PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีโปรแกรมอะไรที่อัดเสียงพูดลงไปในคลิปบ้างครับ

GetsugA
26th March 2012, 17:51
คือ ผมจะอัดคลิปเกมส์พร้อมเสียงคนพูดด้วยอะครับเหมือนพวก รีวิวเกมส์เค้าทำกันอะครับ ที่เล่นไปด้วยพูดไปด้วย ไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างหรอครับ ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม Frap อัดเกมส์ เสียบไมค์แล้วลองพูดดู แล้วก็ลองเอาคลิปมาเปิดดู แต่มันก็ไม่มีเสียงพูดอะครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ skype ได้ไหม หรือว่า ต้องอัดเสียงไปก่อนแล้วค่อยเอาเสียงไปใส่ในคลิปทีหลัง แล้วโปรแกรมอะไรที่มันตัดต่อคลิปหรือใส่เสียงที่อัดลงไปในคลิปได้บ้างอะครับ วานผู้รู้ตอบทีนะครับ คำถามอาจจะงงๆ นิดนึง :hehe

ปล.ผิดหมวดขออภัย และ ย้ายได้เลยนะครับ :thank
ปล2.อยากลองทำดู:gamer

poshe998
26th March 2012, 18:02
ก็ใช่ frap นั่น อ่ะครับ เมื่ิอก่อนผมทำดูเเล้วมีเสียงนะ เดี๋ยวนี้ทำไม่เป็นเเล้ว

GetsugA
26th March 2012, 18:12
ก็ใช่ frap นั่น อ่ะครับ เมื่ิอก่อนผมทำดูเเล้วมีเสียงนะ เดี๋ยวนี้ทำไม่เป็นเเล้ว
อ๋อ ทำได้แล้วครับ ติ๊ก เครื่องหมายถูกที่ Record exlemal input