PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาด่วนครับช่วยที

hotsuit357
20th March 2012, 19:03
เรื่องเกิดวันนี้!!! แล้วเมื่อเย็นนี้เอง

เรื่องคือผมมีเพื่อนสนิดคนนึ่ง เพื่อนผมมันมีแฟนอยู่ห้ิอง 5 คนนึ่งแล้วแฟนมันก็รักมันมาก แต่มันเลิกกันไปแล้วแต่แฟนมันยังรักมันอยู่ แต่ผมไม่รู้ว่าเพื่อนผมคิดยังไงกับกับเธอคนนั้น แล้วเธอคนนั้นห้อง 5 ก็ชอบผม!!! แล้วก็ไปบอกเพื่อนผมตอนเย็นนี้เอง!!!

เพื่อนผมกับห้อง 5 คุยกันว่า สมมุด A คือเพื่อนผม และ B คือห้อง 5 นะครับ

B: เตง ถ้าเค้ามีคนอื่นเตงจะรั้งเค้าไว้ไหม
A: ไม่รอก เตงมีหรอ ? ใครอ่ะฺ ?

ผมรู้มาแค่นี้แต่ที่แน่ๆเพื่อนผมมันลบพินบีบผมทิ้งแล้ว จะโทรไปหาก็ไม่รับผมเลยจะฝากรุ่นพี่(แต่รุ่นพี่ยังไม่ว่าง)ให้ไปบอก แต่ไม่รู้จะบอกยังไงดี ช่วยทีครับผมไม่อยากเสียเพื่อน

เพื่อนคนนี้ก็ถือว่าสนิดเลยแต่ไม่มาก เพราะไม่ได้นั่งด้วยกัน แล้วไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกัน
และแฟนห้อง 5 อ่ะครับเขาเคยกรีดมือตัวเองแล้วด้วยตอนที่เลิกกัน ตอนนี้เธอก็ทำอีกแล้วผมก็เลยห้ามไว้ แต่ไม่ทัน
จะให้ทำยังไงดีครับช่วยทีผมคิดไม่ออกแล้วจริงๆ กลุ้มใจมากตอนนี้ทำอะไรไม่ค่อยถูกแล้ว
วันนี้ตอนเช้าก็ยังไม่ด้วยกันดีๆอยู่เลย

ปล.เพิ่มเติมนะครับผมออกไปหาแล้วตอนไม่ยอมลงมาคุยกัน โทรสับไปก็ไม่รับผมก็เลยตัดสินใจกลับบ้าน แล้วคิดว่าพรุ่งนี้ค่อยเคลียวันนี้ขอพักคิดก่อน

aodlnwlnwaod357
20th March 2012, 19:08
ไปเครียถึงที่เลยครับ ไม่ก็บอกผู้หญิงคนนั้นเลยว่า เราไม่ได้ชอบเธอ แล้วอย่าทำอะไรโง่ๆ อีกยังมีคนเป็นห่วงเธออยู่เยอะไม่ใช่แค่แฟนเธอ (แม้งพระเอก)

hotsuit357
20th March 2012, 19:11
ไปเครียถึงที่เลยครับ ไม่ก็บอกผู้หญิงคนนั้นเลยว่า เราไม่ได้ชอบเธอ แล้วอย่าทำอะไรโง่ๆ อีกยังมีคนเป็นห่วงเธออยู่เยอะไม่ใช่แค่แฟนเธอ (แม้งพระเอก)

ผมไม่มีรถออกไปครับ อีกอย่างมันมืดแล้วพ่อแม่ไม่ให้ออกบ้าน เธอคนนั้นก็พึงลบพินผมไปตะกี๊นี้เอง ผมจนปัญญาแล้วจริงๆ

ryobaman
20th March 2012, 19:24
ทราบที่อยู่ไหมครับ แล้วเค้ามีเพื่อนที่อยู่ใกล้ๆไหม ผมว่าคุณ ทำได้นะถ้ามันฉุกเฉินขนาดนั้น โทรไปที่บ้านเค้า
หรือเพื่อนที่อยู่ใกล้ๆ บ้านเค้า ถึงคุณไปเองอาจจะช้าไปนะครับ แต่ถ้าไม่รู้อะไรเลย ลองโทรไปหาเพื่อนเราที่คิดว่า
จะรู้จักหรือช่วยอะไรได้บ้างมาช่วยดีกว่านะครับ

ขอบคุณครับ

animosity
20th March 2012, 19:25
ปัญหาคาใจ รัก3เส้า สินะ
ตอนนี้ทำใจสบายๆไว้ เพราะถ้ายังคิดมากอยู่ นอนไม่หลับแน่ แล้วพรุ่งนี้ลองหาทางไปคุยกับเพื่อนดูก่อนถ้าไม่เคลียร์ยังไงก็เรียกตัวผู้หญิงคนนั้นมาคุยด้วยเลยเอาให้จบๆไป
ป.ล.ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ เพื่อนคุณเคยเป็นแฟนกับห้อง5 แต่เลิกกันไปแล้ว และตอนนี้ห้อง5มาชอบคุณ เพื่อนคุณเลยเหมือนจะไม่ชอบใจ ส่วนฝ่ายหญิงยังตัดสินใจไม่ถูก ระหว่างคุณกับเพื่อน

wergill
20th March 2012, 19:26
เห็นด้วยครับ บอกไปเลยว่า คุณไม่ได้ชอบเธอ เพราะผู้หญิงแบบนั้น คุณอาจจะเอาความแน่นอนจากเขาไม่ได้
และที่สำคัญนะครับ เห็นเขาร้องไห้ อย่าไปปลอบเขาเด็ดขาดนะครับ ไม่อย่างนั้นคุณจะได้ร้องไห้แทนเขา

hotsuit357
20th March 2012, 19:32
ปัญหาคาใจ รัก3เส้า สินะ
ตอนนี้ทำใจสบายๆไว้ เพราะถ้ายังคิดมากอยู่ นอนไม่หลับแน่ แล้วพรุ่งนี้ลองหาทางไปคุยกับเพื่อนดูก่อนถ้าไม่เคลียร์ยังไงก็เรียกตัวผู้หญิงคนนั้นมาคุยด้วยเลยเอาให้จบๆไป
ป.ล.ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ เพื่อนคุณเคยเป็นแฟนกับห้อง5 แต่เลิกกันไปแล้ว และตอนนี้ห้อง5มาชอบคุณ เพื่อนคุณเลยเหมือนจะไม่ชอบใจ ส่วนฝ่ายหญิงยังตัดสินใจไม่ถูก ระหว่างคุณกับเพื่อน

คุณเข้าใจถูกแล้วครับ แล้วตอนนี้ติดต่อใครไม่ได้เลยผมก็เลยรอคำตอบจากใน face ถ้ามันไม่ได้จริงๆ ก็คงต้องออกไปละครับ
ผมเคยเสียเพื่อนสนิดไปคนนึ่งแล้ว และผมจะไม่ยอมให้มันเกิดขึ้นอีก!!!