PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตุณอยากให้GTA5หรือภาคต่อๆไปมีnpcเด็กในเกมส์ไหม

YamYam
18th March 2012, 03:33
-ผมอยากให้มีnpcเด็ก ฆ่าไม่ได้ไม่เป็นไร ขอแค่ให้มีก็พอ จะได้สมจริง
-มีโรงเรียน มีเด็กนักเรียน เพื่อความสมจริง
-เวลาคนถูกยิงมีรอยแผลกระสุนเหมือนเกมส์Max pyane 3

-มีสงครามแก๊งผิวดำกับแก๊งเม๊กซิกันเหมือนภาคsan

ผมก็พอเข้าใจนะว่าเกมส์นี้โดนจ้องจับตามองตลอด และยังมีพวกอยากดังที่คอยจะจับผิดเกมส์นี้เพื่อให้ชื่อตัวเองได้ลงหนังสือพิมพ์ นี่คงเป็นเหตุผลที่คนสร้างไม่ใส่npcเด็กลงไป มันน่าน้อยใจที่เกมส์fallout,skyrimหรือเกมส์อื่นดันมีเด็กในเกมส์ได้ แต่gtaกระดิกตัวทีโดนประท้วงที ซึ่งผมเกรงว่าในอนาคตgtaคงจะโหดดิบน้อยลงเรื่อยๆ กลายเป็นเกมส์ดราม่าธรรมดาๆไป ผมอาจจะคิดมากไปก็ได้ เผอิญผมมันขี้ระแหวง:(

RlucksN
18th March 2012, 03:56
ผมเฉยๆกับเด็กนะ มีก็ได้ไม่มีก็ได้

สงครามแก๊งคงไม่มีแล้วมั้ง ไม่งั้นมันจะไปซ้ำกับsan ดูจากตัวเทรเลอร์เหมือนตัวเอกมันอยากมีชีวิตที่สงบสุขมากกว่า

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าเกมส์
18th March 2012, 11:41
ถูกมาก หลายเกมเลยที่ไม่มีเด็ก ใน skyrim อะมี 555 เกมนี้มามีเด็ก จะช่วยได้มาก มีหมาก็ดีแบบไล่กัดได้ เหอะๆ

themind2010
18th March 2012, 11:48
ถูกมาก หลายเกมเลยที่ไม่มีเด็ก ใน skyrim อะมี 555 เกมนี้มามีเด็ก จะช่วยได้มาก มีหมาก็ดีแบบไล่กัดได้ เหอะๆ
นึกถึง CoD MW2-3 หมาโหดดีสยอง

KousakaKirino
18th March 2012, 12:43
ไม่คิดบ้างหรอ ถ้ามัน บินข้ามประเทศ ได้อะ คงจาดีนะ ไม่ลองคิดหรอ ไม่เบื่อหรอ กับ บรรยากาศ แนว สหรัฐอเมริกา
ทำไมไม่ลองเปลี่ยนบรรยากาศบ้างละ ประมาณว่า ตะลุย ในเเถบ ยุโรป ก็ได้ เเถว ตะวันออก จีน ญี่ปุ่น ก็ได้ ( ไม่ต้องไทยมั้ง คิดไม่ออกถ้าไทย มันที่ หลบในการแอบยิงเยอะไปมั้ง = =)
ภาค 5 ใน พรีวิว เหนมีป่าด้วยเเหะ หวังว่าคงไม่กลายปน Just Cause 2 GTA ver. = ="

YamYam
18th March 2012, 12:56
อย่างที่ผมบอกนั้นแหละครับ ผมเกรงว่าความดิบเถื่อนที่เป็นเอกลักษณ์ของGTAมันจะหดหายไปเรื่อยๆในอนาคต ดูจากที่ภาค5ก็กำหนดคาแรคเตอร์ตัวเอกเป็นชายแก่ๆมีครอบครัว อยากอยู่กับลูกๆ อยากใช้ชีวิตอย่างสงบๆ แค่นี้มันก็ทำให้เสน่ห์ตัวละครหดหายไปเยอะแล้ว เผลอๆนิโก้ยังดูดิบเถื่อนมีสเน่ห์มากกว่าเลย

ap10308280
18th March 2012, 13:03
กลัวโดนแบนไง โหดเกินก็โดนแบน สู้ assassin ไม่ได้มันกว่าเยอะ

RlucksN
18th March 2012, 14:49
อย่างที่ผมบอกนั้นแหละครับ ผมเกรงว่าความดิบเถื่อนที่เป็นเอกลักษณ์ของGTAมันจะหดหายไปเรื่อยๆในอนาคต ดูจากที่ภาค5ก็กำหนดคาแรคเตอร์ตัวเอกเป็นชายแก่ๆมีครอบครัว อยากอยู่กับลูกๆ อยากใช้ชีวิตอย่างสงบๆ แค่นี้มันก็ทำให้เสน่ห์ตัวละครหดหายไปเยอะแล้ว เผลอๆนิโก้ยังดูดิบเถื่อนมีสเน่ห์มากกว่าเลย

ผมว่าไม่หรอก มันก็เหมือนภาค4ที่นิโก้เข้ามาลิเบอร์ตี้นะแหละ ไม่ได้อยากทำอะไรใหญ่โตแค่อยากหาคนที่ฆ่าเพื่อนตัวเอง

ภาคนี้ผมว่าตัวเอกมันคงไม่ได้อยู่สงบๆหรอกเผลอๆมีดราม่าแบบนิโก้ แบบคนรักถูกฆ่าตาย ถ้าในเกมมีเด็กลูกอาจถูกฆ่าไปด้วย แล้วก็ไปล้างแค้น(อย่างกับmaxpayne)

ผมอยากให้ภาคนี้มีอะไรเวอร์แบบsanอีก ไม่ต้องเท่าsaint rowsหรอก แต่คงหมดหวังแล้วมั้ง เพราะดูท่าGTAมันเข้าสู่ยุคของความสมจริงไปแล้ว

petchzahoho
18th March 2012, 21:39
ภาค 5 มีเมือง Los Santos เมืองเดียวกับภาค san เลย

karnt111
18th March 2012, 23:29
มีก็ดีนะเกรียนเด็กLOL

bararasza
18th March 2012, 23:48
อยากให้ GTA ภาคต่อไปจากนี้ มี เด็ก มีแมว มีหมา มีเครื่องบิน มีฮอ มีรถ ที่เป็นแบนด์จริงๆไม่ต้องมาลงMODS มีรูกระสุน ที่ร่างกาย เหมือนรูที่ผนัง มันก็ไม่น่ายากอะไรทำไมไม่ทำ -..- (ไม่น่ายากนะคงหลักการเดียวกัน)
มีวัว ควาย แกะ แพะ เสือสิง กระทิง มีสวนสัตว์ไปเลยเหมือนโลกจริง มีสงครามแก๊ง สงครามเจ้าพ่อ มีลูกเล่นพิเศษประมาณว่า มีnpc ที่เป็นนักเลง พ่อค้าอาวุธ พ่อค้ายา ที่ สามารถนำมาเป็นลูกน้องได้ มีสมาคมมาเฟียใหญ่ สามารถเข้าร่วมแก๊งไปเป็นบูกแก๊งได้ ยึดพื้นที่คุม แบบSanandress นี่สิมันส์ ถ้าภาพอลังการหน่อยก็แจ๋วมากๆ เป็นยุคปัจจุบัน ไม่ย้อนยุคหรือ มุ่งสู่อนาคต npc ตำรวจมีความเป็นระบบมากขึ้นเช่น เราหลบซ่อนอยู่ในที่พักหรือห้องตำรวจจะโยนระเบิดแสงหรือ
การจู่โจมแบบเร็ว มีNpc สไนเปอร์โผล่ลอยๆขึ้นมาตอนเราเปลี่ยนฉากหมุนฉากซ้ายไปขวาประมาณนี้แล้ว สไนเปอร์โผล่ตอนตัดฉาก หรือจะเดินมาหรือยังไงก็ได้แบบหนังSWAT
สามารถเข้าบ้านอพาร์ทเม้น (ได้เกือบทุกหลังยิ่งดี เพื่ออารมณ์สมจริง มีตึกถล่มเจ๋งเลย-..-แบบว่ายิงRPGพลาด แล้วไปกระทบตึก จนตึกเป็นรูแตกกระจายออกมาก)ห้างธนาคาร ร้านสะดวกซื้อ สามารถปล้นได้ โดยมีKeyที่กดเพื่อพูดว่า นี่คือการปล้น หรือ การพูดหาเรื่องคนที่เดินผ่านไปมา เกม100GB ก็ยอมเคลียร์ HDD รอ T^T และมันจะต้องเป็นเกม ที่ได้คะแนนสูงสุด of the year ที่สำคัญ น่าจะมีโหมดอาชีพ เพื่อหาเงินเล่นๆภาพในเกม เช่น ขับรถพยาบาล ขับแท๊กซี่ ขับรถส่งพิซซ่า แข่งรถเถื่อนหรือ ค้ายา ค้าอาวุธ รับจ้างฆ่า หรือ พ่อค้าขายนู่นี่นั่น โชว์รูม เจ้าของร้านนู่นนี่นั่น หรือตำรวจ รถดับเพลง เจ้าหน้าที่รัฐต่างๆ ให้ได้เลือกเล่นด้วยว่าจะเลือกทางผิด หรือทางถูก
ในโหมดเนื้อเรื่อง มีทางผิดและทางที่ถูก เจ๋งเลย มีได้แต้มเสียแต้ม คนดี หรือ โครตโจร ก็เจ๋งมากๆๆ ค่าหัวแบบ Red dead ไรแบบนี้ นี่ครับ

ถ้าผมสามารถเขียน เกมได้ คงจะทำไปแล้ว T_T

YamYam
19th March 2012, 00:26
อยากให้ GTA ภาคต่อไปจากนี้ มี เด็ก มีแมว มีหมา มีเครื่องบิน มีฮอ มีรถ ที่เป็นแบนด์จริงๆไม่ต้องมาลงMODS มีรูกระสุน ที่ร่างกาย เหมือนรูที่ผนัง มันก็ไม่น่ายากอะไรทำไมไม่ทำ -..- (ไม่น่ายากนะคงหลักการเดียวกัน)
มีวัว ควาย แกะ แพะ เสือสิง กระทิง มีสวนสัตว์ไปเลยเหมือนโลกจริง มีสงครามแก๊ง สงครามเจ้าพ่อ มีลูกเล่นพิเศษประมาณว่า มีnpc ที่เป็นนักเลง พ่อค้าอาวุธ พ่อค้ายา ที่ สามารถนำมาเป็นลูกน้องได้ มีสมาคมมาเฟียใหญ่ สามารถเข้าร่วมแก๊งไปเป็นบูกแก๊งได้ ยึดพื้นที่คุม แบบSanandress นี่สิมันส์ ถ้าภาพอลังการหน่อยก็แจ๋วมากๆ เป็นยุคปัจจุบัน ไม่ย้อนยุคหรือ มุ่งสู่อนาคต npc ตำรวจมีความเป็นระบบมากขึ้นเช่น เราหลบซ่อนอยู่ในที่พักหรือห้องตำรวจจะโยนระเบิดแสงหรือ
การจู่โจมแบบเร็ว มีNpc สไนเปอร์โผล่ลอยๆขึ้นมาตอนเราเปลี่ยนฉากหมุนฉากซ้ายไปขวาประมาณนี้แล้ว สไนเปอร์โผล่ตอนตัดฉาก หรือจะเดินมาหรือยังไงก็ได้แบบหนังSWAT
สามารถเข้าบ้านอพาร์ทเม้น (ได้เกือบทุกหลังยิ่งดี เพื่ออารมณ์สมจริง มีตึกถล่มเจ๋งเลย-..-แบบว่ายิงRPGพลาด แล้วไปกระทบตึก จนตึกเป็นรูแตกกระจายออกมาก)ห้างธนาคาร ร้านสะดวกซื้อ สามารถปล้นได้ โดยมีKeyที่กดเพื่อพูดว่า นี่คือการปล้น หรือ การพูดหาเรื่องคนที่เดินผ่านไปมา เกม100GB ก็ยอมเคลียร์ HDD รอ T^T และมันจะต้องเป็นเกม ที่ได้คะแนนสูงสุด of the year ที่สำคัญ น่าจะมีโหมดอาชีพ เพื่อหาเงินเล่นๆภาพในเกม เช่น ขับรถพยาบาล ขับแท๊กซี่ ขับรถส่งพิซซ่า แข่งรถเถื่อนหรือ ค้ายา ค้าอาวุธ รับจ้างฆ่า หรือ พ่อค้าขายนู่นี่นั่น โชว์รูม เจ้าของร้านนู่นนี่นั่น หรือตำรวจ รถดับเพลง เจ้าหน้าที่รัฐต่างๆ ให้ได้เลือกเล่นด้วยว่าจะเลือกทางผิด หรือทางถูก
ในโหมดเนื้อเรื่อง มีทางผิดและทางที่ถูก เจ๋งเลย มีได้แต้มเสียแต้ม คนดี หรือ โครตโจร ก็เจ๋งมากๆๆ ค่าหัวแบบ Red dead ไรแบบนี้ นี่ครับ

ถ้าผมสามารถเขียน เกมได้ คงจะทำไปแล้ว T_T

รอยกระสุนเวลายิงคนทำได้อยู่แล้วครับ(ภาค4ยังมีคนทำม๊อดออกมาเลย) หลายๆเกมส์ก็ทำได้(red deadไงครับ) แต่เกมส์นี้โดนเพ่งเล็งจากพวกนักวิชาการอยากดัง ทำโหดสมจริงไปคงโดนโจมตีแย่ เรื่องขายยาเสพติดภาคchina townมีครับ ขนาดภาพการ์ตูนแบบนั้นยังโดนโจมตีอ่วมเลยครับ ภาค5คงไม่มีแน่นอน สรุปง่ายๆเกมส์ซี่รี่ย์gtaขาดอะไรมันส์ๆไปหลายอย่างก็เพราะพวกจ้องจับผิดนี่แหละ

YAKUZA
19th March 2012, 00:28
ของผม ขอให้สเปคมันตำ่กว่า gta iv ล่ะกัน