PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามคนที่ใช้จอย Xbox เล่นเกมส์แนวยิงปืน FPS

double6
26th March 2012, 03:54
ตามหัวข้อเลยครับ ปกติเล่นคอมพวกเกมส์เเนวนี้มันต้อง เมาส์ และ คีย์บอร์ด ซินะครับ

พอดีผมว่าจะซื้อจอย Xbox นะว่าจะเอาไปเล่นพวก Skyrim Fallout Mass Effect3 อะไรพวกนี้

แต่เห็นเพื่อนผมว่าเกมส์แนวยิงๆ มันต้อง คีย์บอร์ดและ เมาส์

ผมเลยอยากถามความเห็นท่านๆที่ใช้จอย Xbox เล่นเกมส์แนวยิงๆ ไม่ว่าจะใช้ใน PC หรือเครื่อง Console พวก MW3 เนี้ย ท่านๆที่ใช้ๆกันนี่ ถนัดกันไหมครับ

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ แต่ใจจริงๆก็อยากจะซื้ออยู่ดีครับ แต่แค่อยากถามความเห็นว่ามีใครเคยเอาไปลองหรือยังแล้วมันเล็กถนัดไหม

ขอบคุณครับ ยาวไปหน่อย :o

sattawat1979
26th March 2012, 10:04
เข้าใจครับ เมื่อก่อนผมก็เป็น

เมื่อก่อนผมมีแต่ PC ผมเล่นเกมส์ FPS ต้องใช้คีบอร์ด + เมาส์ นะ

แต่มาตอนนี้ผมมี Console ด้วย มันบังคับให้ต้องใช้จอยกับเกมส์ FPS ผมก็จำใจต้องเล่นครับ

แต่ไปๆมาๆ ก็เล่น FPS กับจอยได้ถนัดละ รู้สึกคล่องตัวกว่าคีบอร์ด + เมาส์ซะอีก

ตอนนี้ผมก็เลยเล่นได้ถนัดทั้งจอย ทั้งคีบอร์ด + เมาส์ เลย ก็เล่นๆไปบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินเองแหละครับ

reconnang
26th March 2012, 10:08
เล่นกับ xbox แรกๆไม่ค่อยถนัด..เล่นไปสักพักเล่นง่าย คล่องกว่า คีย์บอร์ด+เม้าอีก - -"

ballmanufc
26th March 2012, 10:09
mass effect3 ใช้จอยได้ด้วยหรอครับ :confused:

double6
26th March 2012, 13:28
MassEffect3 ใช้ได้หรือไม่นี่ผมก็ไม่รู้ยังไม่ได้เล่นเลยครับ เล่น Skyrim นั่งกดคีย์บอร์ดนานๆ ชักเมื่อย เลยว่าจะหาจอยมากดแทน

แต่ก็อย่างว่าเห็นหลายคนบอกไม่ถนัดแต่ หลายๆท่านก็บอกว่าเล่นบ่อยๆจะชินเอง + คล่องตัวกว่าเยอะ ก็เลยว่า น่าลองครับ เดี๋ยวว่าจะถอยละ

Tohan-kun
27th March 2012, 01:37
ตอนแรกก็คิดเหมือนกันอ่ะ ว่าแนวFPSในxbox คงเล่นไม่ถนัด แต่พอเล่นไปเล่นมา ก็มันมือน่าดูอ่ะ ถนัดกว่าคีย์บอร์ดอีก แต่รู้สึกจะคล่องตัวน้อยกว่าหน่อยนะ

double6
28th March 2012, 01:24
อ๊าาาา ชักอยากจะถอยแล้วซิ รอสิ้นเดือนนี้ก่อนเหอะ วันนั้นไปเดินดู 17xx กว่าๆ ราคานี้มาตรฐานไหมครับเนี้ย

ว่าแต่มีของก๊อปไหมราคาสูงอยู่ เห็นเขาว่าเมื่อก่อนไม่ค่อยมี แต่เดี๋ยวนี้ก๊อป มีวิธีดูไหมครับ เหอๆ

double6
2nd April 2012, 04:37
ล่าสุดผมไปถามร้านมา ว่าจะถอยมาละ เห็นตัวสีขาวมีสาย กล่องเขียวๆ เขาบอก ของก๊อป 1300 - -* เอิ่ม... บอกไม่ถูก

แล้วก็มีกล่องแดง ตัวจอยสีดำ เป็นไร้สาย (ผมไม่อยากได้) พร้อมตัวรับสัญญาณ 2200 แพงชิป !! เขาก็บอกมาด้วยว่าตัวนี้ก็แท้

แล้วก็มีตัวสีดำ กล่องเขียว แบบมีสาย 1800 เห็นว่าแท้ (จริงเปล่าไม่รู้)

พอเจอแบบนี้แล้ว ชักไม่มั่นใจแล้วซิว่าจะเลือกตัวไหนดี แต่ตัว ไร้สายผมคงไม่เอา

ชั่งใจตัว สีขาว 1300 ที่เขาบอกว่าปลอม ทั้งๆที่กล่องมันก็เด๊ะๆเลย แต่ผมก็ไม่รู้ซิ สงสัยได้เก็บตังซื้อตัว 1800 สีดำแน่ๆ

ใครรู้รายละเอียดอะไรบ้างบอกผมหน่อยนะครับ ผมว่าจะซื้อแล้วแต่เจอแบบนี้เลยไปไม่ถูกเลยเหอๆ

เดี๋ยวนี้มันกั๊อปกันแล้วเหรอ เห็นกระทู้ใน overclockzone บอกว่ามันไม่มีก๊อปกัน แต่ก็น่ะ เวลามันก็เนิ่นนานแล้ว จะใช้ตัวก๊อปก็กลัวไม่ทน ตั้งพันกว่าบาท

แล้วปกติมันมีประกันให้ไหมครับ

Boss OF Olimpus
2nd April 2012, 07:53
ล่าสุดผมไปถามร้านมา ว่าจะถอยมาละ เห็นตัวสีขาวมีสาย กล่องเขียวๆ เขาบอก ของก๊อป 1300 - -* เอิ่ม... บอกไม่ถูก

แล้วก็มีกล่องแดง ตัวจอยสีดำ เป็นไร้สาย (ผมไม่อยากได้) พร้อมตัวรับสัญญาณ 2200 แพงชิป !! เขาก็บอกมาด้วยว่าตัวนี้ก็แท้

แล้วก็มีตัวสีดำ กล่องเขียว แบบมีสาย 1800 เห็นว่าแท้ (จริงเปล่าไม่รู้)

พอเจอแบบนี้แล้ว ชักไม่มั่นใจแล้วซิว่าจะเลือกตัวไหนดี แต่ตัว ไร้สายผมคงไม่เอา

ชั่งใจตัว สีขาว 1300 ที่เขาบอกว่าปลอม ทั้งๆที่กล่องมันก็เด๊ะๆเลย แต่ผมก็ไม่รู้ซิ สงสัยได้เก็บตังซื้อตัว 1800 สีดำแน่ๆ

ใครรู้รายละเอียดอะไรบ้างบอกผมหน่อยนะครับ ผมว่าจะซื้อแล้วแต่เจอแบบนี้เลยไปไม่ถูกเลยเหอๆ

เดี๋ยวนี้มันกั๊อปกันแล้วเหรอ เห็นกระทู้ใน overclockzone บอกว่ามันไม่มีก๊อปกัน แต่ก็น่ะ เวลามันก็เนิ่นนานแล้ว จะใช้ตัวก๊อปก็กลัวไม่ทน ตั้งพันกว่าบาท

แล้วปกติมันมีประกันให้ไหมครับ

สีดำไร้สายของแท้ 1400 http://www.nadzproject.com/product.detail_129633_th_1070953

FreedomBlood
2nd April 2012, 11:40
จอยมันนอนเล่นได้ตีลังกาเล่นยังได้ นี้หล่ะที่ผมชอบแถมจับถนัดกว่าอีก

double6
2nd April 2012, 19:40
สีดำไร้สายของแท้ 1400 http://www.nadzproject.com/product.detail_129633_th_1070953

ผมอยากได้แบบมีสายอะครับ ไม่ทราบว่าแบบมีสายของแท้ ยังพอมีไหมครับ เพราะเห็นว่าตัวสีดำ มันมีแต่ไร้สายอะ กล่องแดๆง 2200 พร้อมตัวรับ แต่ใจจริงๆผมอยากได้แบบมีสายอะนะ

พอจะมีไหมครับ ไม่อยากใช้แบบไร้สายเลย เหอๆ

ขอบคุณครับ

BossZclub2220
5th April 2012, 20:24
ดูที่นี้ครับ https://www.zest.co.th/filter/category/category/40

ส่วนเรื่องใช้จอยนะครับถ้าไปใช้กับ PC เเล้วมาเล่นเกมส์ FPS มีโอกาสเสียเปรียบมากนะครับ

double6
7th April 2012, 02:28
ขอบคุณครับ
แต่ว่าของ zest สิ่นค้า ไม่ผลิตแล้ว T-T เรียนอยู่เชียงใหม่มีร้านไหนน่าเชื่อถือมั้งครับเนี้ย ไม่อยากซื้ออนไลน์ไม่เคยซื้อของออนไลน์เลย - -"

emmaza
7th April 2012, 07:32
จอย Xbox ใช้กับ PC ได้หรอออ ?? ผมซื้อ xbox มาก็ไม่เห็นมันจะใช้กับ PC ได้เลย

มันมีหัวเป็น USB ครับ