PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับเมาส์หน่อยครับ

MCPKMTMW1
20th March 2012, 13:57
ทำไงให้สายเมาส์ตรงอะครับ เพราะตอนแกะออกจากกล่อง มันก็ม้วนมาอยู่ละ เผอิญตอนใช้ รู้สึกเหมือนเพราะสายมันม้วน เลยทำให้เวลาลากเมาส์ แล้วรู้สึกลากได้แบบเหมือนไม่ได้ดั่งใจเท่าที่ควร แบบเหมือนมันจะพยายามเลื่อนไปทางขวาอะครับ ยิ่งเกมยิงปืน ยิ่งไม่ต้องพูดถึง กำลังวิ่งไปข้างหน้าอยู่แท้ๆ จะเลื่อนหันมองขวา ปรากฏไม่ไป เหมือนเมาส์ค้างทางซ้าย เราต้องขยับเมาส์ก่อน ถึงจะเลื่อนไปทางขวาได้ปกติ

ปล.แล้วขอถามหน่อยครับ เมาส์เล่นเกมนี่ราคาถูกสุดเท่าไรครับ หรือราคาขั้นต่ำ พันนึงอยู่แล้ว แล้วเห็นมีบอกรับประกันอะไรด้วย คือต้องซื้อเป็นแบบร้านที่รับประกันใช่ปะครับ แล้วประกันนี่คือถ้าพังแล้วเค้าจะเปลี่ยนของให้ใช่ปะครับ รอนานปะครับ เพราะเคยการ์ดจอพัง เค้าบอกรอประมาณ 2 อาทิตย์ของถึงจะมา เลยซื้อใหม่เลย เหอะๆ -*-

ปล2.ลืมเรื่องเมาส์ไปเลยเหอะๆ คือวิธีแก้คือต้อง รูดสายเมาส์ก่อนปะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ยนะครับ เพราะตอนแกะกล่อง สายมันม้วนมา สัญญาณในเมาส์เลยอาจไม่ตรง ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันเปล่านะ หรือพวกเมาส์ 190 200 อะไรประมาณนี้ ห่วยอยู่แล้วด้วย

hopmbnzatou
20th March 2012, 14:05
ผมเพิ่งซื้อเมาส์ใหม่มาเมื่อวันเสาร์นี้เองครับอันเก่าพัง อันใหม่นี้ราคาแค่ 99 บาทเองครับ ส่วนตัวผมใช้แล้วถนัดมือมากๆเลยครับ

เรื่องสายเมาส์ของผมตอนแรกๆมันก็ไม่ตรงเหมือนกันครับ แต่พอใช้ไปผมก็รู้สึกว่ามันตรงไปเองแล้วอ่ะครับ

cicimaru
20th March 2012, 15:47
ของถูกมัน QC ไม่ได้ครับ ตัวร้อยกว่าบาทนี้ บางตัวต้องใช้แผ่นรองเมาส์ บางตัวไม่ต้องใช้ รุ่นเดียวกันล๊อตเดียวกันแท้ๆ ส่วนตัวยังไม่เคยซื้อเมาส์หลักพัน ครับไว้ตัวละร้อยพังก่อน เดินเข้าห้างไปลองเล่นดูที่ ร้านดีกว่าครับพอใจค่อยซื้อ ไม่ก็อ่านรีวิว ในเว็บFpsthailand อะไรสักอย่างนี้แหละ