PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากให้ทุกคนได้ดู สังคมไทย ผ่านคลิปนี้ !!!

Onmyway
24th March 2012, 02:49
http://youtu.be/vh31RZ9To1M

เด็กทุกคนดีได้ เริ่มจากครอบครัวครับ

จะได้ไม่ต้องไปโทษ " เกมส์ " อะไรอะไรก็เกมส์ เบื่อจริงๆ

ดูสาเหตุทั้งหมดในคลิปนี้ซะ เด็กมีเรื่องมา ขอละ อย่าไปลงที่ " เกมส์ " อย่างเดียว

ดูแล้วอย่าลืม แชร์ แชร์ไปเลย แชร์ให้รู้ทั่วประเทศไปเลย

สังคมไทย ดีได้เริ่มจากตัวเราครับ

chattipong
24th March 2012, 03:09
แชร์ไง อ่ะ อยากเเชร์มากๆๆ ดีมากเลยครับ คลิปนี้ ไม่รู้ว่าใครทำเเต่เป็นประโยดต่อสังคมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

artssm
24th March 2012, 03:11
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ผมโตมากับครอบครัวที่ไม่อบอุ่น และสภาพแวดล้อมที่ไม่ดี สิ่งเสพติด การพนัน แต่ !! ผมก็ไม่เคยเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับมัน เพราะ ผมเลือกเอง อย่าโทดสิ่งแวดล้อม อย่าโทษคนรอบข้าง อย่าโทษว่าคนนั้นให้ลองคนนี้ให้ลอง ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจคุณ มันอยู่ที่ตัวคุณ ตอนนี้ผม 23 แล้วนะลืมบอก

arada_vivi
24th March 2012, 03:12
ดูแล้วปวดใจมาก

lomsalan
24th March 2012, 03:16
เฮ้อ
สังคมทุกวันนี้เหมือนจะเสื่อมลงทุกวันๆ
ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆครับ

artssm
24th March 2012, 03:31
เข้าเฟส ค้นหาคำว่า " ผู้ปลดปล่อย " แล้วหาดูเอา มันจอมแฉ

LookPhet
24th March 2012, 03:50
ชอบตอนถอดเสื้อ =w=

มันก็จริงนะ เด็กเขาพยายามเลียนแบบ ผู้ใหญ่อะ

อย่างกระแส Gu Rock \m/ มันก็ใช้นะ

bararasza
24th March 2012, 04:08
เปลี่ยนชุดนักศึกษา ให้ได้ก่อนhttp://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=63180 ฮา ฮา สังคมไทย เห้อออออออออออออออ ยาวๆๆ ไปอีก 1 กระทู้

ที่ต่อยกันเพื่อประกาศว่าข้าคือผู้ยิ่งใหญ่ เจ๋ง เก๋าไม่มีใครกล้าหือมีอำนาจ ที่เต้นโชว์โชว์นู่นนี่นั่น เพื่อประกาศว่า ข้าคือผู้ที่ฮอตร้อนแรงมีผู้คนยอมรับชื่นชอบมากมายกว่าผู้เกลียดค้าน ที่ข่มขืน เพื่อประกาศว่าข้า เสี้ยนเพศ

อยู่ที่การตัดสินใจของตัวเองทั้งหมด ไม่เกี่ยวกับคนอื่น เช่นผมสูบบุหรี่แต่ก็ไม่กินเหล้านะครับ ไม่เสพยา เอ่อ ก็อาจมีบ้าง ประเภท เบาๆ แต่ผมก็เลือกที่จะลองเอง ไม่มีใครชวน ตัดสินใจเอง และกก็ไม่ได้ไปติดมัน เพราะผมไม่ถูกกับมัน ปวดหัวทรมาน ชิเผง 555+ พอเลยทีเดียว คนอื่นไม่รู้ ผมไม่นักเลง ไม่เคยมีเรื่องมีปัญหากับใคร ใครจะท้าต่อยจะกวนตีน ก็ปล่อยมัน มันไม่เปิดก็ไม่สู้ เท่านั้นเอง จะด่าป๊อด อ่อนแอยังไงก็ชั่ง

แต่แบบอย่างที่ไม่ดีก็เป็นตัวอย่างให้เด็กได้เหมือนกันเช่น พ่อเราควักปืนขู่คนนู้นคนนี้ เหย พ่อเราเจ๋งมีอำนาจ โตขึ้นข้าต้องเจ๋งแบบพ่อ แม่เล่นไพ่มีเงิน มาซื้อ ของเล่นให้เรา เห้ย วิธีนี้หาเงินง่ายตูเอาบ้าง
(เฉพาะพวกที่ได้นะ) ก็แล้วแต่สังคมและครอบครัวรวมทั้งตัวเองด้วย

napushi
24th March 2012, 05:36
ลึกซึ้ง...:cool:

Beer 28
24th March 2012, 06:01
เห้อ...เห็นแล้วสลด:(

kenyoyo
24th March 2012, 10:38
สลดจริงๆครับ...เฮ้อเหนื่อยใจ

Kingsora555
24th March 2012, 11:46
ละครหรอเราดูนะ เเต่ถ้าพวกตบตีกัน บังคับเราไม่ดูเลิกเถอะละครเเนวนี้ขี้กากวะ
ทำเเนว the walking dead /Prison break มั้งเถอะ ถึงเเม้จะเลือดสาดเเต่ยังน่าดูกว่าชะนีตบกันอีก อย่างน้อยๆ ก็ทำเเบบหนัง Glee ก็ได้สร้างสรรค์กวาเยอะ

jengdexinw
24th March 2012, 12:05
ก็เหนื่อยใจน่ะครับเมื่อดูแล้ว ทําไมคนเราถึงระงับอารมณ์กันไม่อยู่นะ ทั้งๆที่เราก็นับถือศาสนาที่สอนให้เป็นคนดีไม่ว่าจะศาสนาใดก็ตาม แต่ผมคิดว่าเริ่มจากการ "ดราม่า" นี่ละครับ^^ที่จะนําไปสู่การทะเลาะเบาะแว้ง คนไทยเราควรศึกษาธรรมมะให้ลึกซึ้งกว่านี้น่ะผมว่า ซึ่งสิ่งที่เรียกว่ากิเลศมักครอบคลุมคนเรามามันจะอยู่ในตัวเราทุกคนอยู่ที่ว่าเราจะควบคุมมันได้มากน้อยแค่ไหน^^

PZBK3rd
24th March 2012, 13:32
ตอนแรกกะจะโพสแล้วครับ คลิปนี้
ดันมาไวกว่าผมซะหนิ -w-

ความเห็นต่อคลิป :
หนักใจครับ เดี๋ยวนี้คนไทยมีแต่พวกเห็นแก่ตัว นักการเมืองบางคน ผู้ใหญ่บางคน
หลายคนเลยแหละครับ แต่ก็ต้องเข้าใจ เพราะความเห็นแก่ตัว มันมีทุกคนอยู่แล้ว
ขึ้นอยู่กับว่า มากหรือน้อย

phonrath
24th March 2012, 13:42
ละคร อะ ผมว่า ทั้งตบดีกัน เเย่งผู้ชาย กันน เทลาะกัน ด่ากันน เเล้วเด็กมันก้นั่งดู ก็ซึมซับเเละ ทีนี้

Wanatsawin
24th March 2012, 14:09
ถ้ามีใครถาม นับถือศาสนาอะไรครับ ตอบว่าพุทธ แต่ก็ไม่ทำตัวเป็นพุทธศาสนิกชนที่ดีเลย แบบนี่หรือนับถือพุทธ

toareed
24th March 2012, 14:15
ให้ 3 คำครับ

ล่ม สะ หลาย

edwardza02
24th March 2012, 14:42
มันต้องแก้ที่ผู้ใหญ่ก่อน ไม่ใช่ตัวเด็ก เด็กเหมือนผ้าขาว ทาสีอะไรลงไปก็เป็นสีนั้น คิดดีๆ ก่อนที่จะทำอะไร เพราะ มันอยู่ในสายตาเด็กเสมอ

เด็กที่ดี คือ ผู้ใหญ่ที่ดีในอนาคต

Nut_crazyboy
24th March 2012, 16:28
ละครหรอเราดูนะ เเต่ถ้าพวกตบตีกัน บังคับเราไม่ดูเลิกเถอะละครเเนวนี้ขี้กากวะ
ทำเเนว the walking dead /Prison break มั้งเถอะ ถึงเเม้จะเลือดสาดเเต่ยังน่าดูกว่าชะนีตบกันอีก อย่างน้อยๆ ก็ทำเเบบหนัง Glee ก็ได้สร้างสรรค์กวาเยอะ

Me too เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย ^^

BackKoMz-
24th March 2012, 17:11
ก็รู้ว่าเด็กดูแล้ว่เอาไปทำตาม
ไมไม่ลบๆมันไปให้หมดละ

krisana
24th March 2012, 18:08
ดูแล้วจะร้องไห้ =____= เน่าจริงๆ

zabaha12
24th March 2012, 18:22
สลดครับ ดูแล้วเศร้าจริงๆ

chaihuad
24th March 2012, 18:33
หดหู่มาก ครับ

chanwitpop
24th March 2012, 19:19
อนาคตของชาติเป็นเช่นนี้ เห็นทีประเทศนี้กำลังจะล่มสลาย
การพัฒนาจิตใจถดถอยลงทุกวันๆ จนจะกลายเป็นโซมาเลียแห่งเอเชีย

ผมรับไม่ได้จริงๆที่ประเทศที่ผมอยู่มาต้องกลายเป็นแบบนี้

Rozie.
24th March 2012, 22:33
เศร้าด้วยคน รับไม่ได้จริงๆ

dbmusics
26th March 2012, 11:07
เวลาเห้นเด็กตบกัน ใครเคยไปห้ามมั้ยครับ แล้วถ้าผมไปห้ามจะมีใครช่วยมั้ย
ถ้าไม่ช่วย ถามจริงๆว่าคุณกับคนที่ไปช่วยยังไง

คนเรารู้สึกว่า สังคมมีเรื่องที่ไม่ดีอยู่ อย่ามัวแต่สลดนะครับ ออกมาช่วยทำอะไรกันบ้าง
ถ้าเห็นอะไรไม่ถูกต้อง อย่าลืมเสียสละ แรง เวลา เข้าไปช่วยสังคม
ทำให้สังคมดี มีคนทำเยอะ แต่ช่วยสังคมที่แย่ ไม่มีใครอยากยุ่ง
(อย่างสงกรานต์สีลมน่ะ มีแต่คนด่า แต่หาคนไปห้ามไม่ได้เลย)