PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (กระทู้ไร้สาระ)ผมขอระบายหน่อยนะครับ ไม่ไหวแล้ว T T

nomember
17th March 2012, 02:19
คือว่าผมเรียนอยู่ ม.3 แล้วก็ยังไม่กล้าไปบอกความในใจให้เธอคนนั้น จนกระทั่งวันที่ 16/3/55 ซึ่งเป็นวันสอบวันสุดท้าย ใช่!!หลังจากนั้นปิดเทอม ซึ่งผมมีโอกาศไปเจอหน้าเธออีกครั้งเดียว ตอนประกาศคนเข้า ม.4 โรงเรียนเดิม ซึ่งแน่นอน เราจะอยู่โรงเรียนเดียวกันรึเปล่า ผมก็ยังไม่รู้ มานึกขึ้นตอนนี้ว่าทำไมเราไม่ได้บอกความในใจไปทั้งๆที่มีโอกาศแล้ว ซ้ำแล้ว ซ้ำเล่า ผมก็ยังไม่ได้บอก ผมเจ็บใจตัวเองมากเลยครับ ผมรู้ถึงความเสียใจจริงๆก็วันนี้นี้แหละครับ T T

sakolsak
17th March 2012, 13:11
*ตอบ*
*ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่จริงๆแล้วถ้าคุณไม่กล้าบอกความในใจไป คุณกลัวอะไรเหรอครับ
ความกล้า คุณต้องรวบรวมให้ได้นะครับ แต่ถ้าเกิดคุณไม่กล้าที่จะบอก ก็แนะนำให้ว่า ลอง
เขียนจดหมายไปหาเค้าดูนะครับ อย่างน้อยถ้าคุณไม่สามารถบอกคนที่คุณรักได้ตรงๆ จดหมาย
คือสื่อกลาง ที่จะทำให้ กับ คนรัก นั้นได้รับรู้ถึงความรู้สึกของคุณ ถึงแม้ว่าความรู้สึกนั้นไม่ได้
ออกมาจากปากของคุณ แต่มันก็ออกมาจากใจของคุณ และ ที่ดีไปกว่านั้นลายมือก็เป็นคุณเขียน
ผมว่าอย่างนี้น่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ ถ้าเป็นไปได้คุณมีเบอร์โทรของคนรักรึเปล่า, อีเมล์ ฯ*

Seasonedz
17th March 2012, 13:13
http://www.youtube.com/watch?v=9Iptgr0fb1k
ขอให้ได้เจอกันอีกละกันนะครับ

AloneSo_Anfield
17th March 2012, 16:01
ผมเหมือนกันคับ

Rufiorocco
17th March 2012, 16:05
http://www.youtube.com/watch?v=EIG1czJYnC8&feature=related

ฟังดูครับ :victory

nomember
18th March 2012, 04:05
*ตอบ*
*ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่จริงๆแล้วถ้าคุณไม่กล้าบอกความในใจไป คุณกลัวอะไรเหรอครับ
ความกล้า คุณต้องรวบรวมให้ได้นะครับ แต่ถ้าเกิดคุณไม่กล้าที่จะบอก ก็แนะนำให้ว่า ลอง
เขียนจดหมายไปหาเค้าดูนะครับ อย่างน้อยถ้าคุณไม่สามารถบอกคนที่คุณรักได้ตรงๆ จดหมาย
คือสื่อกลาง ที่จะทำให้ กับ คนรัก นั้นได้รับรู้ถึงความรู้สึกของคุณ ถึงแม้ว่าความรู้สึกนั้นไม่ได้
ออกมาจากปากของคุณ แต่มันก็ออกมาจากใจของคุณ และ ที่ดีไปกว่านั้นลายมือก็เป็นคุณเขียน
ผมว่าอย่างนี้น่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ ถ้าเป็นไปได้คุณมีเบอร์โทรของคนรักรึเปล่า, อีเมล์ ฯ*

ขอบคุณสำหรับที่แนะนำครับ ส่วนเบอร์โทรมี อีเมลไม่มีครับ ที่จริงผมไม่ได้ขอเบอร์เธอต่อหน้าหรอกครับ ผมได้มายังไงหรอครับ คุมดำ-->คือว่าเบอร์โทรนั้นได้แบบสวรรณ์ประทานมาให้คือวันนั้นเป็นเวรของผม ผมก็ทำเวรคนเดียว(คนอื่นมันไม่ทำกัน)ผมก็ทำไปเรื่อยจนถึงโต๊ะของเธอผมก็สังเกตเห็นกระดาษ ผมก็หยิบขึ้นมาดูนั้นเป็นเบอร์โทรพร้อมชื่อของเธอและนั้นเป็นลายมือของเธอผมจำได้ดี ผมก็พับเก็บใส่กระเป๋าสตางค์ ปัจจุบันกระดาษใบนั้นได้หายไปแล้วครับ T T สิ่งที่ติดมาคือเบอร์ที่เมมในมือถือ

pommagebtang
18th March 2012, 09:47
คุณไม่ได้บอก แต่ผมบอกไปแล้วงะ แต่ไม่ได้คำตอบที่ต้องการอะ T_T

eswc2011
18th March 2012, 11:04
จะรอช้าอยู่ใย รีบไปตามหาหัวใจคุณเถอะ โทรเถอะครับ หรือถ้ามีโอกาศก็ให้บอกไม่ใช่เงียบ แล้วถ้าช้าระวังคุณจะเห็นภาพบาดตาครับ !

sakolsak
18th March 2012, 20:44
ขอบคุณสำหรับที่แนะนำครับ ส่วนเบอร์โทรมี อีเมลไม่มีครับ ที่จริงผมไม่ได้ขอเบอร์เธอต่อหน้าหรอกครับ ผมได้มายังไงหรอครับ คุมดำ-->คือว่าเบอร์โทรนั้นได้แบบสวรรณ์ประทานมาให้คือวันนั้นเป็นเวรของผม ผมก็ทำเวรคนเดียว(คนอื่นมันไม่ทำกัน)ผมก็ทำไปเรื่อยจนถึงโต๊ะของเธอผมก็สังเกตเห็นกระดาษ ผมก็หยิบขึ้นมาดูนั้นเป็นเบอร์โทรพร้อมชื่อของเธอและนั้นเป็นลายมือของเธอผมจำได้ดี ผมก็พับเก็บใส่กระเป๋าสตางค์ ปัจจุบันกระดาษใบนั้นได้หายไปแล้วครับ T T สิ่งที่ติดมาคือเบอร์ที่เมมในมือถือ

คุณยังโชคดีนะครับ ที่ยังมีเบอร์โทร(ผู้หญิงเค้าจงใจให้คุณ) น่าจะใช่นะ หรืออีกอย่างคือ "พรมลิขิต" อาจจะลิขิตให้คุณเป็นคนที่ได้รับไป
เมื่อมีเบอร์โทรแล้ว ก็ส่งข้อความไปเลยก็ได้นะครับ(ไม่ใช่แค่คำสั้นๆนะครับ) เอาความในใจใส่ลงไปก่อนแล้วก็ค่อยบอกไปว่า
"จะว่าอะไรมั๊ย ถ้า(ชื่อ,เรา*แทนตัวคุณ)ชอบ(ชื่อ,เธอ*แทนตัวเค้า) (ชื่อ,เรา*แทนตัวคุณ)อยากบอกความรู้สึกนี้ให้(ชื่อ,เธอ*แทนตัวเค้า)รับรู้
เพราะ(ชื่อ,เรา*แทนตัวคุณ)เก็บความรู้สึกนี้มาตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอ(ชื่อ,เธอ*แทนตัวเค้า) ถ้า(ชื่อ,เธอ*แทนตัวเค้า)รู้สึกเหมือนกับ(ชื่อ,เรา*แทนตัวคุณ)
(ชื่อ,เรา*แทนตัวคุณ)อยากให้(ชื่อ,เธอ*แทนตัวเค้า)ตอบกลับมาว่าชอบ หรือไม่ก็ให้ความหวังกับผู้ชายคนนี้ที่แอบรักเธอ....

ปล1. แนะนำว่าให้พูดก็จะดีกว่านะครับ เพราะมันยาว
ปล2. ถ้าไม่กล้าบอกก็เขียนจดหมายครับ ยังไงเค้าก็คงปลื้ม เพราะคุณเป็นคนเขียนกับมือ
ปล3. มันอาจจะต้องเสี่ยงกับคำตอบที่จะได้รับด้วยนะครับ
ปล4. สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

bararasza
19th March 2012, 02:40
รัก ม.3 เดี๊ยวก็ลืมครับ ตอนผมช่วงนั้นก็แบบนี้ ความรักชั่ง สดใส สรุปครับ เจอก็เจอ ไม่เจอก็ลืม เดีีญวก็เจอคนที่ดีกว่า

ยังมีเวลาอีกเยอะ ม.4 ม.5 ม.6 ปต.1-4 ช่วงเวลา ม.5-ปต.4 มากกว่า ที่จะสามารถเป็นรักที่แท้จริงในอนาคตนะผมว่า ทั้งเรื่องเวลา เรื่องเรียน เรื่องงาน ที่แน่ๆเลยคือเวลา เพื่อน กิจกรรม จะพิสูตรรักได้ดีเลยทีเดียว

Minoritanz!
19th March 2012, 13:32
อาจจะเพราะเรากลัวอนาคตที่จะตามมาด้วยนั่นล่ะครับ

หากบอกไปแล้ว เดี๋ยวเธอจะตีตัวออกห่างหรือเปล่า ไม่คุยด้วยหรือแม้แต่มองหน้าด้วยซ้ำ

เป็นผู้ชาย ถ้ารักจริงต้องกล้าได้กล้าเสียกันหน่อยล่ะครับ บอกความรู้สึกไปเลย ละทิ้งอัตตะ ละทิ้งความเป็นตัวเราทิ้งไปชั่วครู่

แล้วบอกไปเลยท่ามกลางฝูงชน ถ้าแห้วขึ้นมาจริงๆ ก็ยังมีเพื่อนที่พร้อมจะให้กำลังใจเรา (แต่บางคนก็ตอกย้ำ) ครับ

แต่ถึงยังไง ตอนนี้คุณอาจคิดว่า "คนนี้ล่ะใช่เลย ดีที่สุด" แต่หากมองไปในภายหน้า "คนที่ดีที่สุด" สำหรับคุณก็จะโผล่มาอีกนั่นล่ะครับ

(ผมแค่แนะนำนะครับ ไม่ได้บอกให้เชื่อ เพราะผมเองก็กินแห้วกระป๋องมาตลอดสิบเจ็ดปีแล้ว แต่ก็ไม่เคยยอมแพ้เลย)

nomember
20th March 2012, 02:10
ขอบคุณทุกคอมเม้นมากเลยนะครับที่มา ปลอบใจ มาให้กำลังใจ ต่างๆนาๆ ที่ทำให้ผมมีกำลังใจมาอีกครั้งครับมีความกล้ากับเข้ามาอีกครั้ง แล้วมันบอกว่าเค้ามีความกล้าที่จะบอกความในใจนั้นให้กับใครบางคนแต่เรากับไม่มีทั้งๆที่เค้าเป็นมนุษย์เหมือนกับเรามิใช่ the reaper แต่อย่างใด ทำไมเราถึงทำไม่ได้ ซึ่งตามอุดมการณ์ของผมคือ เค้าทำได้เราก็ต้องทำได้ เอาละผมมีความกล้าที่จะบอกเธอแล้วครับขอบคุณทุกๆคอมเม้นอีกครั้งครับ