PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Windows 7 Gamer Edition ลง Driver การ์ดจอแล้วเข้า window ไม่ได้

zerobongbaw
17th March 2012, 14:45
คือตอนนี้ ต้องเล่น Onboard อย่างเดียวครับผม มันลงDrivers การ์ดจอมาแล้ว มันจะเข้าโหมดธรรมดาไม่ได้ เข้าได้แต่ Safemode ไปลบ การ์ดจออก
ผู้รู้ช่วยมาแก้ให้ทีครับ ลอง Driver หลายรุ่นแล้วครับ [การ์ดจอ Asus EAH HD6770]

dunyaluck
17th March 2012, 16:54
เปลี่ยนวินโด้ครับ ง่ายสุด

sayuntoy
24th March 2012, 06:19
เคยเป็นเหมือนกัน แรมเสีย 1ตัว

beambeam123
24th March 2012, 06:40
คุณอาจโดน window ของปลอมนะครับ มันมีแค่ window 7 เฉยๆอ่ะ ที่เหลือมันเป็น window ดัดแปลง (แต่ก็อย่าเชื่อผมมากนะครับ เพราะผมก็เคยมีปัญหาของ window xp dark edition แล้ว drivers มันใช้ไม่ได้ การ์ดจอก็เป็นไปด้วยเอาไปให้ช่างซ่อม เขาบอกว่าเป็น window ดัดแปลง มันไม่รองรับ จริงเท็จไม่รู้ แต่พอผมเปลี่ยน window เป็น window 7 มันก็ใช้ได้ทุกอย่างอ่ะครับ ช่างเขาก็บอกว่า window ของจริงน่ะ มันมีแต่ชื่อจริงๆของมันเท่านั้น เช่น xp vista และ 7 แต่ผมก็ไม่รู้อะไรมากหรอกครับ ผมตั้งกระทู้จากความรู้ที่ผมได้รู้มาครับ)

ดูไปหลายๆกระทู้ครับ

assas
24th March 2012, 09:12
กลับมาใช้วินโดว์ 7 ธรรมดาดีกว่า ผมลองแล้วมันเล่นเกมลื่นอยู่แต่มันใช้ทำงานแล้วออกแนวค้างๆกระตุกๆ ตอนนี้กลับมาใช้
ตัวธรรมดา ใช้ไกด้ปรกติคับ