PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประเทศ(.........) อะไรก็ไม่รู้ ในใจหน่ะรู้ โหดชมัดเลย น้ำใจ***หมาอะ!!หมายังดีกว่า!!!

bararasza
24th March 2012, 00:16
http://www.youtube.com/watch?v=w2A7KD0KGKM&feature=related

ดีนะที่น้องเค้า ใจแข็งรอดมาได้ หายไวๆๆนะครับ(หวังว่าน้องจะไม่เป็นอะไรหนักไปกว่าในข่าวนะT^T:()

ท่าผมจำไม่ผิด เด็กคนนี้เสียชีวิต หลังจากนั้นไม่กี่วัน

เล่าแล้วก็เหมือนประชด มีหน่วยงานรีบวิ่งไปทำโพลสำรวจคนจีนว่า...

"ท่ามีเด็กนอนบาดเจ็บอยู่ข้างถนน คุณ(คนจีน)จะช่วยเด็กหรือไม่?"

ปรากฏว่าชาวจีนกว่า 85% ที่สำรวจบอกว่า "ช่วย" แน่นอน

อีก 15% กลัวค่า "สินไหม" ที่อาจจะต้องจ่าย เพราะโดนโทษมั่วๆ ท่าช่วยไปก็อาจจะซวยได้

ก็เลยทำให้เกิดข้อสงสัยว่า.....

แล้วไอ้คนที่ผ่านไปผ่านมาในคลิปที่พวกเราได้เห็นกัน มันคงไม่ใช่ 85% แล้ว!! แต่เป็น 0.99% ต่างหากที่ช่วย!!

คนที่ช่วยเด็กเป็นเพียงหญิงแก่เก็บขยะและของเก่าๆขาย แค่นั้นเองด้วย!

น่านเอาข่าวร้ายมาบอกผมเศร้าเลยน่าสงสารอะ-..- ขอให้ไปเกิดในแผ่นดินที่เป็นธรรมกว่านี้นะครับ

แล้วถ้าคุณเป็นคนจีน คุณพาเค้าเข้าไป รพ คุณก็ต้องออกค่าใช้จ่ายให้เค้า คุณก็ต้องเข้าใจเค้าด้วยส่วนหนึ่งนะครับ

โหไม่มีความเป็นธรรมเลย แต่รถตู้มันก็น่าจะเห็นเด็กนะ แล้วมันน่าจะเอะใจแล้วว่า เหย เด็กมันหายไปไหนแล้ว รถตู้อาจจะตาเซ่อ

แต่ไอ้รถบรรทุกดิ เหมือนขับเจาะจงจะไปเหยียบซ้ำอะ โห่

Zean_Neo
24th March 2012, 00:20
เหยียบ ข้ามไปอีก :eek: นี่หรอมนุษย์ 2.22 หญิงชุดดำ เขาอุ้มเด็กไม่คิดว่ากระดูกจะหักเลยรึไงวะเนี้ย หลักปฐมพยาบาลไม่มีสักข้อ

teennine123
24th March 2012, 00:26
อย่าเอามันไปเปรียบเทียบกับ "สัตว์" เลยครับ

Zean_Neo
24th March 2012, 00:30
ต้องเข้าใจ จีนประชากรเยอะมาก แทบล้นประเทศแล้วมั้ง แล้วเขาคงคิดว่า " ตายไปซะก็คงจะลดจำนวนประชากรมั้ง:( " ดีนะที่เกิดบนพื้นแผ่นดินไทย :thank

asalost
24th March 2012, 00:32
โคตรสลด มิงยังกล้าเหยียบซ้ำอีกหรอ ถ้าเป็นลูกมิง จะรู้สึกยังไงวะครับ??? จิตใจทำมาจากอะไรวะเนี่ยะ (ขออภัยที่พูดไม่สุภาพแบบนี้นะครับแต่ผมไม่ไหวกับ ไอการกระทำที่ไม่สนใจคนอื่นสนแต่ตัวเองแบบนี้ รับไม่ได้จริงๆ -*-)

Breakboyz
24th March 2012, 00:36
ดูแล้วเครียดเลย คนบ้าอะไรจะแล้งน้ำใจขนาดนั้น แบบนี้มันไม่ใช่เพื่อนร่วมโลกกันละ

bararasza
24th March 2012, 00:37
อย่าสนใจเลยครับพูดไม่สุภาพ หัวกระทู้ผมยังไม่สุภาพเลย เห็นแล้ว จะร้องไห้อะ

ฆ่ามันนนนนนนนนนนนนนนนนนนน!! ไอ้คนขับรถตู้กับรถบรรทุกที่เห็นแล้วยังจะเสือกเหยียบต่อจากรถตู้อีก จังไรแมนจริงๆ

zerokoza
24th March 2012, 00:40
ผมดู หลายรอบมาก ๆ เเล้วคลิปนี้ ตั้งเเต่ก่อนปีใหม่ได้มั้งหน่ะ --* ยังอุตส่า หายมาอีกน่ะ...

เเต่ก็เผื่อบางคนม่ะได้ดูครับ

18&Life
24th March 2012, 00:49
ที่จีนถ้าใครเป็นคนพาคนที่ประสบอุบัติเหตุไป รพ. คนที่พาไปจะต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายทั้งหมดครับ

bigspy77
24th March 2012, 00:50
***** *****ได้ใจ ไอ่*** ไปตายไป ขอโทษน่ะครับที่ใช้คำไม่สุภาพ

Eryx
24th March 2012, 01:05
ท่าผมจำไม่ผิด เด็กคนนี้เสียชีวิต หลังจากนั้นไม่กี่วัน

เล่าแล้วก็เหมือนประชด มีหน่วยงานรีบวิ่งไปทำโพลสำรวจคนจีนว่า...

"ท่ามีเด็กนอนบาดเจ็บอยู่ข้างถนน คุณ(คนจีน)จะช่วยเด็กหรือไม่?"

ปรากฏว่าชาวจีนกว่า 85% ที่สำรวจบอกว่า "ช่วย" แน่นอน

อีก 15% กลัวค่า "สินไหม" ที่อาจจะต้องจ่าย เพราะโดนโทษมั่วๆ ท่าช่วยไปก็อาจจะซวยได้

ก็เลยทำให้เกิดข้อสงสัยว่า.....

แล้วไอ้คนที่ผ่านไปผ่านมาในคลิปที่พวกเราได้เห็นกัน มันคงไม่ใช่ 85% แล้ว!! แต่เป็น 0.99% ต่างหากที่ช่วย!!

คนที่ช่วยเด็กเป็นเพียงหญิงแก่เก็บขยะและของเก่าๆขาย แค่นั้นเองด้วย!

kenyoyo
24th March 2012, 10:11
เห็นชีวิตคนอื่นไร้ค่าหรอไงกัน...เฮ้อ

Nuttyz
24th March 2012, 10:32
แล้วถ้าคุณเป็นคนจีน คุณพาเค้าเข้าไป รพ คุณก็ต้องออกค่าใช้จ่ายให้เค้า คุณก็ต้องเข้าใจเค้าด้วยส่วนหนึ่งนะครับ

tawin4447
24th March 2012, 10:40

ทำไมเป็นงั้นไปหล่ะ ทำไมไม่ออกกฏหมายใหม่ล่ะ...:(

Matizano
24th March 2012, 10:42
คนที่ช่วยถ้าพาไปโรงพยาบาลต้องออกค่้าใช้จ่ายทั้งหมด และต้องถูกนำตัวไปสอบสวนอะไรอีกครับ ซึ่งถ้าถูกกล่าวหาว่าเป้นคนทำ แล้วไม่มีกล้องหรือพยานยืนยันว่าไม่ได้ทำ เราก็เป็นคนผิดไป

boatmaza
24th March 2012, 10:42
*****เชี่ยคุวยรู้ทั้งรู้ว่าชนเหยียบเด็ก****ไม่ลงมาช่วยไม่ว่าแต่*****เยียบซ้ำถ้าเจอแถวบ้านน่ะ 38 อย่างเดียวเท่านั๊น ( ขอโทษน่ะคับที่หยาบคาย มีลูกยังเล็กคับ )