PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แจก key DOTA2 1 key

CanDiiZ
28th March 2012, 21:56
ประกาศรายชื่อผู้โชคดี

boobbabe

ขอให้สนุกนะครับ ได้แล้วก็โพสบอกด้วยนะครับ ^^"

ใครยังไม่ได้ขอให้ได้ไวไวนะ

may the good lord bless and keep you ^0^

LovePiece
28th March 2012, 22:00
ผมชอบ JKG เพราะว่า มีข่าวสารอัพเดตตลอและมีปัญหาอะไรมาโพสถามในนี้ก็มีแต่คนช่วยแหลือ + สนับสนุน ตลอดเวลา และอีกอย่างถามได้ทุกเรื่องเลยก็มีคนมาตอบให้

nakiann123
28th March 2012, 22:01
:ask ทำไมคุณถึงชอบเว็บ jokergameth

:answer ก็เพราะผมชอบ Jokergameth

:sweat /me เผ่นนน

enoigame
28th March 2012, 22:02
เพราะที่นี่เหมือนครอบครัว :)

folktheboom
28th March 2012, 22:04
เพราะมี ดราม่า มิตรภาพ เกม เพื่อนและuser เกรียนๆทั้งหลาย:p

peetdekdeee
28th March 2012, 22:08
:answer เพราะที่นี่เป็นแห่งแรกที่ผมรู้จักสังคมออนไลน์ สอนผมตั้งแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมจนตอนนี้ผมสามารถประกอบคอมเองได้แล้ว และที่นี่มีมิตรภาพดีมาก

vestige123
28th March 2012, 22:14
เพราะที่นี่เหมือนครอปครัวและเพื่อนๆที่มาร่วมตัวกันshare เรื่องใหม่ๆคุยได้ตลอดเวลา ได้้เรื่องใหม่ใส่ตัวครับ

K3R0R0
28th March 2012, 22:16
ครั้งแรกที่เข้ามาในเว็บเพื่อโหลดเกมส์ อันดับแรกส์
แล้วก็เริ่มรู้จักการ แบ่งปั่น เกมส์ที่เราเล่น รูปภาพ คลิป ครวามรู้ และอีกหลายอย่าง
มันเป็นมากกว่าเว็บโหลดเกมส์ทั่:musicวๆไป

danukuga
28th March 2012, 22:17
ชอบเพราะ เมื่อก่อนยับดอทกับเพื่อนแฟนก็บ่น ไม่ยับดอทเพื่อนก็หาว่าติดแฟน 555+ เลยมาเล่น jokergameth เหมือนเอาข้อดีของเพื่อนมารวมกับแฟนเลย ทำให้เล่นเกมได้พอดีๆ มีปัญหาอะไรก็ปรึกษาได้ ได้แอบโหลดเกมระหว่างคุยmsnได้ด้วย 555+ บางทีก็ได้เปลี่ยนบรรยากาศหลากหลายอารมณ์จากยุทธจักร(ทรงนักเรียนเบอร์0)แห่งนี้ อิๆ

BoomSuperNoob
28th March 2012, 22:20
เอิ่ม...., ไม่รู้สิครับว่าทำไมถึงชอบ

มันก็มีหลากหลายเหตผลอยู่เหมือนกัน

ทั้งมีเกมให้โหลด มีความรู้ให้รับ มีคนที่จะคอยช่วยเหลือเยอะแยะมากมาย

เพราะมีแต่สิ่งดีๆและมีคนแบ่งปันผมเลยชอบเว็บนี้แหละครับ : ))

manesuke
28th March 2012, 22:21
เพราะที่นี่เป็นแหล่งรวมตัวของผู้คนหลากหลาย ทั้งเกมเมอร์ ผู้เชี่ยวชาญด้านคอมพิวเตอร์ และยังมีการแบ่งปัน เกม โปรแกรม ความรู้ ความฮา อีกมากมาย และยังสนับสนุนให้คนไทยใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้องอีกด้วยครับ มีข้อสงสัยอะไรก็ถามภายในบอร์ดนี้ได้ เพราะผู้คนในบอร์ดนี้มีมิตรภาพที่ดีมาก :)

BNCC41
28th March 2012, 22:23
ไอผมก็พูดไม่ค่อยเก่งหละนะ แต่จะลองพยาม

ทำไมคุณถึงชอบเว็บ jokergameth ?

ผมรู้จักเว็บนี้มาประมาณ3-4ปีละ ตอนแรกตั้งแต่เป็นเด็กหัวเกรียน เข้า google แล้วหาเกมส์โหลด เกมส์นั้นคือ star wars jedi knight jedi academy
ตอนนั้นก็ยังไม่รู้จักเว็ปนี้เท่าไหร่ คิดกะจะลองเกรียนบอร์ดซะด้วยซ้ำ - -* แต่พอเล่นไปสัก 2 เดือน ก็เริ่มเห็น การแบ่งปัน คือ พี่ๆที่อัำพโหลด เค้่าไม่ได้ขอสิ่งตอบแทนอะไรเลย

เริ่มเห็น การช่วยเหลือ กัน ในบอร์ด เวลาคนในบอร์ด มีปัญหา หรือ มาหาคำปรึกษา ก็จะมี user มารุมตอบกัน เป็น10 :)

ผม คิดว่าผมและหลายคนๆ คิดว่าเว็ปไซด์นี้ ไม่ได้เป็น แค่ เว็ปโหลดเกมส์ ธรรมดา ทั่วไป ^^ นี่แหละ ที่ผมชอบ JOKERGAME

//เกือบลืม ! และที่สำคัญ ผมโครตจะอยากเล่น DOTA 2 :)

aki
28th March 2012, 22:25
เพราะเรารักกัน

babymaster
28th March 2012, 22:25
:ask ทำไมคุณถึงชอบเว็บ jokergameth
:answer เพราะเว็บนี้เป็นแหล่งปรึกษาปัญหาต่างๆนานาของผม และผมยังสามารถที่จะให้ข้อเสนอแนะสำหรับคนที่ต้องการคำตอบ ง่ายๆคือแหล่งปรึกษาปัญหาต่างๆครับ

yukiueki96
28th March 2012, 22:26
ทำไมถึงชอบ joker นะเหรอก็เพราะ joker เป็นเหมือนเพื่อนที่คอยแบ่งปันสิ่งดีๆคอยให้คำปรึกษาเวลาทุกหรือเศร้าใจ และบางครั้งก็มีเรื่องที่ไม่กล้าบอกพ่อกับแม่ก็มีเว็บบอดของ joker นี่แหละที่ให้คำปรึกษามาตลอดจนผ่านเรื่องร้ายๆบางเรื่องมาได้ :cool:

berrygo60
28th March 2012, 22:28
ชอบการด่ากัน แบบผู้ดี

ชอบการพูดประชด

ชอบเสพดราม่า

aM00DIEswedee
28th March 2012, 22:32
เพราะ JKG คือหลาย ๆ สิ่งหลาย ๆ อย่าง
ไม่ใช่แค่สังคมเกมส์แน่นอน ...

มันเป็นอะไรที่มากกว่านั้น
ความหมายตายตัวไม่มีครับ ...

มีแต่ คำจำกัดความที่เราจะให้กับเว็บไซต์ Jokergameth แห่งนี้ก็เท่านั้นเอง
มิตรภาพ , เพื่อน , พี่น้อง ... หลาย ๆ สิ่งครับ

ป.ล. เพื่อคีย์ Dota 2 ! ฮา าา าาา

fagfagza
28th March 2012, 22:32
เพราะเว็บ jokergameth เป็นเหมือนสิ่งที่ผมขาดไม่ได้

starzerobenz
28th March 2012, 22:35
JKG เปรียบเสมือนครอบครัวใหญ่ๆครอบครัวนึงของผม เว็บนี้ให้อะไรมากมายหลังจากที่ผมเข้ามาสิงอยู่ในเว็บนี้ ไม่ว่าจะเป็น การให้ความช่วยเหลือ ซึ่งกันและกัน การแบ่งปัน การรู้จักสังคมใหม่ๆ มันทำให้เรารู้สึกว่า มันอบอุ่นดี

avenues1
28th March 2012, 22:36
ชอบเพราะตอนเข้ามาครั้งแรกนึกว่าเป็นบอร์ดเกี่ยวกับตลกๆ ก็เห็นชื่อว่า Joker (ตลกๆ) Game (เกม) = เกมตลกๆ :sweat
ตั้งแต่ตอนนั้นเป็นต้นมา ทำให้รู้ว่าตูโง่ขนาดไหน [ความประทับใจครั้งแรกในความโง่ของตู :o]

ninwatza
28th March 2012, 22:37
เพราะ Jokergame ให้พวกเรา ได้รู้ว่า มีเกรียนอะไรบ้างในแต่ละวัน

boobbabe
28th March 2012, 22:38
เป็นเหมือนเพื่อนเเละครอบครัวที่คอยแบ่งปันสิ่งดีๆ เป็นเหมือนสิ่งที่ผมขาดไม่ได้ เว็บนี้เป็นแหล่งปรึกษาปัญหาต่างๆนานา มีทั้ง มิตรภาพ , เพื่อน , พี่น้อง เกมเมอร์ ผู้เชี่ยวชาญด้านคอมพิวเตอร์ และยังมีการแบ่งปัน เกม โปรแกรม ความรู้ ความฮา อีกด้วย เเละที่ชอบมากที่สุดก็คือ การอนุรักษ์ภาษาไทย โดน การตักเตือน พี่น้องใน เว็ป บอร์ด นี้ ถึงการใช้ภาษาอย่างถูกต้อง

Dead line
28th March 2012, 22:38
เพราะเป็นที่ สิงสถิตย์:) ของกลุ่มคนที่มีต้องการเพื่อน หรือกลุ่มคนที่จะให้คีย์เขาได้ :o (ล้อเล่นๆ) ก็เป็นที่ๆรวมสิงโหลดเกมตัวยง:) และรวมเรื่องราวทั้งที่เกี่ยวกับ IT ,เกม(โดยเฉพาะPC Download )และเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับITเลยอาทิ นิยายและLove, Health
เป็นที่ๆรวมเอาบุคคลที่มีความหลากหลายทั้งทางความคิด ทั้งฐานะ และเพศ และวัย แต่ไม่ว่าจะมีอะไรที่แตกต่างกันแค่ไหนพวกเราก็อยู่ร่วมกันได้ ด้วยคำว่า "มิตรภาพ" ที่จะผูกเราไว้ใน Jokergameth.com ตลอดไป...

arada_vivi
28th March 2012, 22:39
เพราะ อาเบะ ครับ :sweat

vestige123
28th March 2012, 22:39
ทีีผมรักjkgเพราะมันเป็นเว็ปที่พูดไม่ค่อยถูกนะครัปอยู่มันก็ติด555ใจจริก็อยากได้dota2นะแต่อาจจะไม่ได้เพราะพูดไม่เก่งแต่ก็จะพยายามพูดนะครัปอยากได้จริงๆ555จะเอาไปเล่นกัปเพื่อน ผมจนไม่มีเงินซื้อkeyแน่ๆ:)

Rex
28th March 2012, 22:40
เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้....เกี่ยวยังไง??

[Mz]_Zero
28th March 2012, 22:41
เออ มีทุกอย่างที่นี้นะผมว่าสำหรับเว็บนี้

ที่ชอบที่สุดคือ . . . . กาสูบเกมส์อย่างเมามัน

ละดูชาวบ้านดราม่าไปวันๆๆ ครับ

ปล.ได้โปรดอยากได้คีย์DOTA2 มานานแล้ว

แต่ไม่เคยมีดวงได้เลยT^T

vestige123
28th March 2012, 22:42
เพราะเป็นแหล่งคุยเรื่องมนุษน์ต่างดาวที่ดีครัป

lanlanla
28th March 2012, 22:44
:answer เพราะมีคนมาแจก key DotA ฟรีอย่างนี้ไงครับ :o
/me เผ่น

Elizabeth
28th March 2012, 22:44

:answer ในส่วนตัวผมว่าเว็ปนี้เป็นบ้านหลังนึงนะครับ มีสาระบ้าง กระทู้ดักบ้าง เฮฮากันไป
ไม่ค่อยมีคำด่า หรือ ล้อเลียน และอีกอย่างถึงจะมีคนปั้มกระทู้มั้งแต่เราสามารถไปเตือน
เหมือนเป็นสมาชิกบ้านใหม่ หัวข้อหมวด ผมว่าเหมือนห้องแต่ละบ้าน เช่น

หมวด New ก็เป็นห้องหนังสือพิมพ์เรื่องใหม่ๆ อัพเดตทุกเวลา
หมวด Main Forum ก็เป็นห้องคุยกันสบายหู หรือเล่าเรื่องเกี่ยวกับชีวิต
หมวด Sport เป็นห้องเชียร์กีฬาหรือชวนไปเล่นด้วยกัน
หมวด Music ก็เป็นห้องฟังเพลงโน้นเพลงนี้ มีแชร์กัน
หมวด Movie ก็เป็นห้องดูหนังจอใหญ่ เหมือนโรงหนัง
หมวด Cartoon,Anime ก็เป็นห้องการ์ตูนมากมาย สนุก,ดราม่า,เศร้า
หมวด Love , Health ก็เป็นห้องที่ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับความรัก
หมวด Poem, Writer , Novel ก็เป็นห้องเกี่ยวกับประวัติศาสตร์เก่าๆ
หมวด Pic Post ก็เป็นห้องศิลปะ หรือ ภาพเฮฮา
หมวด Clip Post ก็เป็นห้องที่มีคอมพิวเตอร์แบบไหนก็ได้มาดูคลิป
หมวด My Center ก็เป็นห้องส่วนตัวแต่ละคน
หมวด Soft Ware และต่างๆ เป็นร้านคอมที่ไม่เสียเงิน
หมวด PC Talk ก็เป็นห้องเล็กๆ มีคนให้คำปรึกษาอยู่เป็นประจำ
หมวด PC Game ก็เป็นห้องใหญ่หน่อยคอมพิวเตอร์เพียบ
และมีตู้แผ่นเกมส์ที่ GIGKOK Ramis หรือคนอื่นๆนำเข้า

ทั้งหมดนี้คือความคิดที่ผมคิดภาพทั้งหมด

สำหรับเว็ปนี้แล้ว ผมได้มีเพื่อนมากมายยังคุยอยู่จนถึงทุกวันนี้ และตลอดไป

แล้วคุณละ คิดเหมือนผมรึเปล่า

ปล.โชคร้ายหน่อยที่ไม่ได้รางวัล

The Hidden Shadow
28th March 2012, 22:47
เพราะโจ๊กเกอร์เกมเป็นโจ๊กเกอร์เกมครับ ทุกๆ วัน ผมต้องเข้ามาเว็บนี้ ไม่รู้ทำไมไม่ได้เข้าเหมือนจะตายอย่างนั้น อาจจะเป็นเพราะที่นี้มีความอบอุ่น มีเรื่องอะไรที่อยากถามก็ถามได้ มีการแบ่งปันมากมายในเว็บไซต์แห่งนี้
ทุกคนก็เหมือนพี่น้องครับ เพราะสิ่งนี้ทำให้ผมรู้สึกรัก Jokergameth ครับ .

SilentZ
28th March 2012, 22:55
อธิบายไปก็ไม่หมดหรอกครับ แหงะ !

nomember
28th March 2012, 22:55
Jokergameth เปรียบเสมือนครอบครัวหนึ่งๆ ที่มาแบ่งปัน ความรู้ สิ่งของ สิ่งที่มีประโยชน์ให้แก่กัน ใครมีปัญหาชาว ๋นาำพ ก็มาช่วยเหลือ ให้กำลังใจ ให้คำแนะนำ สำหรับผมแล้ว Jokergameth นั้นต่างคนก็ต่างมาด้วยว่าต้องการโหลดเกมส์ บางครั้งอาจจะมีเรื่องกันบ้างอะไรบ้าง แต่มันก็จะผ่านพ้นด้วยดี นี่ละเป็นเอกลักษณ์ของ Joker ผมชอบตรงนี่ละครับ
Jokergameth Forever

leopan555
28th March 2012, 22:57
ผมได้รู็จักคนมากมาย เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ล้วนแล้วก็มีมิตรภาพที่ดีต่อกันต่างช่วยเหลือซื่งกันและกัน นี่แหละครับที่ผมชอบ Jokergameth

aulnoppon
28th March 2012, 22:58
เพราะเราเกิดมาคู่กันไง วัยรุ่น...

CanDiiZ
28th March 2012, 22:58
ขออณุญาตตัดแค่นี้นะครับ ใครโพสไม่ทันไว้โอกาสหน้านะครับ

ขอเวลาตัดสินสักครู่นะครับ ^^"

boobbabe
28th March 2012, 23:28
ฮ่าๆ ได้เเเล้ว ครับขอบคุณมาก !! กำลังโหลด ครับผม