PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายหน่อยครับ เกี่ยวกับเน็ทTOT [อาจจะไร้สาระ]

Nikenaja
24th March 2012, 22:21
ห่วยมากเลยครับ คือมันอยากจะตัดตอนไหนก็คือตัด แล้วยิ่งเวลาผมเล่น hon อยู่อย่างนี้ เสียอารมณ์มากๆเลยครับ

แล้วบางทีเป็นนาทีกว่าจะต่อให้ใหม่ พอผมเข้าไปเล่นhonต่อก็เข้าไปเล่นไม่ได้ละเพราะเวลาที่ผมหลุดมันนานเกินไปที่จะเข้ามาเล่นแมทช์เดิม ก็ต้องเริ่มเล่นแมทช์ใหม่

คือเริ่มเล่นใหม่มันไม่เท่าไหร่หรอกครับ ถ้าใครเล่นhonจะรู้เหตุผลดีว่าทำไม และจะเสียค่าต่างๆเช่น mmr psr และ %ในการออก

แย่ที่สุดเลยครับ ผมเข้าใจนะครับว่าเน็ทตัดมันเป็นเรื่องธรรมดาแต่สำหรับTOTที่ผมใช้ เหมือนมันเห็นแก่ตัวอะครับคืออยากจะตัดตอนไหนก็คือตัดตามใจมันเลย

ปล.คอนโดที่ผมอยู่มันบังคับให้ใช้ได้แต่ของTOTเท่านั้นครับ True 3BB นี่ไม่ได้ครับ ผมเลยต้องจำใจใช้TOTครับ

แล้วทุกๆคนมีความเห็นว่ายังไงบ้างครับ

Prince.NO9
24th March 2012, 22:26
ของผมก็เป็นครับลมเสียมากเลยครับเวลาเล่นเกมส์ออนไลส์อยู่แบบลงดัน พอจวนจะจบดันแล้วเน็ตหลุดซะงั้น แทบคลั่งอะครับ

JumpskyJ
24th March 2012, 22:27
แน่นอน ผมเปลี่ยนใช้ 3bb แล้วครับ
ปล. แต่ต้องทนใช้มันก่อน 1 ปี ไม่งั้นเสียค่าปรับ ห่วย กาก ทั้งเนต และบริการลูกค้า

hisawahiroki
24th March 2012, 22:29
TOT เน็ตของคนร้องไห้ - -*

gap
24th March 2012, 22:29
มันก็จริงนะครับเวลาหลุดผมก็เซ็งนิดๆนะ :(
แต่เดียวนี้มันไม่ค่อยหลุดแล้วละ
แต่เวลาลืมจ่ายค่าโทรศัพท์แล้วโดนตัดนี่เซ็งมาก
กว่ามันนจะมาต่อให้ 3-4 อาทิตย์ โน่นนน... :(

wave62007
24th March 2012, 22:32
เหมือนกันคับๆหลุดบ่อยสุดๆ

Pinchot
24th March 2012, 22:32
ผมก็ใช้ TOT แต่ถ้าเปลื่ยนได้ผมจะเปลื่ยนไปใช้ TRUE

Bastardz
24th March 2012, 22:34
ผมใช้ TOT ครับปีนึงหลุดประมาณ 3 ครั้งได้ใช้มา 5 ปีละครับ = )

(ไม่ได้เป็นหน้าม้า TOT นะเฟ้ยย แต่ของผมไม่หลุดจริงๆแต่ปล่อยมาผ่อนๆนิดนึง)

sin14101@hotmail.com
24th March 2012, 22:35
TOT ไม่คุ้มเลยผมลองแล้วต่อให้เสาอยู่หน้าบ้านยังหลุดๆขาดๆหายๆเน็ตนี้แบบว่าเบื่อเกมที่มีอยู่โหลดก็ไม่ได้ แล้วก็เปรี่ยนมาใช้ 3BB แมงโหจากเบื่อเกมในคอมเปรี่ยนเป็นโหลดเกมจนเบื่อจนอยากซื้อแผ่นแท้มาเลยทีเดียว

ปล.ลืมไป ชาตินึงหลุดครั้ง(นานหน่อยแต่คุ้ม)

Mercury
24th March 2012, 22:42
TOT อยู่หน้าปากซอยผม แอดมินในเซิฟ GTA IV ถึงกับทักเลยอ่ะ หลุดบ่อยเป็นไรป่าว ผมหลุดแบบทุกๆ 15 นาที เกมส์ออนไลน์ทั้งหลายก็เป็นตอนนี้ผมหยุดเล่นละไม่ไหวจริงๆ ให้ช่างมาดูบอกไม่เป็นไรเลย แต่เล่นแล้วหลุดเนี่ยนะ แม่ผมก็ไม่ยอมเปลี่ยนเพราะปู่เคยทำงานที่ TOT - -

Mustas
24th March 2012, 22:45
ใช้เนต ทรู ครับ ติด 7 mb อัตราดาวโหลด 700kb เด้งขึ้นมา เป็น 900kb-1mb :o

thotsawat555
24th March 2012, 22:46
แต่ผมเต็มสปีด 24Hr อะ TOT ใช้โปรแกรม XFastlan ช่วยจัดการTraffic Internet

โหลดMediafire 700Kbเต็มตลอด

ส่วนบิทผมไปตั้งค่า Port Forward ด้วย ถ้าเป็นไฟล์บิทที่ยังใหม่อยู่ ไม่กี่วัน ต่อให้โหลดตอน10โมงหรือเที่ยง ก็ 500Kb+

hackedsugus
24th March 2012, 22:46
ผมไม่ได้ใช้ tot แต่เห็นคนบ่นมาเยอะแล้ว ทั้งชีวิต ใช้ แต่ true

wiriyaopan
24th March 2012, 23:34
ผมก้อใช้TOTครับ ไม่ค่อยหลุดนะครับ แต่ว่ามันช้ามาก จะไปแรงก้อช่วงตอนดึก ๆหน่อยครับผม ผมใช้มา2ปี หลุดประมาน7-8ครั้งอ่าครับ

eggmix98
24th March 2012, 23:42
3BB ครับ ไม่มีปัญหาอ่ะไร
ผมโทร เรียกช่าง 1 วัน มาทำหัยถึงที่ <มาเเต่เช้าด้วยน่ะครับ>
ส่วน TOT เพื่อน สนิทผมใช้หลุด บ่อย มาก ยิ่ง ช่วงเล่น ดอทเอ ไม่ต้องพูดถึง - -''
เเต่ ช่วงนี้ ไม่ค่อย หลุด (3BB&TOT Surin)

BestG036
25th March 2012, 04:28
เร็วแรงเต็มสปีดไม่มีปัญหาครับมันอยูที่เขตเท่านั้น บางเขตมันบริการแย่ที่สุด

leopan555
25th March 2012, 04:30
หันมาใช้ True สิครับชีวิตคุณอาจจะดีขึ้น http://upic.me/i/mo/04u40.gif (http://upic.me/show/17323996)

boomman
25th March 2012, 04:41
เออ ใช่ครับ

ผมกำลังเล่น hon อยู่ดีๆ เน็ตแม่มก็หลุด นาที 1 มันก็กลับมา ผมก็เชื่อมต่ออีกครั้ง ก็อยู่ได้ซัก 10 วินาที แม่มหลุดอีก เลยออกจากเกมส์

พอวันต่อมา เข้าเกมส์ แม่มม เจือกเข้าแบบ เก็บตังค์ไม่ได้เลย อุตส่าห์เติมตังไปตั้ง 500 ทรู

โคตรเสียดายยยย อยากยกเลิกเน็ตมันเปลี่ยนไปเป็นเน็ตทรูละ

[P]oky_alM0n
25th March 2012, 04:45
ผมก็เคยหลุดแบบท่านล่ะครับ เคยเป็นเหมือนกัน 10-15 นาที เนตหลุดที ช่วงนั้นเล่น dota หลุดจนเล่นไม่ได้ ฝนตกที อย่าหวังว่าจะได้เล่นเกมออนไลอ่ะ แค่ลมพัดช่วงก่อนฝนตก มันยังทำให้หลุดได้อ่ะ ใจก็อยากเปลี่ยนแต่ติดตรงเราไม่ใช่เจ้าของบ้าน ต้องให้พ่อ -แม่

ไปทำให้ซึ่งท่านก็ไม่มีเวลาว่างมาเปลี่ยนให้ โทรไปหาที่ศูนย์ก็แล้ว พนักงานก็บอกแต่ว่า '' เดี๋ยวจะประสานไปยังศูนย์ในพื้นที่ช่วยดูแล/แก้ไข ให้นะค่ะ '' เสมอๆ เข้าใจความรู้สึกดี เวลาเนตหลุด ที อยากจะ เอาไฟไปเผา ที่ศูนย์ tot ซะให้สิ้นซาก พอช่างมาถึงเขาเปลี่ยนสาย เนตให้ใหม่หมดเลย คราวนี้เล่นเนตไม่มีปัญหาแล้วล่ะครับ 8 mb 590 บาท กลางวันหรือกลางคืนก็เล่นได้ฉิว ฝนตกก็สบาย เว็ปใน เว็ปนอกเข้าได้หมด โหลด บิทพุ่งกระฉูดอย่าบอกใครเชียว หุหุ (สงสัยระแวกบ้านผม คนหนีไปใช้ค่ายอื่นหมด ) ตอนนี้ก็ยังใช้ tot อยู่
แนะนำครับ ปัญหาส่วนใหญ่ น่าจะมาจากตัวสายที่เก่าอ่ะครับ ลองโทรให้ช่างมาเปลี่ยนสายให้ดูครับ เดี๋ยวนี้ tot เขาก็ปรับปรุงนะครับ เท่าที่เล่นมา จะ 1 -2 ปีละ เนตแทบจะไม่เคยหลุดเลย

CrYzTeX
25th March 2012, 05:00
ผมก็ใช้ TOT ไม่เห็นเป็นเลย - -"

DUST
25th March 2012, 05:05
TOT ผมก็ไม่เปนนะ ปีนี้หลุดครั้งเดยวเองมั้ง

tonza
25th March 2012, 08:57
3BB บ้าน ผมนี่ ปีนึงจะหลุดครั้งนึง เนื่องจากว่า หลอดแก้วเจ๊ง แต่โดยรวมถือว่า โอเคครับ ส่วนตอนเย็นๆ โหลดเวปนอกช้าหน่อย แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าจะไม่ช้าละ เพราะปกติเวลาโหลดช้าผมจะหาฟรอกซี่มาใช้แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ใช้ ฟรอกซี่เลย

Boomsk
25th March 2012, 11:07
ห่วยมากเลยครับ คือมันอยากจะตัดตอนไหนก็คือตัด แล้วยิ่งเวลาผมเล่น hon อยู่อย่างนี้ เสียอารมณ์มากๆเลยครับ

แล้วบางทีเป็นนาทีกว่าจะต่อให้ใหม่ พอผมเข้าไปเล่นhonต่อก็เข้าไปเล่นไม่ได้ละเพราะเวลาที่ผมหลุดมันนานเกินไปที่จะเข้ามาเล่นแมทช์เดิม ก็ต้องเริ่มเล่นแมทช์ใหม่

คือเริ่มเล่นใหม่มันไม่เท่าไหร่หรอกครับ ถ้าใครเล่นhonจะรู้เหตุผลดีว่าทำไม และจะเสียค่าต่างๆเช่น mmr psr และ %ในการออก

แย่ที่สุดเลยครับ ผมเข้าใจนะครับว่าเน็ทตัดมันเป็นเรื่องธรรมดาแต่สำหรับTOTที่ผมใช้ เหมือนมันเห็นแก่ตัวอะครับคืออยากจะตัดตอนไหนก็คือตัดตามใจมันเลย

ปล.คอนโดที่ผมอยู่มันบังคับให้ใช้ได้แต่ของTOTเท่านั้นครับ True 3BB นี่ไม่ได้ครับ ผมเลยต้องจำใจใช้TOTครับ

แล้วทุกๆคนมีความเห็นว่ายังไงบ้างครับ
เหตุผลเดียวกันเลยจับมือที TOT กะโหลกลิงมาก หลุดโครตบ่อย

bazin456
25th March 2012, 12:58
TOT ล่าสุด เพิ่งใช้ Steam มีปัญหา แต่ความเร็วดาวน์โหลดขึ้นเป็น MB อะ *-*