PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใส่แผ่นแล้วหาไม่เจอ

chinzakung
25th March 2012, 08:59
คือว่าผมใส่แผ่นมันไม่อ่านอ่ะครับ เป็น dvd rw acer aspire 4750g เป็น win7 ครับ

wind
25th March 2012, 10:03
คือผมไม่รู้เรื่องไรนะครับ แค่ช่วยแนะนำเฉยๆ ผมไม่รู้ว่า acer aspire 4750g เป็นรุ่นแผ่น(ไม่เคยเจอ) หรือรุ่นคอม แต่น่าจะรุ่นคอมนะ(มั้ง) แล้ว Win7 นี่หมายถึงแผ่น Window 7 หรือเครื่อลง Window 7 ไม่รู้นะครับ แต่ผมแนะนำว่าลองเปิดกับเครื่องอื่นดูครับถ้าเครื่องอื่นได้ แนะนำอีกว่าจากที่เป็นโน๊ตบุกไอ้ตรงไดร์อ่าน cd dvd เนี่ยมันน่าจะเป็นเหมือน usb คือ สั่งถอดในวินโดว์ได้แล้วถอดออกมาได้(ไม่รู้เหมือนเครื่องผมรึเปล่านะครับ) ลองถอดแล้วเปิดเครื่องใหม่ดูครับอาจจะได้

ผมแค่แนะนำนะครับผมไม่รู้เรื่องพวกนี้เลยถ้าผมแนะนำมั่วยังไงอย่าว่ากันนะครับแค่อยากตอบเฉยๆ