PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปวดจิตอย่างหนัก

notouch100
29th March 2012, 22:02
คือ ผมมีเม็ดที่ลำคอ2ข้างแต่ที่คอมีมาแต่เด็กแล้ว แล้วก็มามีอีกคือเวลาก้มคอมีเม็ดบริเวณกรามอะครับเวลากดแล้วรู้สึกเจ็บ แล้วก็ตรงขาหนีบอะมีเม็ด2ข้างเลยแต่ไม่เจ็บนะ อายุ16ครับ
ทำเอาเครียดเหมือนกันสิวขึ้นเต็มหน้าแล้วเนี่ย - -* ผมกลัวจะติดเอดส์ไหม

kodeem
29th March 2012, 22:09
ไม่หรอกครับ อาจเป็นสิวหินก็ได้ หรือ หูด

juventusfc001
29th March 2012, 23:03
ไปคลีนิกเลยครับ ระวังหน้าเละ

sattawat1979
29th March 2012, 23:09
เอดส์ไม่ได้เป็นกันง่ายๆนะครับ คุณไปมีอะไรกับใครเหรอ ถึงคิดว่าจะเป็นเอดส์

yasintorn123
30th March 2012, 01:16
เอามีดหั่นออกครับ แล้วทำแผลเอาเชื่อผมเดะ ผมเคยเป็นตุ่มที่คอ ในตุ่มมันมีเม็ดไขมันแข็งๆนิ่มๆอยู่ บีบก็ไม่เละ รู้มั้ยผมรู้ได้ไง ผมเอามีดหั่นเอาแล้วเขี่ยออกมา ขนลุกซู่เลยล่ะครับ แล้วก็ล้างแผล จบ

new13th
30th March 2012, 08:11
เอามีดหั่นออกครับ แล้วทำแผลเอาเชื่อผมเดะ ผมเคยเป็นตุ่มที่คอ ในตุ่มมันมีเม็ดไขมันแข็งๆนิ่มๆอยู่ บีบก็ไม่เละ รู้มั้ยผมรู้ได้ไง ผมเอามีดหั่นเอาแล้วเขี่ยออกมา ขนลุกซู่เลยล่ะครับ แล้วก็ล้างแผล จบ

โคตรโหดเลย :cool:

Petchrio~
30th March 2012, 10:33
ไปหาหมอให้เขาดูให้ดิครับ ไม่ไปให้เขาดูจะรู้ได้ไง ถ้าเป้นแค่ก้อนไขมันหรืออะไรที่ไม่ร้้ายแรง เขาจะได้เอาออกให้ เรป 5 ก็โหดเกิน 5555

yasintorn123
30th March 2012, 16:11
ไปหาหมอให้เขาดูให้ดิครับ ไม่ไปให้เขาดูจะรู้ได้ไง ถ้าเป้นแค่ก้อนไขมันหรืออะไรที่ไม่ร้้ายแรง เขาจะได้เอาออกให้ เรป 5 ก็โหดเกิน 5555
ผมเป็นมา ปีนึงแล้ว ไม่ยอมหาย เลยจัดแม่มซะ สะใจดี ขนลุกด้วย

AodPDS711
30th March 2012, 16:45
อาจจะเป็นหูดก็ได้ครับ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องปวดใจ กระดูกซี่โครงผมหายไปซี่นึงตั้งแต่จำความได้ ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยหายไปไหน ผมว่าผมเครียดกว่านะ :sweat

nutmaha
30th March 2012, 16:51
เอดส์ยศ หรือเปล่าครับ

godzarda
30th March 2012, 18:38
กรณีของคุณผมว่าอาจจะเป็นต่อมน้ำเหลืองโตนะตรับ ผมแนะนำว่าควรไปโรงพยาบาลด่วนให้หมอตรวจให้อาจต้องตัดต่อมไปตรวจก็ได้ ที่แนะนำให้ไป รพ. เพราะว่ามันอาจเป็นโรคร้ายแรงได้กรณีที่มีต่อมน้ำเหลืองโตหลายที่ในร่างกาย ที่สำคัญถ้าคุณสงสัยว่าตัวเองจะเป็นเอดส์ผมแนะนำให้ตรวจเลยครับที่ รพ.เช่นกันเจาะเลือดนิดเดียวไปพร้อมกันเลย กรณีที่ว่าร้ายแรงก็คือ เป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองครับ (lymphoma) กรณีคุณอายุน้อยมีโอกาสเป็นชนิด Hodgkin's lymphoma ซึ่งอาจเกิดขึ้นเองได้กรณีนี้สัมพันธ์กับกรรมพันธ์ ดังนั้นลองไปถามในครอบครัวว่ามีใครเคยเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองไหม ส่วนกรณีที่ร้ายแรงสุดคือคุณเป็นเอดส์แล้วทำให้ให้เกิดมะเร็งต่อมน้ำเหลืองตามมา ดังนั้นอย่ามัวนั่งเครียดอยู่เลยไปตรวจครับจะได้รู้

ที่ผมบอกไปนั้นเป็นกรณีร้ายแรงสำหรับอาการลักษณะนี้นะครับคุณอาจจะไม่เป็นอะไรก็ได้ อย่าเครียดเกินไป ผมแค่บอกเฉยๆว่ามีโอกาสเป็นให้ไปตรวจครับ

notouch100
31st March 2012, 18:55
กรณีของคุณผมว่าอาจจะเป็นต่อมน้ำเหลืองโตนะตรับ ผมแนะนำว่าควรไปโรงพยาบาลด่วนให้หมอตรวจให้อาจต้องตัดต่อมไปตรวจก็ได้ ที่แนะนำให้ไป รพ. เพราะว่ามันอาจเป็นโรคร้ายแรงได้กรณีที่มีต่อมน้ำเหลืองโตหลายที่ในร่างกาย ที่สำคัญถ้าคุณสงสัยว่าตัวเองจะเป็นเอดส์ผมแนะนำให้ตรวจเลยครับที่ รพ.เช่นกันเจาะเลือดนิดเดียวไปพร้อมกันเลย กรณีที่ว่าร้ายแรงก็คือ เป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองครับ (lymphoma) กรณีคุณอายุน้อยมีโอกาสเป็นชนิด Hodgkin's lymphoma ซึ่งอาจเกิดขึ้นเองได้กรณีนี้สัมพันธ์กับกรรมพันธ์ ดังนั้นลองไปถามในครอบครัวว่ามีใครเคยเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองไหม ส่วนกรณีที่ร้ายแรงสุดคือคุณเป็นเอดส์แล้วทำให้ให้เกิดมะเร็งต่อมน้ำเหลืองตามมา ดังนั้นอย่ามัวนั่งเครียดอยู่เลยไปตรวจครับจะได้รู้

ที่ผมบอกไปนั้นเป็นกรณีร้ายแรงสำหรับอาการลักษณะนี้นะครับคุณอาจจะไม่เป็นอะไรก็ได้ อย่าเครียดเกินไป ผมแค่บอกเฉยๆว่ามีโอกาสเป็นให้ไปตรวจครับ
เคยไปมาแล้วครับหมอบอกว่าถ้าไม่เจ็บแล้วกลิ้งได้ก็แสดงว่าไม่อันตราย แต่ถ้ามันเจ็บแล้วกลิ้งไม่ได้ก็แสดงว่าอันตราย

godzarda
1st April 2012, 17:16
เคยไปมาแล้วครับหมอบอกว่าถ้าไม่เจ็บแล้วกลิ้งได้ก็แสดงว่าไม่อันตราย แต่ถ้ามันเจ็บแล้วกลิ้งไม่ได้ก็แสดงว่าอันตราย

ถ้าเคยไปตรวจมาแล้วก็ ok แล้วหละ แต่มันก็มีมะเร็งต่อมน้ำเหลืองที่ในระยะแรกกดไม่เจ็บอยู่เหมือนกันครับ แต่อย่างน้อยถ้าไม่สบายใจมากก็ไปเจาะเลือดตรวจเอดส์ก็ยังดีนะครับ

earthworld
1st April 2012, 18:54
เอดส์ยศ หรือเปล่าครับ

http://upic.me/i/gt/ragecomic2.png (http://upic.me/show/34295119)