PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กรุณาช่วยผมหน่อยครับ T^T

BOOXIII
27th July 2011, 16:23
[B]คือ ผมส่ง xbox ไปอัพที่ joker game และ ผมก็เช็ค EMS ผ่านเว็บทุกวันเลย แต่สุดท้ายอะครับ มันบอกว่า ผลการนำจ่าย ..... ออกใบแจ้ง
มันคืออะไรหรอครับ ขอความกรุณาด้วย TT^TT
[http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Result.aspx/B]

paripari
27th July 2011, 16:25
[B]คือ ผมส่ง xbox ไปอัพที่ joker game และ ผมก็เช็ค EMS ผ่านเว็บทุกวันเลย แต่สุดท้ายอะครับ มันบอกว่า ผลการนำจ่าย ..... ออกใบแจ้ง
มันคืออะไรหรอครับ ขอความกรุณาด้วย TT^TT
[http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Result.aspx/B]

ก็ไม่ PM หาคุณ Joker โดยตรงหล่ะครับพ่อคุณ???

BOOXIII
27th July 2011, 16:27
ไม่มีใครตอบกลับอะครับ พอรู้บ้างไหมละครับ ?

joker
29th July 2011, 14:21
การส่งพัสดุหรือเครื่องเกมมาที่ร้านของเราเพื่อรับบริการซ่อมหรืออัปเกรดเครื่อง แนะนำให้จัดส่งแบบ EMS นะครับ หากกลัวว่าเครื่องเกมจะเสียหายให้เพิ่มการรับประกันเข้าไปอีก 20 บาท (รับประกันมูลค่า 500 บาท) พนักงานไปรษณีย์จะทำการแยกพัสดุชิ้นที่มีการรับประกันออกมาจากพัสดุที่มีการจัดส่งแบบปกติ จะทำให้เครื่องเกมของเรามีการดูแลเพิ่มมากขึ้น สำหรับระยะเวลาการจัดส่งหากส่งโดยใช้บริการ EMS วันนี้ ที่ร้านของเราจะได้รับพัสดุในวันรุ่งขึ้นเลยครับ (ส่งวันจันทร์ ถึงที่ร้านวันอังคาร)

สำหรับในกรณีของน้อง BOOXIII มีการจัดส่งพัสดุแบบ Logispost ครับ (หมายเลข EMS จะขึ้นต้นด้วย LxxxxxxxxxxTH การจัดส่งแบบนี้จะใช้เวลาในการจัดส่งแบบธรรมดาไม่ได้จัดส่งแบบ EMS (ส่งวันจันทร์ ร้านของเราได้รับวันพุธ) และทางร้านต้องนำหลักฐานเพื่อไปขอรับพัสดุ Logispost นั้นที่ไปรษณีย์ ซึ่งมีขั้นตอนยุ่งยากและใช้เวลาครับ หากต้องการใ่ห้พัสดุชิ้นนั้นส่งถึงเร็วขึ้น ต้องใช้บริการ Logispost Plus ซึ่งพัสดุจะมีการจัดส่งสินค้าเร็วขึ้นเท่ากับ EMS (ส่งวันจันทร์ ทางร้านได้รับวันอังคาร) ซึ่งผู้จัดส่งต้องเสียเงินเพิ่ม 60 บาทจากการส่งแบบปกติ และผู้รับจะต้องนำหลักฐานไปติดต่อขอรับที่ไปรษณีย์ด้วย เพราะพัสดุจะไม่จัดส่งมาให้ผู้รับที่บ้าน

วิธีที่จะส่ง Logispost ให้รวดเร็วที่สุดคือ การส่งแบบ Logispost Plus (++) ซึ่งจะมีค่าธรรมเนียมเพิ่มเติม 120 บาทจากการส่งแบบปกติ การส่งแบบนี้จะจัดส่งโดยใช้เวลา 1 วันเท่ากับ EMS และจะส่งพัสดุไปให้ที่อยู่ของผู้รับโดยตรง โดยที่ผู้รับไม่ต้องไปรับที่ไปรษณ๊ย์ครับ

เอกสารอ้างอิงจากไปรษณีย์ไทย
www.thailandpost.co.th/upload/service/PDF/_20100420_105723.pdf

คราวหน้าให้จัดส่งพัสดุแบบ EMS นะครับ หากต้องการได้รับบริการที่รวดเร็วขึ้น