PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เน็ตผม อัพโหลด ไม่ได้เลยมันเป็นอะไรอ่ะครับ

ckdh
28th March 2012, 14:53
คือหลายวันมานี้ผม พยายามจะ อัพโหลด ไฟล์ ลงเว็บ ไว้แจกจ่าย
แต่มัน อัพไม่ได้เลย พอผมกดอัพโหลด ไฟล์ขนาด 160 Mb มันบอกใช้เวลา 15 วินาที เสร็จแถบ เปอร์เซ็น มันวิ่งไปค้างที่ 90% แล้วก็ค้าง
ไม่อัพต่อ เน็ตผมจริงๆแล้วอัพโหลดแค่ 512 b/s แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม ไฟล์ขนาด 160 Mb มันใช้เวลา 15 วินาที

ถ้าผมอัพไฟล์ที่มีขนาดเล็กมากๆๆ ไม่ถึง 1 Mb ผมสามารถอัพได้ เช่น รูปหรือไฟล์ Notepad
มันเป็นที่เน็ต หรือ เครื่องผมหรอครับ?

ปล. เว็บที่ผมจะอัพลงคือ Mediafire เน็ตผมใช้ของ TRUE

robinkik
28th March 2012, 14:59
ลองเปลี่ยนเว็บบราว์เซอร์ ที่ใชดูนะครับ เมี๊ยว!!
จาก IE > Chrome / จาก Chrome > FireFox สลับไป

เน็ต 512 ผมอัพไฟล์ขนาด 500 mb ใช้ เวลา 2 ชั่วโมงอ่ะครับ
อัพไฟล์ขนาด 1 gb ใช้เวลา 4 ชั่วโมง เหอๆ คิดเอาเองเเล้วกันนะครั ว่า นานขนาดใหน เมี๊ยว!!

ความเร็วในการอัพอยู่ที่ 70 Kb/sec
ปล.เดี๋ยวเปลี่ยนไป ใช้ 9 Mbps เเล้ว อัพโหลด 1 Mbps *0* เมี๊ยว!!

EvilSoul
28th March 2012, 15:08
ผมไม่ได้เป็นคนเดียวสินะ

ckdh
28th March 2012, 16:13
ลองเปลี่ยนเว็บบราว์เซอร์ ที่ใชดูนะครับ เมี๊ยว!!
จาก IE > Chrome / จาก Chrome > FireFox สลับไป

เน็ต 512 ผมอัพไฟล์ขนาด 500 mb ใช้ เวลา 2 ชั่วโมงอ่ะครับ
อัพไฟล์ขนาด 1 gb ใช้เวลา 4 ชั่วโมง เหอๆ คิดเอาเองเเล้วกันนะครั ว่า นานขนาดใหน เมี๊ยว!!

ความเร็วในการอัพอยู่ที่ 70 Kb/sec
ปล.เดี๋ยวเปลี่ยนไป ใช้ 9 Mbps เเล้ว อัพโหลด 1 Mbps *0* เมี๊ยว!!

ลองแล้วครับ ทั้ง FireFox , IE , Opera
Firefox หนักสุดเลยครับ อัพไม่ไปเลยค้างที่ 0% เลย

ผมไม่ได้เป็นคนเดียวสินะ

ใช้ เน็ต ของอะไรนิครับ?