PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องของเพื่อนของผมครับ

AlecK
27th March 2012, 21:23
คือเพื่อนผมเค้ากำลังไปต่างประเทศ แล้วที่นี้เค้าไม่อยากเปลืองตังค์ใช้ซิม โทรต่างประเทศเวลาคุยกับผม

เลยกะว่าจะเล่น Skype กัน(ผมว่าหลายคนรู้จักนะ)

แต่คราวนี้เนี่ยที่เพื่อนผมฝากถามมาก็คือ เวลาไปอยู่นู้นหนะ เค้าจะใช้เน็ตจากไหน(ไอผมก็งง ก็ถ้าที่บ้านมีสายก็เสียบสิฟระ)

แต่เพอิญ ดันเอาโน้ตบุคไปไม่ได้ เอาได้แต่ Smart Phone ไป เลย อยากจะถามว่า ถ้าเกิดไปอยู่นู้นแล้วจะใช้เน็ตจากไหนคับหาก

เป็นพวก SmartPhone อะครับ

ถ้าเป็นไปได้ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับการไปอยู่ต่างประเทศ (รู้สึกว่าจะไป New Zeland นะ) หน่อยครับ อย่างเช่นควรทำตัวอย่างไร อยู่อย่างไร ประมานนี้ครับ

ขอบคุณมากคร้าบ :pleasantry:pleasantry:pleasantry

conanvs
27th March 2012, 21:34
WIFI ครับผม

000TripleZeRo000
27th March 2012, 21:54
ลอง Search ก่อนก็ได้ครับใน Google พิมพ์ว่า ''ใช้เน็ตที่ New Zealand'' :dance

AlecK
27th March 2012, 22:19
อ่าครับๆ ไอที่จริงก็พอรู้ครับว่าไช้ Wifi แต่คือต้องให้บ้านที่เพื่อนผมไปอยู่ ติดไช่ปะครับ ถึงจะใช้ได้

VirusCoMz
27th March 2012, 22:36
ต่างประเทศ wifi ฟรีน่าจะเยอะนะครับ
เพื่อนหรือแฟนกันแน่ครับ :)

AlecK
27th March 2012, 23:38
เพื่อนๆครับๆ พอดีเค้าอยากดูกันต่ออีกหน่อยเลย เพื่อนไปก่อน >.<