PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามครั้งสุดท้าย

Plusz
22nd March 2012, 00:03
Lavish LSG Ebony คุ้มไหม หรือแนะนำกีต้าร์เล่นแนวร๊อคราคา ไม่เกิน 10k ได้ไหมครับ
แล้วลูกบิดนี้มันเปลี่ยนได้ใช่ไหม สีเขียวมาไม่ถูกใจเท่าไหร่

Plusz
22nd March 2012, 01:49
ดัน ๆ หน่อย ' :heart

unsignmer
22nd March 2012, 01:52
ฺฮาร์ดแวร์บนกีตาร์มันก็เปลี่ยนได้หมดนี่แหละครับ แนะร้าน Aliciea พระราม 9 ซอย 11 (ลา เดอ ฟร้อง) ของเยอะมาก เลือกได้หลา่กหลายหรือไม่ก็ไปเวิ้งครับ

Lavish LSG Ebony ไม่เคยฟังเสียง ดูจากสเปคแล้วก็เล่นร็อคได้ครับ สบาย ถ้าคุ้มมั้ยก็ทั่วไปอ่ะครับ

ยี่ห้ออื่นๆ แนวร็อคก็ Squier พวก Fat strat , cort พอรู้แค่นี้ละครับ

ตอบเท่าที่รู้ครับ ช่วยได้แค่นี้ อยากรู้จริงๆ ก็ไปลองเองเลยครับ ชัวร์ที่สุดครับ

lp10215
22nd March 2012, 02:04
Lavish แจ๋ม

Plusz
22nd March 2012, 02:06
ฺฮาร์ดแวร์บนกีตาร์มันก็เปลี่ยนได้หมดนี่แหละครับ แนะร้าน Aliciea พระราม 9 ซอย 11 (ลา เดอ ฟร้อง) ของเยอะมาก เลือกได้หลา่กหลายหรือไม่ก็ไปเวิ้งครับ

Lavish LSG Ebony ไม่เคยฟังเสียง ดูจากสเปคแล้วก็เล่นร็อคได้ครับ สบาย ถ้าคุ้มมั้ยก็ทั่วไปอ่ะครับ

ยี่ห้ออื่นๆ แนวร็อคก็ Squier พวก Fat strat , cort พอรู้แค่นี้ละครับ

ตอบเท่าที่รู้ครับ ช่วยได้แค่นี้ อยากรู้จริงๆ ก็ไปลองเองเลยครับ ชัวร์ที่สุดครับ

ผมไม่ได้อยู่ใน กทม . ด้วยละสิว่าจะสั่งมา
แล้วการเปลี่ยนลูกบิดมีผลต่อเสียงไหมครับ

Plusz
22nd March 2012, 15:48
ขอดันอีกรอบ '

แล้วก็ช่วยแนะนำแอมป์ด้วยราคาสัก 3000 เอาแบบมีเอฟเฟคอยู่เสียงแตกดีเลย์อะไรแบบนี้อะครับ
จะใช้แตกหน้าตู้ก่อนแล้วค่อยเก็บตังซื้อ เอฟเฟค

unsignmer
22nd March 2012, 22:13
แอมป์กีตาร์ Peavey รุ่น Audition Guitar Amplifier ตัวละ 1900 ใน ctmusicshop
AXL COMPACT 10 GUITAR AMP ตัวละ 1400 ใน ctmusicshop

ถ้าแต่พวกไม่ใช่ของแบรนด์ก็ reccord , rock ฯลฯ

ส่วนลูกบิด ไม่ทราบๆ จริง เพราะไม่เคยเปลี่ยนเลย รอผู้รู้ละกันครับ

ปล. ctmusicshop เชื่อถือได้ เ้จ้าของร้านใจดี ไว้ใจได้ครับ

Plusz
23rd March 2012, 01:57
แอมป์กีตาร์ Peavey รุ่น Audition Guitar Amplifier ตัวละ 1900 ใน ctmusicshop
AXL COMPACT 10 GUITAR AMP ตัวละ 1400 ใน ctmusicshop

ถ้าแต่พวกไม่ใช่ของแบรนด์ก็ reccord , rock ฯลฯ

ส่วนลูกบิด ไม่ทราบๆ จริง เพราะไม่เคยเปลี่ยนเลย รอผู้รู้ละกันครับ

ปล. ctmusicshop เชื่อถือได้ เ้จ้าของร้านใจดี ไว้ใจได้ครับ

Audition Guitar Amplifier เป็นไงมั้งครับ ผมกำลังลองฟัง รีวิวดู ก็โอเคดี '
แล้วถ้าผมซื้อ เอฟเฟคมาแล้วมันจะ โอเคไหม ?