PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : key battlefield 3

iharu
25th March 2012, 14:34
:ask คือผม กำลังจะซื้อ key BF3 แต่อยากถามเพื่อนๆว่า
คีรที่เราซื้อมา โหลดมาติดตั้งได้กี่ครั้งหรอคับ ได้ครั้งเดียวหรือว่า
หลายครั้งไม่จำกัด ที่ถามเพราะว่า เครื่องผม ล้างเครื่องบ่อยลงวินโด้ใหม่อยู่เรื่อยๆ
กลัวเกรงว่า ติดตั้งได้ครั้งเดียว อยากทราบถามเป็นข้อมูล
เห็นเป็นแผ่น DVD แล้วแพง เกินงบ และก็
เห็นในเว็ป เขียน Battlefield 3 V.RU
คือต้องแปรงภาษาเอาใช่ไหมอะคับ ทำอยากไหม
เร็งๆเว็ปนี้ไว้ด้วย ดีไหมเอ๋ย
http://www.topzonekeyonline.com/Battlefield3

ยีังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคับ ;)

kittipong967
25th March 2012, 14:38
ลงกี่ทีก็ได้ค้าบ แต่คุณเล่นได้ที่ละคนอ้าค้าบ เพราะ key ของคุณจะอยู่ในไอดีของคุณแล้ว แล้วเรื่องภาษา RU มันก็เหมือน กับ เวอร์ชั่น EG ไม่ต่างเลย แค่ราคาต่างกันเฉยๆ

Suntier
25th March 2012, 14:42
Key RU ต้องโหลดไฟล์แปลงภาษามาอีกทีนึงถ้าจะเล่น EU แต่ถ้าขี้เกียจโหลดก็เล่นได้เหมือนกันครับรู้สึกภาษา RU จะให้อารมณ์กว่าด้วยฮ่าๆ เถื่อนดี

Capathia
25th March 2012, 14:49
ลงกี่ทีก็ได้ค้าบ แต่คุณเล่นได้ที่ละคนอ้าค้าบ เพราะ key ของคุณจะอยู่ในไอดีของคุณแล้ว แล้วเรื่องภาษา RU มันก็เหมือน กับ เวอร์ชั่น EG ไม่ต่างเลย แค่ราคาต่างกันเฉยๆ

พอดีผมกำลังจะซื้ออยู่เหมือนกันก็เลยสงสัยว่าคีย์มันต่างกันยังไง เคยอ่านเจอว่า Key RU มันจะมีปัญหาเวลาอัพเดดแพทช์

NonTeI2_TH
25th March 2012, 14:56
พอดีผมกำลังจะซื้ออยู่เหมือนกันก็เลยสงสัยว่าคีย์มันต่างกันยังไง เคยอ่านเจอว่า Key RU มันจะมีปัญหาเวลาอัพเดดแพทช์
เวลาอัพเดทก็แค่ไปโหลดตัวใหม่มาใส่เฉยๆก็ได้ละคับ

iharu
25th March 2012, 14:59
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

Key RU ต้องโหลดไฟล์แปลงภาษามาอีกทีนึงถ้าจะเล่น EU แต่ถ้าขี้เกียจโหลดก็เล่นได้เหมือนกันครับรู้สึกภาษา RU จะให้อารมณ์กว่าด้วยฮ่าๆ เถื่อนดี
ขอบคุณฮ่ะ ท่าน

โอว มีปัญหาอัพเดจแพทช์ อันนี้น่ากลัวแต่ยังไงก็ลองดูละกันคับ :)

Capathia
25th March 2012, 15:03
เวลาอัพเดทก็แค่ไปโหลดตัวใหม่มาใส่เฉยๆก็ได้ละคับ
สรุปว่าคีย์ RU ไม่ออโต้อัพเดดใช่ไหมครับ เมื่อแพทช์ใหม่ออกต้องหาโหลดเอง และแพทช์ที่โหลดต้องเป็นแพทช์เวอร์ชั่น RU ด้วยใช่ไหมครับ

N1tyRei
25th March 2012, 15:05
ใครบอกครับ เกมของOrigin ลงได้5ครั้งครับ หลังจากนั้นจะไม่สามารถโหลดได้ ถ้าไม่อยากจะเสียสิทธิ์ ก่อนที่จะลงวินโดว์ใหม่ ให้ไปUninstallเกมที่Originครับ

One2T
25th March 2012, 21:31
ใครบอกครับ เกมของOrigin ลงได้5ครั้งครับ หลังจากนั้นจะไม่สามารถโหลดได้ ถ้าไม่อยากจะเสียสิทธิ์ ก่อนที่จะลงวินโดว์ใหม่ ให้ไปUninstallเกมที่Originครับ
ถ้าเป็น Bf3 หรือ เกมอื่นๆที่ออกหลัง Bf3 ที่มันบังคับให้ลงกับออริจิ้น พอลงแล้วก็จะเหมือนสตีม ลงใหม่กี่ครั้งก็ได้ ถ้าเป็นเกมก่อนหน้านั้น ก็ตามนั้น ต้องลบเกมออกก่อนแล้วมันจะคืนสิทให้ัอัตโนมัติ

ส่วนคีรัซซเซีย เวลาอัพแพทไม่ได้มีปัญหาไรมาก แค่ต้องเอาไฟล์อะไรไม่รุ้มาลงทับไปทีเดียวเท่านั้น คอยถามจากเจ้าที่ซื้อมาก็ได้ เขามีให้