PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเกม mirror edge ครับ

ovboyup
27th July 2011, 17:28
คือผมเล่นเกมนี้ปรับ highest ก็ไม่กระตุกครับ แต่พอกระจกแตกจะกระตุกมากและไม่หายด้วยจนกว่าจะเข้าเกมใหม่น่ะครับ ลองปรับให้ lowest ทุกอย่างเลสโซลูชั่น 800x600 ก็ไม่หาย(เวลากระจกแตก) อยากรู้ว่าต้องทำอย่างไร

ปล. สเปคเครื่องผมเช็คใน can you run it ก็ผ่านถึง recommend เลย

Jetsadas1994
27th July 2011, 19:46
คือผมเล่นเกมนี้ปรับ highest ก็ไม่กระตุกครับ แต่พอกระจกแตกจะกระตุกมากและไม่หายด้วยจนกว่าจะเข้าเกมใหม่น่ะครับ ลองปรับให้ lowest ทุกอย่างเลสโซลูชั่น 800x600 ก็ไม่หาย(เวลากระจกแตก) อยากรู้ว่าต้องทำอย่างไร

ปล. สเปคเครื่องผมเช็คใน can you run it ก็ผ่านถึง recommend เลย
เป็นเพราะระบบฟิสิกx ไม่รู้ผมพิมถูกไหม คุณต้องไปตั้งค่าปิดมันครับ ในเกมนะครับ มันจะมีอยู่
มันจะไม่กระตุกเลยครับ
ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ ผมเคยเป็นปัญหาที่เครื่องผมเล่นได้แต่มันกระตุกมากๆอยู่ครับ (ฉากบางฉากลื่นๆ แต่พอบางฉากก็เกิดอาการหน่วงจนกระตุก- -)

One2T
27th July 2011, 20:40
เสริมข้างบน เรียกว่าระบบ PhysX ไปoption แล้วปิดตามที่ข้างบนบอก ในเกมนี้มันเขียนว่าไรไม่รุ้ ก็ลองหาคำแบบนั้นไปก่อน

แต่เกมนี้เปิดกับปิด PhysX จะทำให้การเล่นแต่ละฉากต่างไปมากเหมือนกัน

http://www.youtube.com/watch?v=w0xRJt8rcmY&feature=player_embedded

ปล. ไม่ต้องต้องใช้เว็บ can you run it ในการอ้างอิงการเทสหรอก มันมั่ว

~FeaR~
27th July 2011, 20:52
Physx นี้ผมว่ามันใช้ได้ดีกับพวกการ์ดจอ Nvidia หรือค่ายเขียวนะ

ปิดไปเถอะครับ ถ้าเปิดนี้ โคตรกระตุกเลย -*-

ovboyup
6th October 2011, 14:36
มาช้าแต่ก็ขอบคุณมากครับ