PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องตื่นเต้นเกิดขึ้นกับชีวิตอีกแล้ว ^.^ ตีปาก Dr.(ระบายเยอะเลย)

idoggtribe
25th March 2012, 10:14
บทนำ ภายในห้องสี่เหลี่ยมจัตุรัสมีแสงไฟสีขาวสลัวจากจอคอมพิวเตอร์ ด้านหน้าจอคอมพิวเตอร์มีมนุษย์เพศชายนั่งอยู่ สีหน้าเค้าเคร่งเครียด วิตกกังวล และตื่นเต้นอย่างชัดเจน เหงือเริ่มซึมแืทรกผ่านรูขุมขน เด็กหนุ่มหน้าตาดีกำลังนั่งลุ้นเกรดอย่างใจจดใจจ่อนั่นเอง ทุกวินาทีที่โหลดหน้าเว็บใจของเขาเต้นรัว ดั่งหางงูหางกระดิ่ง ใจจดจ่อการโหลดหน้าเว็บทุก byte เลยทีเดียว !!!:eek: มะๆไม่ เกรดออกมาแล้ว ทุกวิชาของเทอมนี้เรียงสวยด้วยอักษรตัวที่ 2 ภาษาอังกฤษและตัวที่ 3สลับกันไปมาอย่างสวยงาม ตะๆแต่ทันใดนั่นก็เหลือบไปมองเห็นตัวอักษรไม่พึงประวงค์เห็นของเด็ก มหาลัย มัน มัน มันคือ F !! ใช่แล้วครับผมติด เอฟ แต่ผมติดเอฟวิชาที่ผมเป๊ะแล้วก็เชื่อล้ะว่าผมเก่งไม่แพ้ใครเลยในสาขาปี1 เนี่ย วิชา ออกแบบและเขียนแบบเครื่องกล (ผมจบ ช่างกลมาน่ะครับ เลยได้เรียนมาก่อน 3-4ตัวกับเขียนแบบ) เอาล่ะมาเข้าเรื่องเลยละกัน

ก็คือว่าตอนระหว่างเรียนนั้น เนื่องด้วยที่ผมเคยเรียนมาแล้ว เวลาอาจารย์สอน ( Dr. จบไหม่ )ผมก็นิ่งไม่พูดหรือแสดงกิริยาอะไรเลย อาจารย์ก็จะสอนพื้นฐานไห้กับพวก สาย ม.6 ตอนเรียนเพื่อนไม่เข้าใจก็ถามผมผมก็ช่วยบอก จารก็ชอบพูดลอยๆประชดผมประมา๊ โอยเก่งจิงเล้ย ไม่มาสมัครสอนเลยหว๊า / ยังงี้ครูก็ตกงานหมดม๊างเนี่ย

พอมาก่อนกลางเทอม อาจารย์ก็สอนในสิ่งที่ผมก็พอมีความรู้ จำได้วันนี้อาจารย์สอนเรื่องการคำณวนโมดูลหาค่าฟันเฟืองและแตกแรงกลศาสตร์พวกนี้แหละ ผมก็เลยยกมือถามอาจารย์ว่า จารครับคือผมทำอีกวิธีที่ผมเข้าใจได้ไหมครับ คือผมเคยเรียนพื้นฐานมาก่อนและผมเข้าใจ ณ ตรงนั้น จะได้ไหมครับ โดยที่ผมไม่ได้มีเจตนาว่าเก่งหรืออวดดีเลย ก็ประมาณถามว่าแสดงวิธีทำในแบบของเราได้ไหม แค่นั้น

Dr. เอ้าเลย เก่งก็เอาเลย แล้วคุณอย่ามาถามผมล่ะ ไหนผมจะดูหน่อยดิว่าจะเก่งเหมือนปากรึปล่าว
ผม. ผมไมไ่ด้หมายความยังงั้นครับ จารผมแค่ถามว่าแสดงวิธีทำในแบบที่ผมเข้าใจ เองนะครับ
Dr. ก็เอาสิ คุณเก่งกว่าผมแล้ว คุณเข้าใจแล้วจะเรียนทำไม แล้วแม้งก็เชิญผมออกห้อง เฉยๆ เลยอะ
ผม. ผม ปรี๊ดมากและคิดว่าแม้งไร้สาระสุดๆ
คาบต่อมา
ผมก็มาเรียนอีก ผมเข้าสาย 2 นาที ปกติไห้สายได้ 15 นาทีอะนะครับ แล้วนิแม้งไม่เชคชื่อผม แต่เชคคนอื่นที่มาสายกว่าผมเปน 10 นาที
ผมก็ทนเรียนแบบไม่พุดมาก เงียบๆ ของผมแบบเชคชื่อบ้างไม่เชคไห้บ้างตามอารมณ์ ดอกเตอร์วัยรุ่น จนก่อนสอบ final จารไห้ทำรายงานส่ง ซึ่งวันนั้นผมใบงานไม่ครบ เลยต้องกลับไปเอาที่หอ ซึ้งหอผมก็คนละฟากจาก มหาลัยเลย สุดท้ายผมก็เย็บเข้าแล่มเสร็จหมดเกือบห้าร้อย แล้วเรียบเข้ามาส่ง เย่ผมมาทัน จารอยุ่ในห้อง ผมก็เดินเข้าไปส่ง !!แล้วคำพุดที่ทำไห้ผมสติแตกก็มาถึง
Dr. หมดเวลาส่งแล้ว ผมไมไ่ห้คุณส่งแล้ว
ผม. อึ้ง ! จารครับยังไม่ถึงบ่าย2เลยนะครับนี่แค่บ่ายโมงกว่าเอง แล้วอาจารย์ก็อยุ่ด้วย ทำไมผมส่งไมไ่ด้ครับ
Dr. ก็ผมไม่ไห้ึคุณส่งไง หมดเวลาแล้วผมเปนคนออกกฏเรื่องเวลา
ผม. ไหนๆผมก็ทำมาแล้วขอส่งไว้ละกันนะครับจาร แล้วก็เดินออกมา
อิก 4 วันก็สอบ และ5วันก่อนเกรดออกผมเห็นเกรดเลย ตกใจและแปลกใจมากทำไมวิชาที่ผมเข้าเรียนครบ งานครบ จะไม่ครบก็รายงานถ้าจารไม่ไห้คะแนนผมอะนะ
ผมเลยคุยกับเพื่อนว่าจะไปเคลียกับอาจารย์ สรุปผมเลยตามหาจาร เจออาจารย์ไปคุมสอบพอดี ผมก็รอจนสอบเสร็จจารออกจากห้อง ผมเลยขอคุยด้วย

.. จารครับ ทำไมไห้ผม เอฟ ครับ
-- ก็คุณไม่ส่งรายงานผมนิ ทำไงได้ (ด้วยน้ำเสียงเฉยชา )
.. จารครับ ผมก็ส่งแล้วที่โตํะจารก็อยุ่ ไงครับ เวลาเรียนงานผมก็ครับ สอบผมก็ได้เยอะอยุ่ ไห้ผม เอฟ แบบนี้ไม่ แฟร์เลยครับ
-- ส่ง คุณส่งรายงานแล้วผมอณุมัติแล้วหรอ คิดจะส่งก็ส่งหรอไม่ได้
.. (ผมคิด ไม่ไหวแล้วจริง โมโหมาก ) ผมถาม จาร มีปันหาส่วนตัวกับผมไหมครับ ทำไมถึงแกล้งผมครับ
-- ผมน่ะเหรอแกล้งคุณ ปล่าวนี่ คุณเก่งแล้วคุณก็ช่วยเหลือตัวเองได้หนิ๊
.. ไอ้*****เอ้ย !!! (ตะโกนออกมาจน สาวๆตึกวิทยาการหันมาหมดเลย เท่านั้นแหละครับ ผมไม่ไหวแล้วจริง )
ก็ชกหน้าแม้งเลยดอกแรกเบ้าตา เลยขอจังๆ ดอกสองต่อยเข้าลำคอกะไห้แม้งสำลักน้ำลายตัวเองซะหน่อย แล้วเพื่อนก็มาห้ามไว้ ผมก็เลยกลับมา ตั้งวงกินเบียร์ย้อมใจกับเพื่อนหมดไป 3ลัง โฮ่ ถึงเช้าเมา****** 4คน
ถึงตอนนี้ผมชิงลาออกก่อนเลย ก่อนเรื่องเข้าถึงคณะแล้วผมจะไมไ่ด้เรียนต่อที่มหาลัย...

ที่ผมทำอะ ผิด เต็มๆ เลยล้ะผมอารมณ์ร้อนซึ่งปกติผมเย็นและมีเหตุผลมาก แต่กับ คนๆนั้นผมไมไ่หวแล้วจริงๆ ผมดีใจแล้วที่ได้ต่อยหน้าไอ้คนที่ว่า วัยรุ่นเห่อวุฒิการศึกษาชอบมาตัดสินคนอื่นเช่นมัน น้องๆที่อ่านก็อย่าทำตามนะ ดูสิผลที่ตามมาจากผมต่อยก้ไม่ดีเลย ออกจากสาขา มีเื่รื่องทันบน มหาลัย คณะบดีเรียกคุยประจำ ซึ่งผมไมไ่หวแล้วไงเนอะ
<<< สุดท้าย ขอบคุณที่อ่านจบนะ ผมเซ็งมากเลยแหละ และโล่งใจในส่วนนึงที่ได้ระบายกับเพื่อนๆ JKG ครับ >>>

Tanongwa
25th March 2012, 10:41
สร้างเป็นหนังได้เลยนะนั่น

จารย์ **** กวงติง

==ToR==
25th March 2012, 10:50
ไปชกทำไม ไม่กระโดดทีบขาคู่ไปเลยหล่ะ

Abiz
25th March 2012, 11:22
โดนแกล้งยังงี้เป็นผมก็ขึ้น

pza00007
25th March 2012, 11:28
สู้ๆครับเอาใจช่วย ^ ^

โดนแบบนี้ผมก็ไม่ไหวเหมือนกัน ^ ^

sin14101@hotmail.com
25th March 2012, 11:29
โห อย่างนี้ต่อยแล้วไปฟ้อง เออ ผอ. ดีกว่าไหมเราส่งหมดแมงให้ติด F ไล่ออกดีกว่าครูแบบนี้ไม่ควรเอาใว้

peetdekza
25th March 2012, 11:44
อาจารย์คนนี้่แบบเอ่อ.. ไม่มีวุฒิภาวะ(ทางสมอง)พอที่จะเป็นอาจารย์ได้

ElFz
25th March 2012, 11:46
ไปชกทำไม ไม่กระโดดทีบขาคู่ไปเลยหล่ะ

ยาไรนาก้าเลยครับ

sarawut787
25th March 2012, 11:52
สมควรครับ5555

mnza1234
25th March 2012, 12:04
ของผมก็เคยเป็นนะคับ แต่ อาจารคนนี้เป็นตุ๊ด เลยไม่เอาเรื่อง

yasintorn123
25th March 2012, 12:21
อาจารย์กวนส้นก็ต้องทนเอาครับ ผมไม่กล้าทำร้ายครู

manshinoda
25th March 2012, 12:21
ตีไปก็ไม่เสียดายครับอาจาร์ยแบบนี้

ความจริงเข้ามาเห็นข้อความเยอะ เลยไม่อยากอ่าน แต่มีไรไม่รู้มาทำให้อ่านจนจบ อิอิอิ :o

Aequitas
25th March 2012, 12:24
ต่อยไปแล้วคุ้มไหมครับ ต้องลาออก

แทนที่จะไปยืนเรื่องฟ้องอาจาร์ยแทน หรืออย่างมากก็แค่ลงเรียนใหม่ตัวเดียว

ก็ขอให้โชคดีละกันครับ

untimate
25th March 2012, 12:43
คนจบ Dr. ส่วนใหญ่ วุฒิภาวะทางสมองจะเยอะมากเลยนะครับ เท่าที่เคยเจอ Dr. มา

แต่ Dr. คนนี้เอ่อ..

ProZA
25th March 2012, 12:53
นายมีเพื่อนมีพยาน น่าจะร้องเรียนทางมหาวิทยาลัยก่อน ถ้าไม่ได้รับความช่วยเหลือ ลาออกก่อนแล้วเอาค่อยด็อกนั้นหนักๆเข้าโรงพยาบาล 1เดือน
แล้วมันหาว่าเราทำน่ะ บอกเลยไหนหลักฐาน :pardon
แต่ก็น่ะเรื่องมันผ่านไปแล้ว เริ่มต้นใหม่ฮ่ะ สู้ๆ :cool:

diippyjas
25th March 2012, 14:42
ไม่เหมือนน้าผม จบ Dr. มา บ้าเลย 55 ไม่ใช่อะไรหรอก แค่ติ๊งต๊องนิดหน่อย

earthworld
25th March 2012, 16:51
คนจบ Dr. ส่วนใหญ่ วุฒิภาวะทางสมองจะเยอะมากเลยนะครับ เท่าที่เคยเจอ Dr. มา

แต่ Dr. คนนี้เอ่อ..

ปัญญาอ่อน ไช่ป่าวครับ

sin14101@hotmail.com
25th March 2012, 17:34
เด็กขี้โม้ หาตังเรียนเองให้ได้ก่อนมาต่อยคนอื่นดีกว่าไหม?- - แล้วคุณไม่โม้หรอที่ตั้งเรื่องอ่ะ

หนุ่มหน้าหวาน
25th March 2012, 17:49
เด็กขี้โม้ หาตังเรียนเองให้ได้ก่อนมาต่อยคนอื่นดีกว่าไหม?

คุณไม่เด็กหรอ ยังร้องไห้ฟ้องแม่อยู่เลย 555

eswc2011
25th March 2012, 17:52
เหมือนพี่ที่ผมรู้จักเลยแฮะ ปัจจุบัญเรียนจบมา เปิดอู่แต่งรถ = =" (พ่อกะพี่ผมก็จูนรถที่นี่แหละ ผมก็ด้วย) แกเรียนวิศวะคอม ไม่จบเลยไปเอา สถาปัต รู้สึกแกจะมีปัญหากะอาจารย์ นี่แหละครับ !!

bigspy77
25th March 2012, 17:57
ของผมโดน อาจารย์ที่เป็นเกย์ ลวนลาม แต่ผมหาทางหนีทีไล่ได้ แล้วผมลาออกจากมหาลัยเลยครับไม่สน*****แล้ว

bararasza
25th March 2012, 18:01
ไปคุยนอก ม. ดีกว่า พูดไม่เข้าหูก็ เล่นมันเสีย ไม่ได้อยู่ในรั้ว อาจารย์ พันธุ์นั้นไม่กล้าหือหรอก กล้าพูดกล้าทำ ในรั้วมหาลัย มันมีอำนาจสูงครับ-..-

ถ้าห้องแหม่ม มีกล้องวงจรปิดนะ ตอนคุณเข้าไปส่งงาน เวลาก่อนบ่าย2 แล้วแหม่มไม่ให้ส่งไม่ตรวจให้ งานมีครบเข้าเรียนครบแต่ได้เอฟคุณก็สู้สิ ไหนๆก็ต่อยแหม่มแล้วติดทันบนแล้วก็บีบแหม่มให้ออกไปเลยเอาหลักฐานมาสู้แหม่มเลย

natthadith7300
25th March 2012, 18:02
เด็กขี้โม้ หาตังเรียนเองให้ได้ก่อนมาต่อยคนอื่นดีกว่าไหม?

แล้วมุงไม่โม้เลยหรือไอ้เรื่องผีห่าอะไรของมุงอะ

เห็นหลายรอบละไอ้เรื่องเกรียนคนในบอร์ดน่ะ

สุดท้ายผมอยากบอกคุณว่าเห้ย คิง เอาก่อ

Nelliel Tu Odelschwanck
25th March 2012, 18:07
แล้วมุงไม่โม้เลยหรือไอ้เรื่องผีห่าอะไรของมุงอะ

เห็นหลายรอบละไอ้เรื่องเกรียนคนในบอร์ดน่ะ

สุดท้ายผมอยากบอกคุณว่าเห้ย คิง เอาก่อ

มุง = ***

สงสารภาษาไทยจัง :scare

แล้วคุณจะไปว่าเขาทำไม เรื่องของคุณเองก็เกินจริงเหมือนกัน :o

ไม่เอานะ มาม่า :p

chanwitpop
25th March 2012, 18:09
จขกท. ใจร้อนเกินไปทำ แค่1หมัดมันสามารถเปลี่ยนชีวิตเราได้เลย
ตอน ปวช.ผมเคยตีกับอาจารย์ฝ่ายปกครองครั้งนึง โดนเรียกผู้ปกครองมาในวันนั้น
จากนั้นอะไรหลายๆอย่างก็เลวร้ายลงเรื่อยๆ
จนผมเข้า ปวส.ได้เห็นอะไรบางอย่างผมถึงคิดกลับตัวกลับใจได้ได้

ดร.ของมหาลัยที่ผมจบมาไม่มีคนเลวแบบนี้นะครับ มีแต่คนดีเข้าใจนักศึกษา
จะเพี้ยนก็แค่เอารถวิบากขึ้นบันไดชั้น4เอง

tstzxcv12
25th March 2012, 18:10
โอ้ว คุณใจเย็นนะครับ ผมนี้ดิตอนนี้ผมเป็นคนใจร้อนมาไม่รู้เป็นไร ถ้าผมเป็นคนตั้งแต่โดนแดกดันผมไม่ไหวแล้วละ - -"

untimate
25th March 2012, 18:22
ปัญญาอ่อน ไช่ป่าวครับ

วุฒิภาวะทางอารมณ์ของ Dr. คนนี้เหมือนยังไม่ถูกพัฒนาเลย

Seiichi
25th March 2012, 19:18

เรื่องขี้โม้คุณก็ไม่แพ้กันนะครับ ไอกระทู้ สตีฟจ๊อบขายชาเขียวอะ ผมยังฮาไม่หายเลย 555

bossja
25th March 2012, 19:26
Don't feed the troll.

kodeem
25th March 2012, 21:32
เริ่มดราม่าเนื่องจากมีเกรียนมาก่อความไม่สงบ เดี๋ยว ก็โดนจขกท ต่อยเอาหรอก -*-

ghoszaba007
25th March 2012, 21:53
ขอรูปหน้าตาอาจารนั้นหน่อยได้มั้ย ^^" อนากเห็นๆ

sahasin1
25th March 2012, 22:14
เป็นผมถีบแล้วครับ ไม่ต่ิอยยย ไม่ก็ดักกระทืบบแม่มนอกมหาลัยไปเลยย :sweat

boye
25th March 2012, 22:40
จัดเต็มเลยครับพี่น้อง

hades051
25th March 2012, 22:46
ผมว่านะตอนที่เ้ค้าเรียนน่าจะหยิ่ง

ปล.น่าจะฟันศอก เอาให้หนักๆเลยคับ ให้หาบแค้นไปเลย

Netzakub
25th March 2012, 22:47

เค้าเอาเงินพ่อคุณมาเรียนหรอครับ :) ขี้โม้จริงๆ

Msguzs
25th March 2012, 22:56

อยากดังนี้หว่า 555

idoggtribe
26th March 2012, 19:03
Vistalounder

อยู่ตรงไหนอะคอมเม้น ผมหาไม่เจอ -*- อยากจะบอกว่า กูตีปากครูแล้วผมต้องออกจากมหาลัย กูเครียด กูเซ็ง แล้วผมหาที่ระบาย ผมผิดหรอ
อาจจะดูขี้โม้แต่คุณไม่เข้าใจหรอก คนที่มีความพยายามจะเอาเกรดดีๆ เจอคนแกล้ง ติดเอฟวิชาเอก แล้วเป็นวิชาต่อเนื่อง 1-2-3-5 แบบนี้ไม่เข้าใจหรอก

idoggtribe
27th March 2012, 23:51
ขอรูปหน้าตาอาจารนั้นหน่อยได้มั้ย ^^" อนากเห็นๆ

ไม่ได้หรอกครับ เดี๋ยวรู้ชื่อ จาร ไปๆมาๆ รู้มหาลัย ออกข่าวใหญ่โต -*- ไม่อยากเป็นเหมือน คลิปม.ต้น แย่งผัว 55 ดัง เลย

nakiann123
28th March 2012, 00:30
สุดยอดดีครับ ผมอยากลองมั่ง ซัดคนกวน นี่ :sweat

bodypan
28th March 2012, 00:45
ระเบิดยางรถมันนนนนน

earthworld
30th March 2012, 19:13
Vistalounder

ทำตัวหน้าตบกะโหลกไอ้เด็ก ขี้โม้