PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอ็ดเวิร์ด กีน เจ้าของตำนานสิงหาสับ !

Folkza245
18th March 2012, 04:08
คาดว่าาทุกคนคงรู้จักภาพยนตร์เรื่อง "เปิดตำนานสิงหาสับ" หรือ Texas Chainsaw Massacre อย่างดี

ซึ่งเจ้าของตำนานสิงหาสับ ฆาตกรเลื่อยไฟฟ้าหน้ากากหนังมนุษย์ คือเอ็ดเวิร์ด กีน

http://i106.photobucket.com/albums/m241/sasarai_2006/article/Ed_Gein_320X240.jpg

ชื่อเต็มของเค้าคือนาย เอ็ดวาร์ด ธีโอดอร์ กีน ผมจะเล่าให้ฟัง (ขอเเนะนำให้สูดหายใจลึกตั้งจิตดีๆไว้ เพราะเรื่องที่จะเล่ามันชวนอ้วกจิงๆ:sweat)

ในวันที่ 16 พฤศจิกายน คส. 1957 (ประมาณ พ.ศ.2500ได้) นายอำเภอเเละตำรวจ เข้าจับกุมนายคนหึ่งในทุ่งบ้านเค้า เมื่อตำรวจพังประตูข้าไป ถึงกับตะลึงหงันเหงิกกันทีเดียว เมื่อภาพที่เห็นนั้นเต็ม ไปด้วยสพของเหล่าสตรี หัวใจลอยฟุ่งอยู่ใน หม้อซุป ผ้าม่านนั้น ถูกตกเเต่งด้วย ริมผีปากของสตรี กล่องรองเท้านั้นไม่มีรองเท่าอยู่ มีเเต่วัยวะเพศของสตรีเต็มไปหมด

ยังไม่รวมเข็มขัดสยองที่เต็มไปด้วย หัวนม เย็บตามเข็มขัด รวมทั้งหมดกว่า 17 ชิ้น เเละก็เทรนใหม่ล้ำหน้ากับชุดหนัง"สตรี" เเละหน้ากากสตรี ที่ทำจากหนังของสตรีจริงๆ! เเละเมื่อตำรวจมองไปบนจั่วบ้าน ก็ถึงกับผงะ เมือเห็นสพผู้หญิงห้อยต่องเต่ง ไม่มีหัว ขาาดหนึ่งข้าง เขนยังมีเเต่นิ้ว... ไม่เหลือ

เเละยังมีกะโหลกที่โดนเลื่อยเป็นถ้วยสำหรับกินซุป

ต้อช้ใช้รถบรรทุถึง 1 -3 คันเพื่อเก็บหลักฐาน(ศพ) คาดว่าเพราะว่า "เอ็ด" เป็นเด็กที่ ตกใจง่าย เเละหวาดระเเวง เเละเเม่เค้ามั่งพร่ำสั่งสอนพวกเกี่ยวกับ พวก เรื่องราว ลึกลับเกี่ยวกับโสเภณีบาบิลอน , การประณาม ของโองการสาปเเช่ง , บาปจากการค้าประเวณี ซึ่งในสายตาชาวต่าวชาติเเล้วเรื่องพวกนี้ไม่ค่อยจะควรเล่าให้เด็กฟังเท่าไร

ซึ่ง สาเหตุที่เขาฆ่าสพสตรีนั้น เพราะเค้าคิดว่าการเเต่งตัวเเบบผู้หยิงเป็นการเเสดงความรักต่อเเม่ของเค้า เเต่ติดที่ว่าใส่เสื้อผ้าผู้หญิงพอได้ เเต่เค้าเล่นใส่"เนื้อ"หนังของสตรีน่ะสิ :shutup
ซึ่งเค้าได้ไปขุดศพจากสุสาน เเละได้ไปเป่าหัวผู้หญิงหลายคน ที่เค้าทำงั้นได้ เนื่องจากว่า ในเทศกาลล่ากวางนั้นผู้ชายจะไปล่ากวางหมด เหลือเเต่ผู้หญิงอยู่บ้าน
เอ็ด เลยถือปันลูกซอง 2 นัดไป เป่าหญิงมาได้หลายคน ปัจจุบัน เอ็ด ได้ตายไปเเล้ว ถึงเเม้เค้าจะได้ตายไปเเล้ว เเต่ความ*****มโหด เเละความสะเทือนใจ จะยังคงอยู่กับพวกเราไปอีกเเสนนาน ถึงเเม้มันจะผ่านมากว่า 50 ปีเเล้วก็ตาม ...

นี่หนังที่เกี่ยวกับ เอ็ดเวิร์ด กีนนะคับ

Texas chainsaw massacre
The silence of the lamb
เเละหนังที่สะท้อนถึงตอนเด็ก - โต เเละชีวิตของเอ็ดเวิร์ด กิน ซึงถูก กำกับโดย ชัค พาเร็ลโล กับภาพยนตร์เรือง "Ed Gien " (เอ็ด กีน) ซึ่งภาพยนตร์เรื่องน้เป็น หนัง ที่สะท้อนความจริงเดี่ยวกับ เฮ้ด ได้จริง สุดเเล้ว

ปล. ผมไม่อยากเล่าต่ออ่านะคับ เพราะว่าในบอร์ดโจ๊กเกอร์ผมรู้ว่าต้องมีเด็กอยู่เเน่เลย ก็เลยย่อความให้มันสั้นลง ได้ใจความ เเละโหดน้อยสุดละคับ

Credit : หนังสือเรื่อง : เรื่องจริง!! คนกินเนื้อคน
หนังสือนี้มีคนโหดๆเยอะเลยคับ อาทิเช่น อัลเบิร์ต ฟิช(คนนี้อ่านเเล้วจิตตกไปหลายวันเลย:eek:) ริชาร์ด เชส (คนนี้ชอบเอาเนื้อคนมาปั่นปนกับเลือดให้เหลวเเล้วข้นคละ เเล้วก็...กิน) เเอนดรี ชิคาทิโล (คนนี้ชอบกินลูกอันฑะ กับ เคี้ยวหัวนม เค้ายอกว่า "Gooกินเเล้วเหมือนได้ขึ้นสวรรค์")

เอ่อ ก็ที่ว่ามาอ่านะ ผมอ่านขนาดชอบพวกBrutal ยังจิดตกเลย

ขอบอกดังๆว่าเรื่องที่เล่ามาทั้งหมดมัน

จริง!!!

wanjaiteeruk
18th March 2012, 04:21
นึกว่า โรเบิร์ด กรีน - -*

เจ้าของตำนานที่บอลโลก 2010 เปิดตำนานนายทวารสับผิด!!

arada_vivi
18th March 2012, 05:39
อยากได้เรื่องเต็มจังครับ

สนุกดีครับ

Folkza245
18th March 2012, 06:41
จริงๆเเล้วไอเรื่อง เปิดตำนานสิงหาสับ เป็นเพียงเเค่ที่มาคับ เเต่มันก็ถูกปรับเเต่งนิดหน่อยอีกนั่นเเหละ ถ้าอยากดูเวอร์ชั่นที่เค้าเอามาทำหนังจริงๆต้องดูเรื่อง ล่อมาชำเเหละ คับจะได้อัครสความเป็นLatheface มากขึ้น

ARiSKY
18th March 2012, 07:03
นึกว่า โรเบิร์ด กรีน - -*

เจ้าของตำนานที่บอลโลก 2010 เปิดตำนานนายทวารสับผิด!!

Soccer is gay!

http://answers.yahoo.com/question/index?qid=20110402210422AAivLMu

Nuttyz
22nd March 2012, 09:58
โหดแท้เหลา....:eek:

youthgts
22nd March 2012, 12:31
ลองไป เซิด ชื่อเขาใน Google แล้วคลิ๊กดูรูปภาพ คุณจะศพที่นายโรคจิตนี่ฆ่าแล้วแขวน ภาพโหดมาก 20+

April
22nd March 2012, 14:46
ลองไป เซิด ชื่อเขาใน Google แล้วคลิ๊กดูรูปภาพ คุณจะศพที่นายโรคจิตนี่ฆ่าแล้วแขวน ภาพโหดมาก 20+

จริงด้วยครับ โหดมาก :sweat

xxxlnwjung1
22nd March 2012, 16:37
แม่เค้าไม่ได้ปลูกฝังเรื่องพวกนี้(ตามที่คุณว่า)มากนักหรอกครับ แต่แม่ไม่ค่อยเอ็นดูเค้า ตอนมันอายุ 14 ตอนนั้นเค้ากำลังช่วยตัวเองอยู่ในอ่างอาบน้ำ
พอแม่เปิดประตูเข้ามาเห็น แม่ก็เอาน้ำร้อนสาดที่อวัยวะเพศของเค้า แล้วเค้าก็เริ่มมีอาการทางจิตมาตั้งแต่ตอนนั้นแหละครับ

ToshirO
22nd March 2012, 17:00
จริงๆเเล้วไอเรื่อง เปิดตำนานสิงหาสับ เป็นเพียงเเค่ที่มาคับ เเต่มันก็ถูกปรับเเต่งนิดหน่อยอีกนั่นเเหละ ถ้าอยากดูเวอร์ชั่นที่เค้าเอามาทำหนังจริงๆต้องดูเรื่อง ล่อมาชำเเหละ คับจะได้อัครสความเป็นLatheface มากขึ้น
ผมดูเรื่องนี้ แล้วมันดี ไล่ฆ่ากันอย่างมันเลย ไอ้หน้ากากมันโรคจิต แถมอึดโคตรๆ ด้วย ไม่ยักจะตายซักที
ประเภทเดียวกับเจสันเลย

007: BloodStone
22nd March 2012, 17:02
โรคจิตชัด ๆ

bararasza
22nd March 2012, 17:19
ผมก็อยากทำ อันนี้จริงๆ เคยนอนคิดเล่นๆจนหลับ คิดเวลา เข้าห้องน้ำ คิดเวลาก้มหน้ามองดินแล้ว กระดิกเท้า สั่นขาอะไรประมาณนี้555+ แต่ถ้าทำก็คงไม่พ้นคุก และ ประหารชีวิต แน่ๆ เลยไม่ทำ เพราะมีกฎหมาย มีศาสนาอยู่

หากไม่มีกฎหมาย ไม่มีศาสนา คนประเภท นี้ คงจะเยอะอยู่ แต่ไม่แสดงออกมา

boatmaza
22nd March 2012, 18:46
OH! SHIT แม่มคอดหอดอ่ะ

opal160
22nd March 2012, 21:24
เดาว่ามันก่อเหตุข่มขืนด้วยชัว

CrYzTeX
22nd March 2012, 21:25
ผมมีแผ่น CD เลยหละเรื่องนี้
เปิดตำนานสิงหาสับ มันโหดดี พี่เปิดให้ดู

แนะนำให้ดูครับ ถ้าชอบ

diibomz
22nd March 2012, 21:49
เล่มนี้เคยอ่านผ่านๆครับ รวมตัวโหดๆทั้งนั้น

Folkza245
22nd March 2012, 22:15
เล่มนี้เคยอ่านผ่านๆครับ รวมตัวโหดๆทั้งนั้น
โห เยอะมากครับ ขนาดผมจะอ้วกเลยยย ประมาณว่า ซุปสมองคน เนื้อหนังปั่นกับเลือดเเล้วกิน โอ้ยยย เยอะ -*-

MCPKMTMW1
22nd March 2012, 22:37
ทำไมไอ้นี่ในหนัง ตายยากจัง -*- หรือเป็นเพราะตัวใหญ่

ปล.เราว่าแฮนนิบอ หนักกว่ามันอีกอะ ไอ้นี่แนวเจสัน ฟันทุกอย่างที่ขวางหน้า แฮนนิบอ ไอ้นี่โรคจิต เน้นจิตวิทยา

ปล2.เออนั่นแหละ เรปล่าง เราไม่เก่งอังกฤษ เลยอ่านแบบที่เราคิด ว่ามันอ่านอย่างงั้น -*-

Folkza245
22nd March 2012, 23:07
ทำไมไอ้นี่ในหนัง ตายยากจัง -*- หรือเป็นเพราะตัวใหญ่

ปล.เราว่าแฮนนิบอ หนักกว่ามันอีกอะ ไอ้นี่แนวเจสัน ฟันทุกอย่างที่ขวางหน้า แฮนนิบอ ไอ้นี่โรคจิต เน้นจิตวิทยา

ฮันนิบาล ครับ ไม่ใช่ เเฮน (หรือผมจำผิด -*-) ไอนี่มันกิเนื้คนครับ ไอหนังสือของผมมันจิตกว่าฮันนานิบาลแีกคกรับ มีคนนึง ฆ่าเด็กไปกว่า 100 ศพอ่าครับ ทุกศพมันกินเนื้อทุกคนหมด (เเล้วมันก็ Yaranaika ทุกคนด้วย !!!)

hackedsugus
23rd March 2012, 00:18
เรื่องนี้มันสุดๆ ในหนังภาคไรไม่รู้ก็บอก เป็นเรื่องจริง

Earth's Bassist
23rd March 2012, 00:33
หลังจากไปไล่ตามอ่านประวิตของเค้ามา ผมได้ค้นพบว่าความจริงแล้วเค้าฆ่าคนไป 2 คนครับ

ส่วนศพอื่นๆที่เค้าเอามาชำแหละได้มาจากการไปขุดศพขึ้นมาจากหลุม โดยเค้าจะอ่านข่าวจากหนังสือพิมพ์ว่ามีใครตายบ้างเพื่อที่จะหาศพที่ยังสดอยู่

ปล.ใครมีลิ้งโหลดหรือดูออนไลน์ของ Texas Chainsaw Massacre The Beginning PM มาให้ผมหน่อยนะ พอดีหาดูไม่ได้จริงๆ :sweat