PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือด่วนคับ เพิ่งลง windows ใหม่

NonTeI2_TH
23rd March 2012, 13:06
ผมพึ่งลง windows 7 ใหม่เมื่อเช้านี้เองแล้วพอลงเกิดปัญหา 2 เรื่อง
1.เม้าผมมันตกขอบจอ คือเม้ามันสามารถเลื่อนไปนอกจอได้ ผมลองปรับ sceen resolution ก็ไม่หาย ลง driver การ์ดจอใหม่ก็ไม่หาย
2.recycle bin ผมหายไปจากหน้าจอ สงสัยผมเผลอไปลบมันทิ้ง ผมไปปรับตรง propolite/changedesktopicon/ติ้กเอามันกลับมาก้อไม่หาย
รบกวนผู้รู้ช่วยเหลือจิงๆนะคับ

SWE_Sora
23rd March 2012, 13:47
รีเเพร์วินโดวเลยคับง่ายๆคับ ไม่ได้ลงใหม่คับ แปปเดียว ^^

chikuva
23rd March 2012, 18:28
ลองปรับที่จอดูหรือยังครับ ที่มันขยับเลื่อนจอซ้านขวา ขึ้นลง

icezaazark
23rd March 2012, 18:38
ปกติ Recycle มันถูกตั้งให้ลบไม่ได้นี่นา แสดงว่าไปกดโดนอะไรเข้าแน่นอน ส่วนเมาส์ตกขอบผมก็เป็นก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร(ไม่ได้ส่งผลอะไรกะคอมนี่นา)แต่ถ้าเมาส์เลื่อนแล้วกระตุกละก็แสดงว่าเมาส์เสีย<<อันนี้เจอมา2ทีละ:dash