PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องจีบสาวอะครับ

killrerb
18th March 2012, 10:06
เหงาอะครับ อยากมีแฟน ไม่เคยจีบสาวมาก่อนควรเริ่มยังไงดีครับ

และถ้าไปจีบเขาบอกว่ามีแฟนแล้วเรา จะไปต่อยังไงอะครับ

แชร์ประสบการณ์ กันหน่อยนะฮะ

NCIS{Fc}
18th March 2012, 10:14
เดินเข้าไปแล้วบอกว่า"ขอโทษนะครับขอคุยด้วยซัก 5 นาที ได้ไหมครับ"
จากนั้นค่อยหาเรื่องคุย

August
18th March 2012, 10:23
หวัดดี ชื่อไรอะ น่ารักจัง มีแฟนยังครับ

phonrath
18th March 2012, 10:27
ขอ เฟส หรือ เบอร์ เเล้วก็ คุยกับเขาๆบ่อยๆๆๆๆ ครับ พอเวลาสนิทกัน ก้ชวนไปเที่ยว เเล้วพอถึงเวลา ท่านก็ขอเป้นเเฟนเลย

Phenomenom555
18th March 2012, 12:45
ค่อยๆ ครับใจเย็นๆ เรื่องแบบนี้มักเข้ามาหาตัวเราแบบไม่รู้ตัว ไม่ตั้งใจ:heart

[-The_Dark-]
18th March 2012, 12:55
ใจกล้า+หน้าด้าน+สายตา+ถ่อยคำที่พูด=เบอร์สาว:giveheart

eswc2011
18th March 2012, 14:20
ถ้าเค้ามีแฟนวิธีที่จะทำให้เค้า หวั่นไหว หุหุ ~ บอกว่านี่เค้าจะรอเตงนะ นานแค่ไหนก็จะรอ แล้วก็หยอดคำซึ้ง ๆหน่อยก็จะหวั่นไหวแล้ว แต่ไม่แนะนำครับเพราะ บาปของการไปแย่งของคนอื่นมามันตามเร็วครับ ผมโดนมาแล้ว ^^

SixxTheRipper
18th March 2012, 16:35
ผมไม่แนะนำให้ไปแย่งคนที่เขามีแฟนแล้วนะครับ ถ้าเป็นเราโดนแย่งบ้างจะรู้สึกยังไง บาปมันตามเร็วนะครับ ลองคิดซิว่า ขนาดเขามีแฟนแล้วยังยอมหนีมาอยู่กับเรานับประสาอะไรเขาจะไม่ทิ้งเราไปอยู่กับคนอื่นบ้าง

pakaannka
18th March 2012, 17:43
คือตอนนี้ผมก็เป็นเหมือน จขกท. คือผมกำลังจีบผู้หญิงคนหนึ่งอยู่แล้วได้เบอร์มาละผมก็โทรไปคุยกะเทอทุกๆๆๆๆๆๆๆวัน วันละ 4-5 ชม.ได้
ผมคุยกับเทอได้ประมาณ 1 อาทิตย์ แล้วแฟนเก่าเทอมาขอคืนดีซึ่งคบกันมาได้เกือบๆปีละ แฟนเก่าเทอมีพร้อมทุกอย่าง ทั้งหน้าตาและฐานะ ตอนนี้ผู้หญิงที่ผมคุยด้วยก็
ปันใจไปให้แฟนเก่า เทอร์บอกผมว่าถ้าแฟนเก่าเทอสามารถทำให้เทอมั่นใจว่าจะรักเทอจริง เทอก็จะกลับไปคบกะแฟนเก่าเทอ ผมจะต้องทำยังไงในเมื่อผมรักเทอ
หมดใจแล้ว

ปล.เทอร์เคยโกหกผมว่าเทอร์ไปดูหนังไปกินข้าวกะเพื่อน แต่ที่จริงแล้วไปกะแฟนเก่าเทอร์

ตอนนี้เทอร์กำลังตัดสินใจว่าจะเลือกใคร ผมไม่รู้จะทำยังไงให้ได้ใจเทอร์มากว่าแฟนเก่าเทอร

ตรงๆ นะครับ ตัดใจ ไปครึ่งหนึ่ง เวลา ถ้าผิดหวังจะได้ยิ้มได้

sornram
18th March 2012, 17:50
คราวหลังโพสต์ที่ Love,Health นะครับ เรื่องแบบนี้ หมวดนั้นน่าจะเทพสุด --
แต่คนที่มีแฟนแล้ว ก็บอกว่าขอโทษแล้วก็หาคนใหม่ครับ อย่าไปแย่งเค้า..... ^^

wanjaiteeruk
18th March 2012, 18:19
เห้ย! จีบหน่อยดิ

godzaz777
18th March 2012, 18:24
สู้นะ เป็นกำลังใจให้

Valentine.
18th March 2012, 19:11
ปากหม*จังนะคับ มาจากบอร์ดชั้นต่ำเหรอ?

TAMeAngeL
18th March 2012, 19:27
ไม่รู้จะบอกไรดี แต่เข้ามาให้กำลังใจครับ

jadejade
18th March 2012, 19:35
เริ่มจากการเป็นเพื่อนดีที่สุดครับ :cool:

bararasza
18th March 2012, 19:45
เดิน ดุ่ยๆๆๆๆๆๆๆ แล้วพอเป้าหมายหันมาเห็น ให้ทำเป็นสนใจอย่างอื่นมากกว่าเป้าหมาย เช่น มองไปทางขวา หรือซ้ายซักครู่แล้วหันกลับมามองเป้าหมายแล้วยิ้มนิดๆไม่ต้องเห็นฟันพร้อม ทำตาหวาน หลี่ตานิดๆ(เป้าหมายจะสับสนเอ๊ะไอ้หนุ่มคนนั้นมันเดินมาเพื่ออะไรกันแน่น่าสนใจ!)
แล้วก็ ขอโทษครับ ชื่ออะไรครับ (รอเธอตอบ ถ้าเธอบอกชื่อ ได้ชัยไป50%แต่ถ้าเธอไม่บอกเธอจะตัดบดไปเลยว่ามีแฟนแล้ว) ถามชื่อเสร็จถามต่อ! มีแฟนแล้วหรือยังครับ หากเธอบอกว่าไม่มีก็ เรียกชื่อที่เธอตอบมานั้นว่า ขอเบอร์หรืออะไรก็ได้ที่ติดต่อกับเธอได้อะ เช่นเธอชื่อ กิฟ ก็พูดแบบว่า แล้วเราขอเบอร์กิฟได้ไหม ก็แบบว่าถูกใจ-..- กิฟน่ารักมากครับขอเบอร์กิฟได้ไหม เธอให้ก็ ขอบคุณครับ
แต่วิธีแก้หากเธอบอกว่ามีแฟนแล้วก็ ขอบคุณครับ แต่ห้ามยิ้มเขิน ต้องยิ้มมุมปากเหมือนตอนเข้ามาแล้ว และ โค้งหัวเหมือนขอโทษแต่ปากพูดว่าขอบคุณครับ เราจะดู เป็นหนุ่ม ขึมๆๆ มากมาย เผลอๆ สาวสคนนั้นโทรบอกเลิกกับแฟนเดี๊ยวนั้น แล้วเดินกลับมาหาคุณและขอเบอร์คุณแทน จ๊ากกกก เว่อไป555+

=MwM=
18th March 2012, 20:27
ต่อยท้องแล้วลากเข้ามุมมืดครับ