PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยติวงผมหน่อยครับ มือใหม่ครั้งแรก :)

killerteeza
23rd March 2012, 00:05
http://www.youtube.com/watch?v=vW-ilUMch18
ช่วยติวงผมหน่อยนะครับ มือใหม่ครั้งแรก
ผิดหมวดขออภัยครับ :)

hunkacer
23rd March 2012, 00:09
มันดูเกร็ง ๆ กันไปรึเปล่าไม่ค่อยมีสีสันเท่าไรเลย = =''

แต่ก็โอเคนะครับใช้ได้เลยทีเดียว คงติดตรงยังไม่เต็มที่กับเพลงกันเท่าไร (เล่นกันเหมือนไม่สนุกอะนะ = ='') หรือเป็นเพราะครั้งแรกของการอัด VDO นะ ยังไงก็ซ้อมเรื่อย ๆ สู้ ๆ ครับผม ^^''

killerteeza
23rd March 2012, 00:11
ครั้งแรกของการอัดเลยครับ TOT" เกร็งมาก ขอบคุณครับ จะเอาไปปรับปรุงครับผม ^^

illn3izati
23rd March 2012, 00:14
เฮ้ยยยยยยยยย ตี๋ เชี่ยงราย รร. ท.6 ป่ะ ?????

killerteeza
23rd March 2012, 00:16
เฮ้ยยยยยยยยย ตี๋ เชี่ยงราย รร. ท.6 ป่ะ ?????
ท่าน? ใครหรอครับ ?

illn3izati
23rd March 2012, 00:18
5555 ชื่อสิง เพื่อนพฤฒอ่ะนะ :rofl

killerteeza
23rd March 2012, 00:20
5555 ชื่อสิง เพื่อนพฤฒอ่ะนะ :rofl
อ๋อรู้จักอยู่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ :)

Zrachod
23rd March 2012, 00:24
จะพากันหลับทั้งวง - -*

asalost
23rd March 2012, 00:28
ก็ครั้งแรกนิครับ เกร็ง เป็นเรื่องธรรมดามาก วงผมที่ รร ครั้งแรกเกร็งกว่านี้อีก นักร้องก็ผู้หญิงแบบนี้เลย ตอนนี้ผ่านไปปีกว่าแล้ว ซ้อมบ่อย ดีกว่าเดิม เยอะ ไม่ต้องห่วงครับ ขอแค่ขยันซ้อม

killerteeza
23rd March 2012, 08:17
จะพากันหลับทั้งวง - -* ขอโทษครับผม ผมอัดกันครั้งแรกยังกลัวๆกันอยู่ TT

killerteeza
23rd March 2012, 08:17
ก็ครั้งแรกนิครับ เกร็ง เป็นเรื่องธรรมดามาก วงผมที่ รร ครั้งแรกเกร็งกว่านี้อีก นักร้องก็ผู้หญิงแบบนี้เลย ตอนนี้ผ่านไปปีกว่าแล้ว ซ้อมบ่อย ดีกว่าเดิม เยอะ ไม่ต้องห่วงครับ ขอแค่ขยันซ้อมครับผม ^^ขอบคุณครับ

UkuleleAlone
23rd March 2012, 08:22
อย่างงี้มันต้อง ว๊าก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

killerteeza
23rd March 2012, 08:25
อย่างงี้มันต้อง ว๊าก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! นักร้องหญิงง่ะ = =''

IceForest
23rd March 2012, 08:38
แนะนำครับเวลาถ่ายให้พยายามมองกล้องด้วยครับ// ไม่มีไครมองซักคนเลยแฮะจากที่สังเกตุเลยดูเหมือนแปลกๆ

killerteeza
23rd March 2012, 08:51
แนะนำครับเวลาถ่ายให้พยายามมองกล้องด้วยครับ// ไม่มีไครมองซักคนเลยแฮะจากที่สังเกตุเลยดูเหมือนแปลกๆ ครับผมอายมาก><"

DUST
23rd March 2012, 08:55
ดีแล้วครับ พยายามต่อไปนะ

pao_fulfill
23rd March 2012, 09:07
นักร้องเนื้อเสียงดีนะ แต่ยังร้องเพี้ยนเยอะอยู่ ดูเรื่องเก็บลมให้ดีด้วย
เบสเล่นผิดบ่อยครับ สมาธิสำคัญครับ ในคลิปเบสเบามากแทบไม่ได้ยิน หางเสือของวงครับ เล่นคลิกต้องตรงกับกลองนะ ทำการบ้านเรื่องสั้นยาวเยอะๆด้วยครับ
กีต้าร์คู่ แบ่งไลน์กันดีๆครับ คอร์ดผิดบ่อยมาก กัดกับเมโลดี้ร้องด้วย โซโล่เสียงจมมากครับลองเซ็ตใหม่ดูให้พุ่งออกมา จะได้ดันเพลงได้ครับ รายละเอียดเพลงนี้มีเยอะ
มีมือกีต้าร์สองคนใช้ให้คุ้มครับ
มือกลองแข็งสุดในวงตอนนี้ พอจะพากันรอดได้ แต่ไทม์มิ่งยังไม่ครงเท่าไหร่นะโดยเฉพาะเวลาจะส่งเดี๋ยวขาด เดี๋ยวเกิน ซ้อมกับเมโทรนอมเยอะๆครับ

สรุปเอาเวลามาเล่นดนตรีก็ดีแล้ว ขยันซ้อม ขยันทำการบ้านเดี๋ยวก็เก่งเอง ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิด ซ้อมเยอะๆครับ

Zrachod
23rd March 2012, 09:11
ขอโทษครับผม ผมอัดกันครั้งแรกยังกลัวๆกันอยู่ TT

ใส่ไปเลยครับ 55
เอามันส์ไว้ก่อน ที่เหลือค่อยว่ากัน

killerteeza
23rd March 2012, 09:36
ดีแล้วครับ พยายามต่อไปนะ
ขอบคุณครับผม

killerteeza
23rd March 2012, 09:36
นักร้องเนื้อเสียงดีนะ แต่ยังร้องเพี้ยนเยอะอยู่ ดูเรื่องเก็บลมให้ดีด้วย
เบสเล่นผิดบ่อยครับ สมาธิสำคัญครับ ในคลิปเบสเบามากแทบไม่ได้ยิน หางเสือของวงครับ เล่นคลิกต้องตรงกับกลองนะ ทำการบ้านเรื่องสั้นยาวเยอะๆด้วยครับ
กีต้าร์คู่ แบ่งไลน์กันดีๆครับ คอร์ดผิดบ่อยมาก กัดกับเมโลดี้ร้องด้วย โซโล่เสียงจมมากครับลองเซ็ตใหม่ดูให้พุ่งออกมา จะได้ดันเพลงได้ครับ รายละเอียดเพลงนี้มีเยอะ
มีมือกีต้าร์สองคนใช้ให้คุ้มครับ
มือกลองแข็งสุดในวงตอนนี้ พอจะพากันรอดได้ แต่ไทม์มิ่งยังไม่ครงเท่าไหร่นะโดยเฉพาะเวลาจะส่งเดี๋ยวขาด เดี๋ยวเกิน ซ้อมกับเมโทรนอมเยอะๆครับ

สรุปเอาเวลามาเล่นดนตรีก็ดีแล้ว ขยันซ้อม ขยันทำการบ้านเดี๋ยวก็เก่งเอง ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิด ซ้อมเยอะๆครับ
ขอบคุณครับผม ผมจะเอาไปปรับปรุงครับผม > <

killerteeza
23rd March 2012, 09:38
ใส่ไปเลยครับ 55
เอามันส์ไว้ก่อน ที่เหลือค่อยว่ากัน
ครับผม จะเอาไปปรับปรุงครับ ^^

amnartjaab
23rd March 2012, 09:46
นักร้องเสัยงเบามาก ดนตรีกลบหมด

killerteeza
23rd March 2012, 10:53
นักร้องเสัยงเบามาก ดนตรีกลบหมด
ขอบคุณครับผม ก็เบามาก TOT ไว้อัดใหม่จะเอามาให้ชมอีกรอบครับ ^^

kanata053
23rd March 2012, 10:58
รวมๆก็ดีนะครับ นักร้องชื่อ ออย ใช่ไหมครับ ผมรู้จัก ^^

kodomoke
23rd March 2012, 11:04
ผมเล่นกีต้าร์ก็ทำหน้าแบบนี้ล่ะครับ ฮ่าๆๆ จนเพื่อนเรียก มือกีต้าร์ไร้อารมณ์ :p

ทำหน้าให้มัน มัน มัน หน่อย !!!!

killerteeza
23rd March 2012, 11:07
รวมๆก็ดีนะครับ นักร้องชื่อ ออย ใช่ไหมครับ ผมรู้จัก ^^
ใช่ครับ
ออย ร้องนำ
ผม ตี๋ มือกีต้าร์โซโล่
แจ้ง (เสื่อส้ม) มือกีต้าร์คอร์ด
ไอซ์ เบส
เข้มกลองครับ ^^

killerteeza
23rd March 2012, 11:09
ผมเล่นกีต้าร์ก็ทำหน้าแบบนี้ล่ะครับ ฮ่าๆๆ จนเพื่อนเรียก มือกีต้าร์ไร้อารมณ์ :p

ทำหน้าให้มัน มัน มัน หน่อย !!!!
ครั้งแรกผมอายอ่า :(

icezaazark
23rd March 2012, 11:19
มันดูแข็งๆไปจริงๆนั่นแหละ คราวหน้าเวลาเล่นลองพยายามจินตนาการว่ากำลังอยู่ในมิวสิคฮอล์ดูครับ แล้วลองเล่นแบบไม่ต้องสนใจกล้องเพราะถ้ามัวมาสนใจกล้องมันจะเกร็ง ลองเล่นตามปกติเหมือนเล่นเวลาว่างๆไรเงี้ย แล้วก็ให้เพื่อนร้องดังขึ้นหน่อยไม่ต้องอายหรอก ถ้ากล้าเอามาลงแบบนี้นะ-*- จะอายทำไม:dance

binzilaza
23rd March 2012, 11:25
คนร้องเสียงหายคับแล้วก็เล่นแบบไม่มีอารมณ์หน้าก็ดูเซ็งๆเหมือนโดนบังคับมาเล่นคนดูดูแล้วเซ็ง

yeargamer
23rd March 2012, 11:46
เสียงคนร้องยังเบาไปนิดและบางจังหวะอาจจะยังร้องไม่ชัดปรับเสียงและคีย์เสียงให้เข้ากันอิกนิด น่าจะ OK ละคับ

killerteeza
23rd March 2012, 12:25
มันดูแข็งๆไปจริงๆนั่นแหละ คราวหน้าเวลาเล่นลองพยายามจินตนาการว่ากำลังอยู่ในมิวสิคฮอล์ดูครับ แล้วลองเล่นแบบไม่ต้องสนใจกล้องเพราะถ้ามัวมาสนใจกล้องมันจะเกร็ง ลองเล่นตามปกติเหมือนเล่นเวลาว่างๆไรเงี้ย แล้วก็ให้เพื่อนร้องดังขึ้นหน่อยไม่ต้องอายหรอก ถ้ากล้าเอามาลงแบบนี้นะ-*- จะอายทำไม:dance
ก็จริงนะครับ ครั้งแรก เป็นพิเศษขอบคุณครับ > <

killerteeza
23rd March 2012, 12:27
คนร้องเสียงหายคับแล้วก็เล่นแบบไม่มีอารมณ์หน้าก็ดูเซ็งๆเหมือนโดนบังคับมาเล่นคนดูดูแล้วเซ็ง
แห่ะๆ ขอบคุณครับผม ^^

killerteeza
23rd March 2012, 12:27
เสียงคนร้องยังเบาไปนิดและบางจังหวะอาจจะยังร้องไม่ชัดปรับเสียงและคีย์เสียงให้เข้ากันอิกนิด น่าจะ OK ละคับ
ขอบคุณครับ จะนำความคิดเห็นไปปรับปรุงครับ ^^

exodus
23rd March 2012, 13:42
เรื่องอื่นเฉยๆนะ ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ แต่อยากให้ความสำคัญกับซาวด์ กีต้าร์ยังแต่งซาวด์ได้ไม่ดี เสียงโดยรวมยังไม่บาลานซ์กัน
เบสจม โซโล่ก็ไม่โดด คราวหลังเวลาโซโล่ลองสับตำแหน่งปิ๊กอัพดีๆ เสียงกีต้าร์เบาไป(ทั้งคู่เลย) ถ้ารู้ว่ากลองดังต้องเร่งขึ้นอีกนิด

killerteeza
23rd March 2012, 14:07
เรื่องอื่นเฉยๆนะ ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ แต่อยากให้ความสำคัญกับซาวด์ กีต้าร์ยังแต่งซาวด์ได้ไม่ดี เสียงโดยรวมยังไม่บาลานซ์กัน
เบสจม โซโล่ก็ไม่โดด คราวหลังเวลาโซโล่ลองสับตำแหน่งปิ๊กอัพดีๆ เสียงกีต้าร์เบาไป(ทั้งคู่เลย) ถ้ารู้ว่ากลองดังต้องเร่งขึ้นอีกนิด
ครับผม ขอบคุณครับจะเอาไปปรับปรุงครับ ^^

exodus
24th March 2012, 01:24
อีกเรื่องคือเก็บเกี่ยวความรู้ด้านอุปกรณ์ครับ จะได้รู้ว่าปรับ EQ ยังไงทั้งตู้แอมป์และเอ็ฟเฟ็ค เวลาฟังแล้วฟังออกไหมว่าย่านเสียงไหนขาด ย่านเสียงไหนเกิน แล้วจะแก้ไขอย่างไร อย่างน้อยมันมีประโยชน์ตรงที่ว่าต่อให้เราเปลี่ยนอุปกรณ์เล่นแต่เราก็ยังมีมาตรฐานเสียงเดิมอยู่ครับ ทำความรู้จักกับปิ๊คอัพกีต้าร์ในตำแหน่งต่างๆว่าคุณสมบัติเป็นอย่างไร ให้เสียงอย่างไร สำหรับมือโซโล่ถ้าไม่อยากยุ่งยากตอนโซโล่นัก ก็ใช้พวกบูสเตอร์(ไม่ทราบเหมือนกันว่าทางร้านมีใช้หรือเปล่า?)ดันให้เสียงมันพุ่งออกมา มันจะได้ดูโดดเด่นด้วยครับ

ผมก็ไม่มีอะไรให้หรอก มีแค่คำแนะนำนี่แหละ ^^

BN_BOOM
24th March 2012, 01:46
สำเนียงกีต้าอะ ๆ

jirapot
24th March 2012, 01:54
เหมือนวันที่ผมขึ้นเล่นเลย - - ยืนแข็งเป็นหิน ปรากฏ ลงมาโดนด่า ฮี้วววววววววววววววววววว

ใส่อารมณ์หน่อยยยยยยยยยยย

yasintorn123
24th March 2012, 09:50
คนร้องตอนท่อนที่ไม่ได้ร้อง ให้เหวี่ยงหัวแบบ Slipknot ครับ เชื่อเดะ ดังเลยแหละ มันส์ด้วย

killerteeza
24th March 2012, 10:32
อีกเรื่องคือเก็บเกี่ยวความรู้ด้านอุปกรณ์ครับ จะได้รู้ว่าปรับ EQ ยังไงทั้งตู้แอมป์และเอ็ฟเฟ็ค เวลาฟังแล้วฟังออกไหมว่าย่านเสียงไหนขาด ย่านเสียงไหนเกิน แล้วจะแก้ไขอย่างไร อย่างน้อยมันมีประโยชน์ตรงที่ว่าต่อให้เราเปลี่ยนอุปกรณ์เล่นแต่เราก็ยังมีมาตรฐานเสียงเดิมอยู่ครับ ทำความรู้จักกับปิ๊คอัพกีต้าร์ในตำแหน่งต่างๆว่าคุณสมบัติเป็นอย่างไร ให้เสียงอย่างไร สำหรับมือโซโล่ถ้าไม่อยากยุ่งยากตอนโซโล่นัก ก็ใช้พวกบูสเตอร์(ไม่ทราบเหมือนกันว่าทางร้านมีใช้หรือเปล่า?)ดันให้เสียงมันพุ่งออกมา มันจะได้ดูโดดเด่นด้วยครับ

ผมก็ไม่มีอะไรให้หรอก มีแค่คำแนะนำนี่แหละ ^^
ผมยังไม่คล่งเรื่องเอฟเฟคเลยครับ จะเก็บไปปรับปรุงนะครับ ^^

killerteeza
24th March 2012, 10:33
คนร้องตอนท่อนที่ไม่ได้ร้อง ให้เหวี่ยงหัวแบบ Slipknot ครับ เชื่อเดะ ดังเลยแหละ มันส์ด้วย
นักร้องหญิงผม TOT" คงไม่กล้าทำอ่ะครับ 5555 ^^

killerteeza
24th March 2012, 10:34
เหมือนวันที่ผมขึ้นเล่นเลย - - ยืนแข็งเป็นหิน ปรากฏ ลงมาโดนด่า ฮี้วววววววววววววววววววว

ใส่อารมณ์หน่อยยยยยยยยยยย
ขอบคุณครับ พอดีมือใหม่ > <

killerteeza
24th March 2012, 10:34
สำเนียงกีต้าอะ ๆ
ต้องปรับอีกเยอะเลย TT" ขอบคุณครับ ^^

tnksp
24th March 2012, 11:09
เรื่อง เสียงต่างๆ ก็ตามที่ท่านอื่นบอกแหละครับ แต่ผมจะบอกอีกเรื่องคือเรื่องท่าทาง ถ้าคุณคิดจะขึ้นโชว์(อย่างน้อยก็ในโรงเรียน)ละก็สำคัญมาก มันจะทำให้ดูมีพลังคนดูจะรู้สึกสนุก ไอพวกวงที่เล่นดีแต่ ท่าทางเป็นท่อนไม้เนี่ย คนดูก็เป็นท่อนไม้เช่นกัน
(ประสบการณ์จริง) ครั้งแรกที่ผมขึ้น ผมก็กลัวนะ คนดูประมาณ 3000 สาบานได้นี่เรื่องจริง ผมขึ้นเป็นวงแรกแต่วงผมก็ทั้งโดดทั้งโยกใส่เต็มที่ทั้งที่นักร้องก็เสียงไม่ดีแต่มันรู้จักเล่นกับคนดู พอเล่นจบเสียงแฮดังมากบอกเอาอีก แต่พอวงถัดๆมาเล่นเค้าก็เล่นดีนะ
แต่คนดูเฉยๆ จะมาแฮกันอีกทีก็พวกวงที่โดดมันส์ๆ หลังจากนั้นคนดูจำได้แค่วงที่โดมันส์เท่านั้นแหละครับ เพราะหลังเล่นเสร็จผมเช็คกระแสมันทุกคนที่เจอเลย นี่เล่าให้รู้นะครับว่าเล่นจริงมันเป็นไง

pogpagasd
24th March 2012, 11:18
กีตาร์เบาไปคับ นักร้องดีแล้ว มือกลองขาดเรืองน้ำหนักคับนอกนั้น ok เลยดับเบิ้ลสโตรกได้แล้ว

FRONG 98
24th March 2012, 11:21
มันไม่ร็อค อ่า มือกลองไม่มัน เลย ๆๆๆๆๆ เเต่ก็ เจ๋ง เเล้วๆๆๆๆๆ

killerteeza
24th March 2012, 11:31
เรื่อง เสียงต่างๆ ก็ตามที่ท่านอื่นบอกแหละครับ แต่ผมจะบอกอีกเรื่องคือเรื่องท่าทาง ถ้าคุณคิดจะขึ้นโชว์(อย่างน้อยก็ในโรงเรียน)ละก็สำคัญมาก มันจะทำให้ดูมีพลังคนดูจะรู้สึกสนุก ไอพวกวงที่เล่นดีแต่ ท่าทางเป็นท่อนไม้เนี่ย คนดูก็เป็นท่อนไม้เช่นกัน
(ประสบการณ์จริง) ครั้งแรกที่ผมขึ้น ผมก็กลัวนะ คนดูประมาณ 3000 สาบานได้นี่เรื่องจริง ผมขึ้นเป็นวงแรกแต่วงผมก็ทั้งโดดทั้งโยกใส่เต็มที่ทั้งที่นักร้องก็เสียงไม่ดีแต่มันรู้จักเล่นกับคนดู พอเล่นจบเสียงแฮดังมากบอกเอาอีก แต่พอวงถัดๆมาเล่นเค้าก็เล่นดีนะ
แต่คนดูเฉยๆ จะมาแฮกันอีกทีก็พวกวงที่โดดมันส์ๆ หลังจากนั้นคนดูจำได้แค่วงที่โดมันส์เท่านั้นแหละครับ เพราะหลังเล่นเสร็จผมเช็คกระแสมันทุกคนที่เจอเลย นี่เล่าให้รู้นะครับว่าเล่นจริงมันเป็นไง
ต้องใส่อารมย์เพิ่มขึ้น ^^ ครับผม ^^

killerteeza
24th March 2012, 11:32
กีตาร์เบาไปคับ นักร้องดีแล้ว มือกลองขาดเรืองน้ำหนักคับนอกนั้น ok เลยดับเบิ้ลสโตรกได้แล้ว
ครับผม ผมจะเล่นให้ดังขึ้น ^^

killerteeza
24th March 2012, 11:33
มันไม่ร็อค อ่า มือกลองไม่มัน เลย ๆๆๆๆๆ เเต่ก็ เจ๋ง เเล้วๆๆๆๆๆ
กลัวเล่นดังละกลบดนตรีอ่ะครับผม (ตอนนี้ยังกลบเลย TOT") ผมจะไปแก้ไขครับ ^^

donal
25th March 2012, 02:34
ดีจังนะครับ ผมตั้งวงทีไรล่ะ คนในวงมันทะเลาะกัน จนวงแตก ทุกที จนผมไม่อยากจะตั้งแล้วครับรอ ซักวงที่เค้ารับเราเข้า T T
ถือว่าใช้ได้ นะครับ สำหรับครั้งแรก ขอชมครับ -/\-
ปล.ส่วนใหญ่ผมได้ยินแต่เสียงกลอง =________= เอ้ะ หรือ มันเป็นกลองดูดเสียง ! หรือ บางทีหูเราอาจมีปัญหา T T

killerteeza
25th March 2012, 09:01
ดีจังนะครับ ผมตั้งวงทีไรล่ะ คนในวงมันทะเลาะกัน จนวงแตก ทุกที จนผมไม่อยากจะตั้งแล้วครับรอ ซักวงที่เค้ารับเราเข้า T T
ถือว่าใช้ได้ นะครับ สำหรับครั้งแรก ขอชมครับ -/\-
ปล.ส่วนใหญ่ผมได้ยินแต่เสียงกลอง =________= เอ้ะ หรือ มันเป็นกลองดูดเสียง ! หรือ บางทีหูเราอาจมีปัญหา T T
หูพีดีละครับ แต่กีต้าร์กับเบสเบาอ่าครับ ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ ^^

unsignmer
25th March 2012, 10:23
เบสไม่ได้ยินเลยอ่ะ เสียงกีตาร์แปลกๆ อ่ะครับ โอยย พึ่งตื่น ก็เลยยังไม่ค่อยฟังออก = ='

ก็เข้าใจนะ ว่าอยู่ในห้องซ้อมอ่ะ ก็เลยแข็งๆ ทื่อ ๆ ผมก็เป็นนะ แต่เวลาอยู่บนเวทีเมื่อไหร่ ก็ต้องใส่ฟีลลิ่งเวลาเล่นด้วยละครับ

ให้สำคัญกับซาวด์ และ จังหวะ เยอะๆ แล้วก็ ทำความเข้าใจกับหน้าตู้และเอฟเฟคด้วยนะครับ แอมป์ห้องซ้อมบางห้องนี่ ปรับทีครึ่ง ชม. ครับ กว่าจะได้ซาวด์ที่ต้องการ = =

killerteeza
25th March 2012, 10:40
เบสไม่ได้ยินเลยอ่ะ เสียงกีตาร์แปลกๆ อ่ะครับ โอยย พึ่งตื่น ก็เลยยังไม่ค่อยฟังออก = ='

ก็เข้าใจนะ ว่าอยู่ในห้องซ้อมอ่ะ ก็เลยแข็งๆ ทื่อ ๆ ผมก็เป็นนะ แต่เวลาอยู่บนเวทีเมื่อไหร่ ก็ต้องใส่ฟีลลิ่งเวลาเล่นด้วยละครับ

ให้สำคัญกับซาวด์ และ จังหวะ เยอะๆ แล้วก็ ทำความเข้าใจกับหน้าตู้และเอฟเฟคด้วยนะครับ แอมป์ห้องซ้อมบางห้องนี่ ปรับทีครึ่ง ชม. ครับ กว่าจะได้ซาวด์ที่ต้องการ = =
ก็จริงครับผม ^^ จะเก็บไปปรับปรุงนะครับ ^^

Mafiatai
25th March 2012, 10:42
ชอบมืกลองอะ ขอตัวได้เปล่า 55+

killerteeza
25th March 2012, 12:56
ชอบมืกลองอะ ขอตัวได้เปล่า 55+
เอาเลยครับ ;) 555 เอาเบอร์หลังไมค์ฮ่าๆ

Nuttyz
25th March 2012, 18:08
ผมอยากจะบอกว่าเสียงนักร้องแทบไม่ได้ยินอ่ะ เสียงดนตรีกลบหมด...:dntknw

killerteeza
25th March 2012, 22:52
ผมอยากจะบอกว่าเสียงนักร้องแทบไม่ได้ยินอ่ะ เสียงดนตรีกลบหมด...:dntknw
ก็จริงครับ อาจจะเป็นเพราะไมค์เบา หรืออะไรก็ตาม ถ้าคลิป2มาจะเอามาแก้ตัวใหม่ครับ ^^

yuttipron
25th March 2012, 22:57
เหมือนผมตอนหัดเล่นนะครับ เเต่ก็ดีเเล้วครับที่กล้าเอามาให้ดูเเบบนี้ครับ
อย่าท้อว่าเล่นไม่ได้ ผมเคยคิดเเบบนั้นเเต่ก็เล่นมาจนทุกวันนี้ ผมก็ไม่เก่งเเต่ก็ทำได้นะครับ

killerteeza
26th March 2012, 12:02
เหมือนผมตอนหัดเล่นนะครับ เเต่ก็ดีเเล้วครับที่กล้าเอามาให้ดูเเบบนี้ครับ
อย่าท้อว่าเล่นไม่ได้ ผมเคยคิดเเบบนั้นเเต่ก็เล่นมาจนทุกวันนี้ ผมก็ไม่เก่งเเต่ก็ทำได้นะครับ
ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจผม ขอบคุณมากๆครับ ^^:pleasantry

-best-
27th March 2012, 13:03
เบส เหมือนไม่มีตัวตน ฮาๆ ล้อเล่นๆ เบสเบามาก กีต้าร์ ตอนโซโล่ เพิ่มสำเนียงหน่อยครับมันดูแข็งๆ โดยรวมก็โอเคครับ ในห้องซ้อมนิ่งแต่ตอนขึ้นเวทีจริงฟิวมันจะมาเองครับ โดดทั้งวงแบบผม 555

สู้ๆ

nunebula
28th March 2012, 08:32
ไม่ต้องคิดมากครับน้อง เรายังไม่ใช่ มืออาชีพ ทุกคนก่อนจะเก่งก็ ต้องเป็นแบบนี้หมดแหละครับ พี่ว่าที่ต้องปรับปรุงก็เรื่อง การสื่อ อารมณ์ครับ และก็ การปรับซาวล์ กีต้าร์ ริทึม ฝึกโซโล่ด้วยก็ดีครับ ซ้อมเยอะๆ สักวัน อยากเห็นวงน้องขึ้นเวทีใหญ่ๆ แล้วพี่จะไปดูนะ ^^