PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องเล่าประสบการณ์สยอง ตอนที่ 1

tonwindowxp
23rd March 2012, 13:41
เห็นในเว็บ jokergameth หลายกระทู้แล้ว ที่เอาเรื่องแบบนี้มาลง นึกว่าไม่มีซะอีก เลยเอามาลองบ้าง

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงในชีวิตผมมีหลายเรื่อง เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อไม่นานนี้เองสักประมาณ 1 - 2 สัปดาห์ ปลายๆ เดือนพฤศจิกายน 53

ผมได้ไปงานศพญาติที่เสียชีวิตเนื่องจากโรคเส้นเลือดในสมองแตก เป็นน้าผมเอง ท่านเสียไปอย่างสงบโดยไม่เจ็บปวดอะไร

งานจัดขึ้นที่วัดแห่งหนึ่งในตัวจังหวัด ผมได้ไปเคารพศพกับแม่ในช่วงบ่าย ได้นั่งคุยกันกับอาในหลายๆ เรื่อง

เล่าถึงเหตุการณ์ก่อนที่ท่านจะเสีย และในงานศพ ป้าได้เล่าว่า "เมื่อคืนตอนเอาศพมาตั้งบำเพ็ญกุศล ญาติพี่น้องที่มาจากต่างอำเภอได้มาเคารพศพ และพูดกันเรื่องทรัพย์สินในวันงาน เรื่องรถของน้าผมว่าใครจะเอาไปขับ ให้ขายให้ญาติๆ ไหม? หลังจากที่กำลังพูดกันถึงเรื่องรถ ทันใดนั้นรถที่พูดถึงอยู่นั้นกำลังจะออกไปซื้อของ ชนกับกำแพงวัดอย่างแรง เสียงดังจนชาวบ้านแถวนั้นออกมามุ่งดูกันใหญ่ จนญาติๆที่มาจากต่างอำเภอไม่กล้าจะเดินทางกลับบ้าน ต้องนอนในวัดกันทุกคน" ผมได้ฟังแบบนั้นแล้วขนลุกซู่ พอกลับถึงร้านที่ทำงาน ผมได้กลิ่นธูปลอยมา กลิ่นแรงมาก ผมนึกว่าคนแถวๆ ร้านผมจุดธูปอะไรสักอย่างหรือเปล่า เลยถามลูกค้าและพนักงานในร้านว่าได้กลิ่นธูปไหม ไม่มีใครได้กลิ่นเลยสักคน ผมขนลุกขึ้นมาอีกครั้งในช่วงบ่าย3 กว่า ๆ

ตกดึก วันนั้นผมนอนในร้าน นึกถึงเรื่องเมื่อช่วงบ่ายทำไมได้กลิ่นคนเดียว และทันใดนั้นผมต้องตกใจขึ้นมาอีกรอบเหมือนมีคนมาเคาะประตูหน้าร้าน เป็นจังหวะเสียงคนเคาะ ผมไม่เคยได้ยินเสียงแบบนี้มาก่อน คิดในใจว่าอาจเป็นลมหรือเสียงแมลง หรือหนูก็เป็นได้ ปลอบใจตัวเอง คืนนั้นผมนอนไม่หลับตลอดทั้งคืน สะดุ้งตื่นตลอด แล้วมองไปรอบๆ ห้อง เป็นแบบนี้ทุกครั้งเมื่อสะตุ้งตื่น เหมือนจะหลอนไปเอง แต่ไม่ใช่ มีอะไรบางอย่างทำให้ตื่นโดยไม่รู้ตัว

พอถึงรุ่งเช้าผมต้องเปิดร้านได้ทำภารกิจส่วนตัวในห้องน้ำ นั่งคิดอะไรหลาย ๆ อย่าง สักพักเหมือนมีลมเบาๆ มาสัมผัสที่ต้นคอ ขนลุกขึ้นมาแบบไม่ทราบสาเหตุ ถ้าเป็นลมมาจากที่อื่นก็ยาก เพราะห้องน้ำผมไม่มีช่องระบายอากาศเลย ปิดสนิท แล้วลมนี้มาจากไหน คิดในใจว่าห้องข้าง ๆ เปิดแอร์หรือเปล่า แต่ลมเย็นๆ นั้นสัมผัสแค่เฉพาะต้นคอเท่านั้น ผมไม่กล้าจะหันไปมองด้านหลัง กลัวหันไปเห็นอะไรแล้วช็อค สักพักก็หายไป

เล่าให้แม่ฟัง ก็บอกว่ากลับจากงานได้ล้างมือล้างเท้าหรือเปล่าก่อนเข้าร้าน ประเพณีที่นี้เขาถือกันแบบนี้ แต่ผมไม่ได้ล้าง กลับมาทำงานต่อเลย ประสบการณ์ชีวิตเมื่อเร็วๆ นี้

มีเยอะเดี๋ยวนำมาเล่าอีกเรื่องเมื่อนานมาแล้ว ไม่ได้เห็นแบบจะๆ แต่สัมผัสได้

ปล. ถ้าถูกใจจะเอามาลงอีก หรือผิดกฎอะไรก็จะไม่เอามาลง

Rex
23rd March 2012, 13:46
53 นี่นานนะนาย...

kodomoke
23rd March 2012, 13:47
หลอน!!! แต่ผมชอบนะ ^^

tonwindowxp
23rd March 2012, 13:48
ผมลงในเว็บๆ หนึ่งน่ะครับ พิมพ์ไว้นานแล้ว มีออกมาหลายตอนประสบการณ์จริง เลยเอามาลงในเว็บ jokergameth น่ะครับ

PhraoBWS
23rd March 2012, 17:19
โอววว คุณทำเอาผมขนลุกเลยนะนี่ ไม่ไหวๆ

April
23rd March 2012, 20:07
53 นี่นานนะนาย...

ไม่นานมาก 2-3 สัปดาห์ ปี 53 ????

tonwindowxp
23rd March 2012, 21:40
พิมพ์นานแล้วครับ ลงบทความในเว็บเพื่อนบ้าน ไม่อยากแก้เนื้อเรื่องเก่า เลยก็อปมาทั้งหมด

Holynoob
23rd March 2012, 23:52
ผมก็ดูมาหลายกระทู้เหมือนกันนะ ช่วงนี้ชักจะเหมือน คนอวดผีซะแล้วว 5555 :pleasantry