PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับโฟโต้ชอปหน่อยครับ

zeedalone
24th March 2012, 18:17
คือผมใช้โปรแกรม ตัว T เขียนหนังสือลงในภาพ แล้วผมก็เซฟ แต่พอมาดูแล้ว ตัวหนังสือมันเล็กเลยอยากแก้ จะแก้ยังๆงครับ หรือ แต่งรูปจนเสร็จแล้วน่ะครับ ไม่อยากแต่งใหม่แค่อยากแก้ตัวหนังสือเท่านั้น ใครทำเป็นบ้างครับ:sweat

VirusCoMz
24th March 2012, 20:22
ขอดูภาพที่ใช้ทำหน่อยครับ

chikuva
24th March 2012, 20:26
ตอนเซฟหากเซฟเป็นไฟล์ psd ซึ่งเป็นไฟล์ของ photoshop ที่สามารถแก้ไขได้ก็ให้เลือก layer ของตัวอักษรแล้วเปลี่ยนขนาด font
แต่หากไม่ได้เซฟเป็นไฟล์ psd เซฟออกมาเป็นรูปเฉยๆก็ไม่สามารถแก้ไขได้ ต้องทำใหม่ครับ หรืออาจจะใช้ผีมือทำเนียนๆหน่อยเขียนตัวใหม่ทับลงไปเลยก็ได้ แต่คุณภาพไม่สู้ทำใหม่ครับ