PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Cooler Master V8 & V6 GT ตัวไหนดีกว่ากัน

boomzaplus5
28th March 2012, 13:20
คืออยากได้ CPU Cooling ครับ
เวลาลากซีพียูจะได้ไม่ร้อน
แต่อยากทราบว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ
ระหว่าง
Cooler Master V6 GT

กับ
Cooler Master V8

แล้ว Socket ผมเป็น AM3+ จะใส่ได้ไหมครับ

ARSURA
28th March 2012, 13:22
ถ้าสองตัวนี้แนะนำ V6GT ดีกว่า
ใส่ AM3+ ได้อยู่แล้ว

blackeagel
28th March 2012, 13:23
ส่วนตัวให้ V6GT ครับ

Weeravat
28th March 2012, 13:36
Cooler Master V6 GT เลยครับ

deklnw2012
28th March 2012, 13:52
V6GT แน่นอนครับ ถูกว่าเย็นกว่า 5555
แต่แนะนำ V10 ตั้งแนวตั้งมีบอร์ดโก่งแน่55555(ถ้าไม่ยึดกับเคสนะ)

V6GT เป็น CPU Cooler ที่มีประสิทธิภาพ+ความสวยงามดีมากๆเลยนะครับ แต่เพราะประสิทธิภาพที่ดี+สวย
มันก็เลยต้องแลกมาด้วยการกินพื้นที่ในการติดตั้งที่มากตามไปด้วยนะครับ(เคสใครไม่เทพปิดฝาไม่ได้นะเออ55+)
ทาง CM ก็รับรู้ถึงปัญหานี้ก็เลยทำ V8 ออกมาขายโดยลดขนาดของฟินระบายความร้อนให้มีขนาดเล็กลงพร้อมกับ
ลดพัดลมลง 1 ตัว โดยการนำเอาชุดฟินระบายความร้อนมาเจาะช่องตรงกลางแล้วก็ยัดพัดลมเข้าไปก็เลยทำให้ใส่ได้
กับเคสเล็กๆแต่สิ่งที่ต้องสูญเสียไปก็คือการระบายความร้อนที่ดี แต่ก็ไม่ใช่ว่ามันจะไม่ดี V8 มันก็ดีนะครับแต่ดีไม่เท่า
V6GT เท่านั้นเอง แต่ขอโทษคุณเชื่อมั๊ยว่า V8 มีประสิทธิภาพในการระบายความร้อนดีกว่า Mega Halem ซะอีก
(เพราะ Mega Halem มันไม่แถมพัดลมมาให้ไง)

ปล. ผมว่า V8 ดีกว่า V6 นะเพราะ V8 มันบินได้ด้วย???อ้าว V8 นี่มันไอ้มดแดงสกายไรเดอร์ไง บินได้ไง ฮี่ๆๆๆ :blush
แพงกว่าด้วย 5555+

boomzaplus5
28th March 2012, 13:52
กันหมดเลย
แล้ว Cooler Master V8
มันไม่ดีหรอครับ

paripari
28th March 2012, 14:33
กันหมดเลย
แล้ว Cooler Master V8
มันไม่ดีหรอครับ

V6GT เป็น CPU Cooler ที่มีประสิทธิภาพ+ความสวยงามดีมากๆเลยนะครับ แต่เพราะประสิทธิภาพที่ดี+สวย
มันก็เลยต้องแลกมาด้วยการกินพื้นที่ในการติดตั้งที่มากตามไปด้วยนะครับ(เคสใครไม่เทพปิดฝาไม่ได้นะเออ55+)
ทาง CM ก็รับรู้ถึงปัญหานี้ก็เลยทำ V8 ออกมาขายโดยลดขนาดของฟินระบายความร้อนให้มีขนาดเล็กลงพร้อมกับ
ลดพัดลมลง 1 ตัว โดยการนำเอาชุดฟินระบายความร้อนมาเจาะช่องตรงกลางแล้วก็ยัดพัดลมเข้าไปก็เลยทำให้ใส่ได้
กับเคสเล็กๆแต่สิ่งที่ต้องสูญเสียไปก็คือการระบายความร้อนที่ดี แต่ก็ไม่ใช่ว่ามันจะไม่ดี V8 มันก็ดีนะครับแต่ดีไม่เท่า
V6GT เท่านั้นเอง แต่ขอโทษคุณเชื่อมั๊ยว่า V8 มีประสิทธิภาพในการระบายความร้อนดีกว่า Mega Halem ซะอีก
(เพราะ Mega Halem มันไม่แถมพัดลมมาให้ไง)

ปล. ผมว่า V8 ดีกว่า V6 นะเพราะ V8 มันบินได้ด้วย???อ้าว V8 นี่มันไอ้มดแดงสกายไรเดอร์ไง บินได้ไง ฮี่ๆๆๆ :blush

rukmakmind
28th March 2012, 16:13
เชียร์ V6GT ครับ เพิ่งไปถอยมาใส่ได้2วันเอง
ตอนที่ยังไม่ได้ใส่เล่น bf3 ขึ้นไป 45-57 พอใส่V6GTปั๊บ 35-40
ถ้าเข้าเว็บปกติก็ 19-30
ของเค้าดีจริงๆเลยนะ