PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Computers เป็นสิ่งที่สุดยอดไปเลยนะครับ

Winnejiro
17th March 2012, 16:05
สวัสดีครับทุกๆคน :bye

วันนี้, ผมแค่อยากจะมาเล่าความรู้สึกเกี่ยวกับเพื่อนคนโปรดของผมครับ.
(Ermm... ผมหมายถึงเครื่องใช้ไฟฟ้าโปรดของผมนะครับ)

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ:

คุณคิดอย่างไรกับ Computers บ้างเหรอครับ ?

ผมคิดว่า, Computers สุดยอดไปเลยนะครับ :)
เขาสามารถช่วยให้ผมพิมพ์งานเอกสารได้ครับ.
และผมก็บันทึกข้อมูลที่ผมต้องการจะเก็บไว้เป็นเวลานานบนเขาได้ด้วยละครับ.

Oh Wow!, เขาร้องเพลงได้เหมือนกับคนร้องจริงมากๆเลยนะครับ.
และเขาก็เล่น Videos ได้ด้วยครับ. นี้หมายถึงผมจะได้ดูหนังและ การ์ตูน บนเขานะครับ

และเขาก็เป็นเครื่องเล่น Games ที่สุดเลยจังเลยครับ, Weee!!

เมื่อ Computers เขาผมได้มีการเชื่อมต่อ Internet แล้วละก็...
เขาก็เป็นได้ทั้ง ห้องสมุดขนาดใหญ่มากๆสำหรับเลยครับ
แล้วเขาก็ช่วยให้ผมสามารถพูดคุยกับคุณ และเพื่อนที่อยู่ไกลจากผมด้วยละครับ

ใช่ครับ!, ในวันนี้ ผมก็ยังรู้สึกว่า Computers เป็นเพื่อนที่สุดวิเศษ...
ถึงแม้ว่าความจริงคือ ผมได้เล่นอยู่กับเขามาเกือบ 20 ปีแล้วนะครับ :)

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าความรู้สึกในวันนี้นะครับ :thank

HapPyFridaY
17th March 2012, 16:24
ครับ สำหรับผมตอนแรกๆมันคือสวรรค์ในจอแก้วเลยทีเดียว(ตอนนี้เป็น LCD หมดแล้ว)

รู้สึกว่าท่านนี้จะใช้ภาษาได้นุ่มที่สุดในบอร์ดล่ะมั้ง ??

lgorakoj
17th March 2012, 16:30
แต่แถวนี้

คนส่วนใหญ่จะคิดว่า PCเครื่องนึง คือ เครื่องเล่นเกมดีๆนี่เอง :D

markkingza11
17th March 2012, 16:52
PC ขาดไม่ได้ครับสำหรับผม!!

ninwatza
17th March 2012, 17:11
ถ้า ไม่มี คอมพิวเตอร์ พวกเราคงไม่มีรูปร่าง แบบนี้ก็ได้น่ะ

ARiSKY
17th March 2012, 17:14
ทำไมไม่เล่าว่า 20 ปีที่ผ่านมา มันเป็นยังกับการใช้ Computers เพื่อนที่แสนดีของคุณ มีกี่เครือง ตายจากไปกี่เครื่อง ได้ทำบุญให้เขามั้งไหม? (JK..Bro!)
Umm..ok just the beginning?
i'll waitin for next episode, LOL...

ปล.เล่าแค่นี้เหมือนพึ่งเคยรู้จักมันยังไงยังงั้นเลย อิอิกำ (everyone was knew about that thing, what it can do.) :(

เราชอบทำตัวแต่งต่าง ขออภัย +_+! looking at my sig' and smile...:)

popkong11
17th March 2012, 17:27
^ ^ ^ ^ ^ ^ ^

อยากดัง -0-

/เผ่นนน

SoNy009
17th March 2012, 17:51
ใช่ครับ มันเจ๋งมาก คอมเนี่ย
เป็นสื่งที่สร้างขึ้นมาให้เราใช้เวลาว่างได้เยอะเลย

iOS
17th March 2012, 19:36
มันเป็นสิ่งที่ช่วยผมได้มาก แม้กรทั่งการเรียน วันๆจมอยู่กับคอม เกือบ 10 ชม

phonrath
17th March 2012, 19:41
คิดถึงท่าน Winnejiro มาจุฟฟที ท่าน ><

Onmyway
17th March 2012, 19:43
สำหรับผม ไม่มีเน็ตแล้ว น่าเบื่อมากครับ !!!

Gu Pai!
17th March 2012, 20:01
ผมขาดมันไม่ได้

boomslan02
17th March 2012, 20:03
เครื่องช่วย FAP FAP FAP :eek:

TAMeAngeL
17th March 2012, 20:06
เอาเป็นว่าคอมราคาหมื่นต้นๆก็ทำอะไรได้มากมาย ลองไม่ต่อเน็ตแล้วหาเล่นโปรแกรมที่ติดวินโดวมา จะรู้ว่ามันทำอะไรได้มากมายเชียว

แล้วคอมก็ทำให้ผมบ้า Q

ปล.ทำให้ผมรู้จัก Taylor Swift ด้วย (ไม่เกี่ยวแต่อยากบอก) :giveheart

Blazing-Heart
17th March 2012, 20:36
เดี๋ยวนี้คอมต้องสเปคสูงจริง สูงไม่จริงอยู่ไม่ได้ :hehe
(นอกเรื่อง)แฮะๆ เราดู จขกท. มาหลายบทความแล้วยัง เขียนทีไรอ่านสนุกทุกทีเลย

mhuja
17th March 2012, 23:52
pc เป็นเครื่องมือทำมาหากินตั้งนานแล้วครับ ^^

OmOMaNz
18th March 2012, 00:05
เมื่อก่อนมันคือสุดยอดจิงๆ(รู้สึกเพลิดเพลินกับการคลิ๊กไปคลิ๊กมา) แต่ตอนนี้ถ้าไม่มีเน็ตมันก็ไม่มีความหมายเท่าไหร่แล้ว(สำหรับผมนะ)

tumbamboo555
18th March 2012, 00:47
ต้องมี สำหรับสมัยนี้

duchyzaza
18th March 2012, 00:54

lukpar
18th March 2012, 00:57
มันคือเพื่อนเเละเหมือนเเฟนคนที่สอง XD lolz

Namies123
18th March 2012, 01:03
แทบจะทุกอย่างของผมอยู่ในคอมเลยแหละครับ (แต่ชอบสำนวนการเขียนท่านนี้อะ สงสัยเป็นนักเขียนแหงวิธีการพิมพ์อินดี้ที่สุดในบอร์ดแล้ว)

Wiz Khalifa
18th March 2012, 01:08
มันก็เหมือนที่เจ้าของกระทู้ พูดนั้น ละครับ เป็นเพื่อน คนหนึ่ง

biobobzaa
18th March 2012, 01:22
ปัจจุบันนี้เทคโนโลยีและสื่อต่างๆพัฒนาก้าวไกลขึ้นมาก สามารถเข้าถึงผู้บริโภคได้อย่างรวดเร็ว ไม่ว่าจะเป็นอินเตอร์เน็ตที่เข้ามาทำให้เราสามารถสื่อสารพูดคุยกันได้แม้จะอยู่ไกลกันก็ตาม คอมพิวเตอร์สามารถเป็นอะไรได้หลายๆอย่าง ไม่ว่าจะเป็นห้องสมุดเอาไว้ค้นคว้าหาข้อมูล หรือใช้พิมพ์รายงานส่งอาจารย์ แม้กระทั้งใช้เป็นเครื่องเล่นเกมเพื่อความผ่อนคลายในยามว่าง เป็นต้น แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือคอมพิวเตอร์มีทั้งประโยชน์และโทษของมัน ขึ้นอยู่กับว่าผู้ใช้งานนั้นใช้ไปในทางที่เหมาะสมหรือไม่ หากใช้ในทางที่ถูกที่ควรก็จะส่งผลประโยชน์ให้แก่ตัวผู้ใช้เอง หากว่าใช้ไปในทางที่ผิด คอมพิวเตอร์ก็จะกลายเป็นแหล่งอบายมุขต่างๆ เพราะฉะนั้นเราจำเป็นต้องศึกษาและรู้จักวิธีใช้ในทางที่ดี เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์และความคุ้มค่ามากที่สุด