PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่ครับขอเนื้อเพลง Bodyslam - Sticker feat. อุ๋ย Buddha Bless / กอล์ฟ สิงห์เหนือ

taone1414
27th July 2011, 20:13
พอดีผมหาไม่เจอหนะครับ

ช่วยหาให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ :)

ถ้าผิดหมวดผมต้องขออภัยอย่างแรงเลยนะครับ :sweat

kisserza
27th July 2011, 20:40
รถคันนี้สีชมพูจะแปะมันไว้ทำไม สีดำชัด ๆยิ่งเห็นยิ่งไม่เข้าใจ
งมงายหรือว่ากวนช่วยบอกหน่อยได้ไหม เขียนอย่างทำอย่างนี่ละstyleใคร
ไปอาบอบนวด ให้บ้างค้าประเวณี สนามมวยธรรมเนียบทนายเปิดอยู่หน้าเวที
โกหกกันทำไม ไม่เข้าใจตอบผมทีมือถือสากปากถือศีลเป็นอย่างเงี๊ยะทุกที

ถ้าหากผมมีสติ้กเกอวิเศษ
ผมจะแปะสงครามด้วยรูปลอกรูปขบวนพาเหรด
แปะบนการคุกคาม ด้วยรูปนางงาม
แปะประนีประนอมและความปราณีบนประณาม
เหมือนดังคนรุ่นแม่แปะผงพิเศษบนสิว
ผมจะแปะน้ำใจบนภัยพิบัติหยุดความหิว
แปะดอกสันติภาพ ให้บานเต็มทุ่ง

สติ๊กเกอร์สีชมพูทุกคนมีมันอยู่ในใจ ควักมันออกมาแล้วก็แปะมันเข้าไป
ช่วยกันคนละอันไม่ชมพูให้รู้ไป แปะมันให้ทั่วโลกเริ่มจากที่นี่ประเทศไทย
แปะปากกระบอกปืน แปะป่าให้สะเทือน แปะผู้ก่อการร้าย แปะท่อไอเสียรถในเมือง
แปะคนหิวกระหาย แปะคนที่โกรธเคือง แปะกระทั่งระดมม๊อบที่เผาบ้านเผาเมือง

แต่โลกยังหมุนติ้ว และเราไม่ใช่โดเรม่อน
เพราะยังมีสีโกคู สีปิ๊กาจูในโปเกม่อน
โลกยังมีคนโกง มีคนใจดำ มีคนกะล่อน
มีเฮโรอีน แอมเฟตามีน ยาไอซ์ ยาอี และใบกะท่อม
กล่อม ใจตัวเองให้ลืมไปก่อน
วันนี้เปลี่ยนโลกไม่ได้เรามายิ้มให้ตัวเองกันก่อน
ถ้าใครเขาไม่รัก วันนี้มารักตัวเองกันก่อน
มากู่ร้องบทเพลงให้ดังก้องโลกกันก่อน

ประมาณนี้มั้ง

bankdaysun
31st July 2011, 06:53
รถคันนี้สีชมพูจะแปะมันไว้ทำไม สีดำชัด ๆยิ่งเห็นยิ่งไม่เข้าใจ

งมงายหรือว่ากวนช่วยบอกหน่อยได้​ไหม เขียนอย่างทำอย่างนี่ละ style ใคร

ไปอาบอบนวด ให้บ้างค้าประเวณี สนามมวยธรรมเนียบทนายเปิดอยู่หน​้าเวที

โกหกกันทำไม ไม่เข้าใจตอบผมทีมือถือสากปากถื​อศีลเป็นอย่างเงี๊ยะทุกที

ถ้าหากผมมีสติ๊กเกอร์วิเศษ ผมจะแปะสงครามด้วยรูปลอกรูปขบวน​พาเหรด

แปะบนการคุกคาม ด้วยรูปนางงาม แปะประนีประนอมและความปราณีบนปร​ะณาม

เหมือนดังคนรุ่นแม่แปะผงพิเศษบน​สิว ผมจะแปะน้ำใจบนภัยพิบัติหยุดควา​มหิว

แปะดอกสันติภาพ ให้บานเต็มทุ่ง ให้กลิ่นมันหยุดกลิ่นดินปืนดินป​ระระสิว

สติ๊กเกอร์สีชมพูทุกคนมีมันอยู่​ในใจ ควักมันออกมาแล้วก็แปะมันเข้าไป

ช่วยกันคนละอันไม่ชมพูให้รู้ไป แปะมันให้ทั่วโลกเริ่มจากที่นี่​ประเทศไทย

แปะปากกระบอกปืน แปะป่าให้สะเทือน แปะผู้ก่อการร้าย แปะท่อไอเสียรถในเมือง

แปะคนหิวกระหาย แปะคนที่โกรธเคือง แปะกระทั่งระดมม๊อบที่เผาบ้านเผ​าเมือง

แต่โลกยังหมุนติ้ว และเราไม่ใช่โดเรม่อน เพราะยังมีสีโกคู สีปิ๊กาจูในโปเกม่อน

โลกยังมีคนโกง มีคนใจดำ มีคนกะล่อน มีเฮโรอีน แอมเฟตามีน ยาไอซ์ ยาอี และใบกะท่อม

กล่อม ใจตัวเองให้ลืมไปก่อน วันนี้เปลี่ยนโลกไม่ได้เรามายิ้​มให้ตัวเองกันก่อน

ถ้าใครเขาไม่รัก วันนี้มารักตัวเองกันก่อน มากู่ร้องบทเพลงให้ดังก้องโลกกั​นก่อน

kwin
31st July 2011, 10:44
งมงายหรือว่ากลัวช่วยบอกหน่อยได้ไหม เขียนอย่างทำอย่างนี่ละstyle ไทย
ไปอาบอบนวด ให้บ้างค้าประเวณี สนามมวยธรรมเนียบทนายเปิดอยู่หน้าเวที
โกหกกันทำไม ไม่เข้าใจตอบผมทีมือถือสากปากถือศีลเป็นอย่างเงี๊ยะทุ๊กที

ถ้าหากผมมีสติ้กเกอวิเศษ
ผมจะแปะสงครามด้วยรูปลอกรูปขบวนพาเหรด
แปะบนการคุกคามด้วยรูปนางงาม
แปะประนีประนอมและความปราณีบนประณาม
เหมือนดังคนรุ่นแม่แปะผงพิเศษบนสิว
ผมจะแปะน้ำใจบนภัยพิบัติหยุดความหิว
แปะดอกสันติภาพ ให้บานเต็มทุ่ง
ให้กลิ่นมันหยุดกลิ่นดินปืนดินป​ระระสิว

สติ๊กเกอร์สีชมพูทุกคนมีมันอยู่ในใจ ควักมันออกมาแล้วก็แปะมันเข้าไป
ช่วยกันคนละอันไม่ชมพูให้รู้ไป แปะมันให้ทั่วโลกเริ่มจากที่นี่ประเทศไทย
แปะคนหิวกระหาย แปะคนที่โกรธเคือง แปะกระทั่งระดมม๊อบที่เผาบ้านเผาเมือง

แต่โลกยังหมุนติ้ว และเราไม่ใช่โดเรม่อน
เพราะยังมีสีโกคู สีปิ๊กาจูในโปเกม่อน
โลกยังมีคนโกง มีคนใจดำ มีคนกะล่อน
มีเฮโรอีน แอมเฟตามีน ยาไอซ์ ยาอี และใบกะท่อม
กล่อม!! ใจตัวเองให้ลืมไปก่อน
วันนี้เปลี่ยนโลกไม่ได้เรามายิ้มให้ตัวเองกันก่อน
ถ้าใครเขาไม่รัก วันนี้มารักตัวเองกันก่อน
มากู่ร้องบทเพลงให้ดังก้องโลกกันก่อน