 2012, 14:28
ผมก็ไปดูเเบบไม่ได้ตั้งตัวเหมือนกัน
เเบบที่ยังไม่รู้ว่ามีหนังเรื่องนี้อยู่ด้วยหรอ
พอออกจากโรงนี้โคตรดีใจเลย
จบเเบบโคตรหักมุมสุดๆเลย

unname1906
20th March 2012, 17:57
เรื่องนี้สนุกมาก ชอบฉากที่พระเอกฉายเดียว สู้กับพวกแมงมุมทั้งกองทัพอ่ะ มันสะเทือนอารมณ์มาก

yoyayoya007
22nd March 2012, 10:45
ผมไปดู "2" รอบ

yoyayoya007
22nd March 2012, 10:46
ออคเทออคเทเวียซ วิซ จาซู!!!!!

ผู้ตรวจสอบ
22nd March 2012, 10:56
ยังไม่ได้ดูนะครับ
ผมว่ามันเด็กไปนะ ตัวเอกมีพลัง เเล้วมันทำไม่คือเท่าไร

redfoottttt
22nd March 2012, 14:42
ยังไม่ได้ดูนะครับ
ผมว่ามันเด็กไปนะ ตัวเอกมีพลัง เเล้วมันทำไม่คือเท่าไร

อ่านคอมเม้นนี้แล้วมีงงนิดหน่อย ... แต่ที่อยากบอกก็คือ อย่าเพิ่งด่วนสรุปหนังต่างๆ หากยังไม่ได้ไปดูจริงๆครับ

pkill1994
22nd March 2012, 14:51
ชอบ "หมาดริฟท์" ครับ โหดแท้เหลา

Rex
22nd March 2012, 15:06
มีหนังต่างชาติไมกี่เรื่องที่เล่นมุกแล้วคนไทยขำกันจริงๆจังๆนะ เรื่องนี้เป็นอีก 1 ที่มันออกมุกฮาดี

gonegag
22nd March 2012, 15:18
อันนี้ ผมไปดู มาแล้ว ซาวแทค 3D ผมว่า กลางๆเรื่อง อาจจะ เบื่อนิดๆ ครับ แต่ถ้า ภาคไทย อาจจะ แซรกมุขทำให้ ไม่เบื่อ เดียวผม จะ ไปลอง ไปดู ภาค ไทยอีกทีครับ