PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงเกม Command & Conquer 4: Tiberian Twilight เล่นแบบ offline ยังไงคับ WIN7

l2al3iT
19th March 2012, 23:31
เวลา ติดตั้ง , Crack และเข้าเล่นให้คลิ๊กขวา เลือก Run as administrator ครับ ผมก็ win 7 เหมือนกัน แรกๆก็เข้าเล่นแบบ Offline ไม่ได้ แต่พอทำแบบนี้ เล่นแบบ Offline ได้เลย

aboutteerr
20th March 2012, 02:30
คือผมซื้อแผ่นมา (ไม่แท้นะ)

ลงตามขั้นตอนปกติ พอเข้าเกมมันก็ถามถึง Id EA

เข้าเกมที่ Data นะ คือเป็น ออฟไลน์แล้ว ผมก็ไปศึกษาตามบอร์ดบางแล้วแต่ไม่ได้เลยคับ

ต้องทำยังไงบ้างอ่ แคร๊กผมก็ลงตามที่เค้าบอกนะ

ของผม win7 นะคับ

aboutteerr
20th March 2012, 16:27
เวลา ติดตั้ง , Crack และเข้าเล่นให้คลิ๊กขวา เลือก Run as administrator ครับ ผมก็ win 7 เหมือนกัน แรกๆก็เข้าเล่นแบบ Offline ไม่ได้ แต่พอทำแบบนี้ เล่นแบบ Offline ได้เลย

จะลองนะคับ :dance

aboutteerr
20th March 2012, 17:55
ขอวิธีลงแบบละเอียดทีคับ ผมไม่หมั่นใจอ่

คือผมลบแล้วลงไหม่ทำตามวิธีที่แผ่นบอกแค่นี้

ขั้นตอนการลงเกมส์ Command & Conquer 4 Tiberian Twilight

---------------------------------------------------------------------------------------

1. ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Command & Conquer 4 Tiberian Twilight.part01 คลิ๊กที่ Install เพื่อแตกไฟล์เกมส์ลงเครื่องครับ รอจนกว่าจะเสร็จ

( ถ้ามันถามหาไฟล์ตัวต่อไป ให้ใส่ DVD แผ่นที่ 2 เข้าไปแล้วคลิ๊กที่ OK เพื่อยืนยันการแตกไฟล์ต่อครับ )

---------------------------------------------------------------------------------------

2. หลังจากลงเสร็จแล้ว มันจะ AutoRun ขึ้นมาให้เราติดตั้งเกมส์อีกทีนึงครับผม

( ถ้าไม่ขึ้นมาให้เข้าไปใน C:\Command & Conquer 4 Tiberian Twilight ไปดับเบิ้ลคลิ๊กที่ AutoRun เพื่อติดตั้งเกมส์ครับ )

3. ลงเกมส์เสร็จแล้ว ให้เข้าไปใน Folder Crack ( ใน DVD แผ่นที่ 2 ) ไป ดับเบิ้ลคลิ๊ก ไฟล์ cnc4offlinepatch ขึ้นมา

กด Next เพื่อติดตั้ง

พอมาถึงหน้าจอ Select Installation Folder ตรงช่อง Folder: ให้เปลี่ยนเป็น

C:\Program Files\Electronic Arts\Command & Conquer 4 Tiberian Twilight

จากนั้นกด Next เพื่อติดตั้ง Crack ได้เลยครับ

4. เข้าเล่นเกมส์ตามปกติครับ

* สามารถเข้าเล่นเกมส์ได้ โดย ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Icon CNC4 Offline Play ( ที่หน้าจอ Desktop )

มันต้องทำอย่างอื่นอีกป่ คับ ???

aboutteerr
21st March 2012, 08:37
:help:help:help:help:help

aboutteerr
21st March 2012, 16:14
:help:help:help

aboutteerr
22nd March 2012, 15:48
ไม่มีคนตอบเลย