PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : psp ดับ

khwanchai
26th July 2011, 13:51
ผมทำการ up fw psp 2000 อะครับเนื่องจากจะเล่นเกมที่โหลดมามันเล่นไม่ได้จึงหาโหลด เดิมเป็น gen 5.03ผมโหลด gen 5.50 มา พออัพแล้ว เครื่องติดมีไปขึ้น แต่หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลยครับดำสนิท มีวิธีแก้หรือต้องทำอย่างไรไหมครับ ผมหาในเวปมาสองวันแล้ววิธีแก้

Dead Pepper
26th July 2011, 14:25
งานช้างละคุณ..5.03 เป็น CFW สำหรับบอร์ดนรกนะคะ ส่วน 5.50 เป็น CFW ของบอร์ดสวรรค์ค่ะ อัพ FW ผิดบอร์ดแบบนี้บอกได้คำเดียวเจ๊งแล้วค่ะ T-T

การจะอัพ CFW ของ psp ต้องดูก่อนว่า CFW ตัวนั้นตรงกับ FW ของ PSP เรารึเปล่า ด้วยนะคะ จะโหลด CFW ตัวไหนมาอัพก็ได้นี่ไม่ใช่นะคะ ยิ่งถ้าเป็นบอร์ดนรกด้วยแล้วโอกาสจะบริคนี่เป็นไปได้สูงมาก ๆ ถึงตอนนี้จะมีข่าวว่าแก้บริค บอร์ดนรกได้แล้วก็เถอะ ยังไงลอง ๆ เอาไปให้ร้านดูก่อนนะ ถ้าทางร้านเค้ามีแบตแก้บริคของ FW บอร์ดนรก ( อันนี้ไม่รู้ว่าเข้ามาบ้านเรารึยัง ) ก็ดีไป ดีกว่าอยู่เฉย ๆ นะคะ ถ้าซ่อมไม่ได้ก็ขอแสดงความเสียใจกับ PSP ของคุณด้วยค่ะ