PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเสียงใน NB Acer 4750g ครับ

totokrub
26th July 2011, 12:59
ใช้ Win 7 Home Premium นะครับ

มี 2 ข้อครับ

1. มีความรู้สึกว่าเสียงมันเบามากเลย ถ้าเทียบกับรุ่นอื่น เวลาดูหนัง ฟังเพลง เบามาก ถ้าไม่นั้งอยู่หน้าจอ จะได้ยินเบามาก
2. ทำไมเวลาเล่นเกมแล้วเสียงมันเบามากเลยครับ ทำยังไงก้อไม่หาย ไม่รู้จะไปแก้ตรงไหน ต้องคอยมานั่ง คลิ๊กที่ลำโพงแล้วเลื่อนให้มันดัง เล่นไปสักพักมันก้อเบาอีก
ใครพอจะรู้วิธีแก้ไขบ้างครับ

*ข้อแรกดูหนัง ฟังเพลง อย่างเดียวนะครับไม่ได้เล่นเกมส์ไปด้วย

abandon123
27th July 2011, 07:55
ลองปรับที่ Mixer ที่เป็นไอคอนลำฑพงที่ทาสบาร์ดูนะ มัยจะมีให้ปรับเฉพาะโปรแกรมเลยละ

siamzone
29th July 2011, 00:27
ผมก็รุ่นเดียวกับนายแหละ

ใหม่ๆโคตรดัง ไปนานๆ เริ่มเบา

ส่วนเรื่องเกมส์ มันจะเสียงเบาเป็นบางเกมส์ อย่างเช่น MOH 2010

ผมต่อลำโพงเอานะ