PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลำโพง(เสียง)มีปัญหาอะครับ

pOpsMile
26th July 2011, 16:03
คือว่าใช้ลำโพงปกติไม่มียี่ห้อธรรมดา คือเล่นมาสักพักเสียงมันแปลกๆอะครับ

แบบจะว่ายังไงดี..

.. แบบปกติฟังเพลงเสียงเพราะๆใสๆปกติ

พอมาตอนนี้มันเป็นแบบเสียงนี่มันเหมือนจะเบาลง แต่พวกเสียงประกอบมันจะอื้อๆ ไปเลยอ่ะครับ

เวลาเล่นเกม เสียง BGM ทับเสียง Effect ไปหมดเลยครับ เวลาดู Youtube อะไรก็เช่นกัน..

คือจะต้องแก้ยังไง ไปปรับตรงไหนอะครับ หรือว่าเป็นปัญหาที่ลำโพง ?

pOpsMile
27th July 2011, 15:39
เอ่อ..........

pOpsMile
27th July 2011, 15:58
คือว่าใช้ลำโพงปกติไม่มียี่ห้อธรรมดา คือเล่นมาสักพักเสียงมันแปลกๆอะครับ

แบบจะว่ายังไงดี..

.. แบบปกติฟังเพลงเสียงเพราะๆใสๆปกติ

พอมาตอนนี้มันเป็นแบบเสียงนี่มันเหมือนจะเบาลง แต่พวกเสียงประกอบมันจะอื้อๆ ไปเลยอ่ะครับ

เวลาเล่นเกม เสียง BGM ทับเสียง Effect ไปหมดเลยครับ เวลาดู Youtube อะไรก็เช่นกัน..

คือจะต้องแก้ยังไง ไปปรับตรงไหนอะครับ หรือว่าเป็นปัญหาที่ลำโพง ?

เอ้อ เพิ่มเติมครับ ตอนนี้เปิดเสียง 100% ทั้งในคอม และลำโพงครับ

ตอนแรกมันดังลั่นบ้านเลย แต่ตอนนี้เบาครับ คือเหมือนเปิดประมาณ 25% ตอนเทียบกับของเดิม

แล้วเวลาฟังเพลงเสียงมันจะทุ้มๆๆ อื้อๆหน่อย อันไหนเสียงไม่ชัด คือฟังไม่ได้เลยครับ แต่ถ้าพวก MV เพลง หรือดู youtube นี่

เสียงคนร้องเพลงจะเบามากๆๆๆ แต่เสียงดนตรีจะดังกว่า (ดังไม่มาก แต่กลบเสียงเพลงเกือบมิด) คือมันเป็นทั้งระบบเลยอะครับ ? แก้ยังไงดี ??

Edit !! : ผมลองเปลี่ยนลำโพงดูครับ ดูเหมือนปัญหาจะเป็นที่ลำโพงแต่ใช้ไม่ถึงปี
แล้วก็ก่อนเปลี่ยนผมลองเข้าไปใน Realtek HD Audio Manager เหมือนไปปรับปุ่มอะไรเข้าอะครับ เสียงเพี้ยนแปลกๆ

Tiny
27th July 2011, 20:39
ซื้อใหม่ไป ดีๆ ถูกๆ เยอะเเยะ