PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยตอนจบ Batman Arkham City [สปอยด์]

samart456
21st March 2012, 20:22
พึ่งเล่นจบมาหมาดๆเลยครับ

อยากถามว่า ตอนจบโจ๊กเกอร์ตายจริงๆเหรอครับ

ถ้าตายจริงเสียดายมากเลย โจ๊กเกอร์นี่คือคู่ปรับตลอดกาลของแบทแมนเลยนะครับ

ในความคิดผมไอ้ตัวที่น่าตายสมควรเป็น ริดเลอร์มากกว่า รำคาญ ขี้เกียจเก็บโทรเฟล

_Lucifer-
21st March 2012, 21:08
ูตายครับ ไม่เหลือ

RlucksN
21st March 2012, 21:08
ไม่รู้ครับ เกมนี้เนื้อเรื่องมันแยกเป็นเอกเทศไม่ต่อจากคอมมิค เพราะงั้นโจ๊กเกอร์อาจจะตายรึไม่ตายก็ได้ ต้องรอเฉลยปมภาคหน้า

ปล.ส่วนตัวผมคิดว่าตายจริงนะ

mawinoma
21st March 2012, 22:42
ผมเล่นจบแล้วเหมือนกัน คิดว่าตายแล้วเหมือนกัน

samart456
22nd March 2012, 00:11
ถ้าตายแล้ว พวกท่านคิดว่าตัวร้ายหลักในภาคต่อของเกมนี้จะเป็นใครเหรอครับ

ผมว่าน่าจะเป็น Harley Quin อาจจะมาสืบสานต่อจากโจ๊กเกอร์ก็ได้

แต่จะพูดยังไงก็ยังเสียดายโจ๊กเกอร์อยู่ดี เป็นตัวร้ายแค่ไม่กี่ตัวที่ผมชอบยิ่งกว่าตัวเอกนะเนี่ย TT_TT

RlucksN
22nd March 2012, 02:47
ถ้าตายแล้ว พวกท่านคิดว่าตัวร้ายหลักในภาคต่อของเกมนี้จะเป็นใครเหรอครับ

ผมว่าน่าจะเป็น Harley Quin อาจจะมาสืบสานต่อจากโจ๊กเกอร์ก็ได้

แต่จะพูดยังไงก็ยังเสียดายโจ๊กเกอร์อยู่ดี เป็นตัวร้ายแค่ไม่กี่ตัวที่ผมชอบยิ่งกว่าตัวเอกนะเนี่ย TT_TT

Harley Quin ท้องนี้ครับ คงไปเลี้ยงลูกไม่มารังควานพี่แบทอีกแล้วละ

เอา riddle มาเป็นบอสหลักเลยก็ได้นะ ผมชอบแคแรกเตอร์กับเสียงพากย์มาก

จากที่เล่นภาคนี้มันทิ้งปมตัวร้ายหลักอยู่2ตัวครับ คือ the scarecrow กับ Hush

ส่วน calender man กับ black mask ก็หนีไปแล้ว

แล้วก็ azrael ที่มาเตือนแบทแมน และ ra's al ghul ที่เป็นอมตะ

samart456
23rd March 2012, 21:06
Harley Quin ท้องจริงดิครับ ผมพึ่งรู้นะเนี่ย

ว่าแต่ Scarecrow ภาคนี้มันออกมาตอนไหนเหรอครับ

แต่ฝั่ง Batman ก็น่าจะได้ Mr.Freeze เป็นพวกแล้วนะครับ

RlucksN
23rd March 2012, 21:28
มันไม่โผล่ในภาคนี้ครับ แต่ในเกมมันจะมีห้องลับของสแครโครวอยู่ครับ แล้วก็พวกชุดต่างๆของมันที่ตกอยู่ตามเมืองและสัญญาณคลื่นวิทยุที่เป็นโค้ดตัวเลข

http://www.youtube.com/watch?v=0RbVBtSUMRg

ส่วนเรื่องHarley Quin ตอนเราไปถึงห้องที่เจอโจ๊กเกอร์ครั้งแรก ลองสังเกตแถวๆชุดเก่าจากภาคที่แล้วดูครับ จะมีเครื่องตรวจครรภ์ และตอนเครดิตของnew game+ จะมีเสียงHarley Quin ร้องเพลงเกี่ยวกับเด็ก

eatrabyo
23rd March 2012, 21:52
jokerป่วยยังไปทำเค้าท้องอีกนะ:sweat

Fanta'xd
24th March 2012, 16:54
ผมเคยอ่านเจอใน Future Gamer นะมันบอกว่าสุดท้ายแล้วแบทแมนก็ช่วยโจ๊กเกอร์หรือสองคนนี้จะมีความผูกพันธ์แบบศัตรูกันอยู่ = =