PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เกม Mirror Edge เข้าเกมแล้วขึ้นว่า Out Of range

arm1150
19th March 2012, 19:19
วิธีง่าย ๆ เข้า SAVEMODE ครับ แต่ถึงจะปรับคืนก็ไม่ได้หรอกครับเคยเป็นมาแล้ว

ให้เราลบ Driver VGA ออกเลยครับ

คราวนี้เปิดขึ้นมาใหม่ก็เป็น 60 Hz. แล้วจ้า

แล้วค่อยลง Driver ใหม่อีกทีครับ ..... ฟันธง+!

EDIT

(ผมมาอยู่ข้างบนได้ไงอ่ะนี้)

safeza00
20th March 2012, 02:16
ปรับหน้าจออะไรก็ทำไม่ได้ ช่วยหน่อยนะครับ :help:help

ผมใช้ Windows 7
หน้าจอรุ่น Flatron E2041 20 นิ้ว !!
ช่วยหน่อยนะครับ !!

วิธีง่าย ๆ เข้า SAVEMODE ครับ แต่ถึงจะปรับคืนก็ไม่ได้หรอกครับเคยเป็นมาแล้ว

ให้เราลบ Driver VGA ออกเลยครับ

คราวนี้เปิดขึ้นมาใหม่ก็เป็น 60 Hz. แล้วจ้า

แล้วค่อยลง Driver ใหม่อีกทีครับ ..... ฟันธง+!

EDIT

(ผมมาอยู่ข้างบนได้ไงอ่ะนี้)

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอลองดูหน่อยนะครับ !!!

chikuva
20th March 2012, 09:04
หาทางแก้ให้ตัวเกมส์มันแสดงความละเอียดที่ 60 Hz ให้ได้ ต้องลองหาวิธีแก้ config โดยที่ยังไม่เข้าเกมส์ดูครับ