PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช้วยเหลือด้วยครับอยากอัพคอม

Icescorpio
19th March 2012, 18:46
คือหน้าจะไปที่หมวด

IT Hardware นะครับ

แล้วคุณก็ต้องบอกด้วยว่ามี CPU แล้วเนี๊ยมันรุ่นอะไร
ดูท่าคงจะไม่ได้อับคอมหรอกครับสงสัยจะได้ถอยใหม่หมดหรือเปล่าหว่า หุหุ
หางบให้ได้สัก 20k ก็ได้คอมดีๆ เล่นเกมกลางๆแล้วครับ

งงกับระบบวันที่ วันนี้ยังไม่ถึงวันที่ 20 เลยนะครับเนี๊ย

จขกท อยู่ข้างล่างนะครับ

gintoki
19th March 2012, 19:25
เออ core i3 550 ครับ

ผมก็งงกับวันที่ เหมือนกัน

gintoki
20th March 2012, 01:34
คือ.................................ยุคนี้สเปคต่ำๆๆอยู่อยากแล้วพอดีเงินมันใหลเข้ามาเลยอยากอัพอ่ะครับ

มีเคสกับcpu hdd แล้วอ่ะครับ งบ 15000 เกินได้นิดๆๆ เออไม่เกินจะดีกว่า

ขอบคุณไว้ล้วงหน้าเลยน่ะครับ ;););)

Icescorpio
22nd March 2012, 11:33
เออ core i3 550 ครับ

ผมก็งงกับวันที่ เหมือนกัน

มี CPU แล้วมี MB หรือยังละครับเนี๊ย บอร์ด 1156 หายากแล้วนะ

ผมก็เคยใช้ i3 550 นะ แต่เมนบอร์ดพัง[มีประกันเหลืออยู่ส่งเคลม ก็ไม่มีของ ฮ่ะๆ] หาเมนบอร์ดตาเหลือกเลย เจอบอร์ด 1156 เหมือนกันแต่มันไปซัฟพอดแต่ i5/i7 *-*
ผมเลยถอย CPU AMD มาแทนเลย หุหุ
ตอนนี้ i3 ก็นอนรอวันผุอยู่ในหีบแล้ว

ถ้ามีซีพียูและเมนบอร์ดของมันอยู่แล้ว ก็ไปสร้างกระทู้ให้คนช่วยจัดที่หมวด IT Hardware เพื่อให้ผู้ชำนาญการทางด้านนี้ช่วยจัดให้ต่อไปได้เลย หรือจะลองมองดูที่เขาจัดไว้อยู่แล้ว แค่ตัดของที่คุณมีอยู่ออกก็พอ

แต่ถ้ายังไม่มีเมนบอร์ดละก็ หุหุ แนะนำให้ถอยใหม่หมดเลยดีกว่าตามความคิดผมนะ

จขกท. จะยังมาอ่านอยู่หรือเปล่านะ ฮ่ะๆๆ *-*

typearmyer
22nd March 2012, 12:30
งบผม 5000 อะครับ เปลี่ยน CPU แบบไหนดีครับ อยากได้เเบบ 4 core ครับ