PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Metro 2033 เข้าแล้วเด้งครับ

Mercury
25th March 2012, 15:28
คือแบบนี้ครับ โน้ตบุ๊คผมเนี่ยมันมีการ์ดจอสองตัวคือ Mobile Intel HD Graphic กับ Radeon HD 6770M แล้วไปเช็คกับ Can you run it มันบอกการ์ดจอต้องเปลี่ยนซึ่งมันดันเทียบแค่ Intel (ที่เหลือผ่านหมด) แต่ที่สงสัยคือโน้ตบุ๊คเก่า (โน้ตบุ๊คบ้านผมมี 3 ตัวซึ่งไม่มีอันไหนใช้การ์ดจอของ Nvidia เลย) เนี่ยใช้ ATI Mobile Radeon HD 5470 กลับเล่นได้ แต่คอมผมพอจะเล่นมันขึ้นคำว่า D3D : unsupportted graphics crad detected. the game might be unstable แล้วมันก็เล่นของมันไปเรื่อยๆจนถึงคำว่า THQ แล้วก็เด้งหลุดออกมาเลย พอจะมีวิธีแก้ปัญหามั้ยครับ

Mercury
25th March 2012, 17:35
ไม่มีใครพอจะรู้เลยเหรอครับ :sweat