PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลบเกม Gta IV ไม่ได้ครับผม ( มีรูปครับ )

nvmpomza
30th March 2012, 00:19
ผมลบเกม GTA IV ไม่ได้อ่ะครับ

ผมซื้อแผ่นเกม มาลงน่ะครับ

แล้วผมเบื่อกินเนื้อที่เยอะก็เลยจะลบ

มันเป็นอย่างในรูปนี้ครับ

http://upic.me/i/9q/gtaiv.png (http://upic.me/show/34225407)

ผู้รู้ช่วยเข้ามาดูหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ

emmaza
30th March 2012, 00:24
รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ

onese7en
30th March 2012, 00:26
ลอง login เป็น Administrator ก่อนครับ ไม่งั้นก็ เข้าไปในโฟเดอร์ที่เก็บเกมส์ แล้วคลิ๊กขวาที่ Uninstall (ถ้ามี) แล้วเลือก Run as administrator ครับ ลองดูนะครับ :cool:

nvmpomza
30th March 2012, 00:38
ลอง login เป็น Administrator ก่อนครับ ไม่งั้นก็ เข้าไปในโฟเดอร์ที่เก็บเกมส์ แล้วคลิ๊กขวาที่ Uninstall (ถ้ามี) แล้วเลือก Run as administrator ครับ ลองดูนะครับ :cool:

คือไม่มี ตัว Uninstall ซะด้วยน่ะครับ

คือ login เป็น Administrator นี่ทำไงเหรอครับ ผมไม่เก่งคอมอ่ะ TT

nvmpomza
30th March 2012, 00:55
โทษทีครับ login เป็น Administrator ทำเป็นแล้วครับ แต่ก็ยังลบไม่ได้อ่ะ TT

onese7en
30th March 2012, 01:02
คือไม่มี ตัว Uninstall ซะด้วยน่ะครับ

คือ login เป็น Administrator นี่ทำไงเหรอครับ ผมไม่เก่งคอมอ่ะ TT

ลองเข้าไปที่ คลิ๊กปุ่ม Start เลือก Control Panel คลิ๊ก User Accounts (ถ้าเป็น window 7 ลองกดเลือกตรง View by: เลือก Large icons ครับ จะหาเจอได้ง่ายๆ อยู่ล่างๆ หน่อย)
แล้วดูครับว่า ด้านขวา จะเป็นชื่อของ user เรา มันเขียนข้างล่างว่า Administrator หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ใช่ให้ลอง logout แล้วเลือก login เป็น adminitrator ดูครับ ลองทำดูครับ *-*

onese7en
30th March 2012, 01:02
โทษทีครับ login เป็น Administrator ทำเป็นแล้วครับ แต่ก็ยังลบไม่ได้อ่ะ TT

ลบไม่ได้นี่ ยังเป็นเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ? หรือว่าเป็นอีกแบบ เพราะที่มันขึ้นเตือนคือ เราไม่ใช่ admin มันไม่ให้ลบไฟล์หน่ะครับ ถ้าเป็น admin แล้วก็น่าจะลบได้แล้วนะ.. ผมเข้าใจอย่างนี้นะ :yes

onese7en
30th March 2012, 01:04
ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็เข้าไปลบ โฟเดอร์เกมส์โดยตรงก็ได้ครับ เพราะส่วนที่เหลือจะเป็นส่วนที่อยู่ใน ไดฟ์ C จะเป็นพวกไฟล์เซฟจำพวกนี้ครับ ซึ่งกินพื้นที่ไม่มาก แต่เราก็จะสามารถลบพื้นที่ตัวเกมส์ที่มีเยอะมากๆๆ ออกไปได้ เอาไว้ใช้อย่างอื่นได้ครับ ^^

nvmpomza
30th March 2012, 01:11
ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็เข้าไปลบ โฟเดอร์เกมส์โดยตรงก็ได้ครับ เพราะส่วนที่เหลือจะเป็นส่วนที่อยู่ใน ไดฟ์ C จะเป็นพวกไฟล์เซฟจำพวกนี้ครับ ซึ่งกินพื้นที่ไม่มาก แต่เราก็จะสามารถลบพื้นที่ตัวเกมส์ที่มีเยอะมากๆๆ ออกไปได้ เอาไว้ใช้อย่างอื่นได้ครับ ^^

โอเคครับ ขอบคุณมากๆ ^^

แต่ผมขอถามอีกนิดนะครับ ถ้าเกิดผมลงเกม GTA IV ใหม่อีกรอบ จะไปทับอะไรกับตัวเก่าหรือเปล่าครับ

onese7en
30th March 2012, 10:05
โอเคครับ ขอบคุณมากๆ ^^

แต่ผมขอถามอีกนิดนะครับ ถ้าเกิดผมลงเกม GTA IV ใหม่อีกรอบ จะไปทับอะไรกับตัวเก่าหรือเปล่าครับ

ในตรงนี้ ส่วนของโฟเดอร์ที่ลงเกมส์ไม่มีทับแน่นอนครับ ถ้าจะมีก็คงเป็นส่วนเซฟเกมส์ แต่ก็ไม่มีผลอะไรครับ เพราะว่าเซฟเกมส์ GTA IV ก็เป็นที่รู้ๆ กันอยู่ว่า ก๊อปมาเล่นกันเลยไม่ได้ง่ายๆ เพราะฉนั้น ก็เหมือนกับลงเล่นใหม่ปกติครับ ไม่มีอะไร ^^

RlucksN
30th March 2012, 10:43
หาโหลด your uninstallerมาใช้ดูครับ น่าจะลบได้

SlurPEEzz
30th March 2012, 13:50
เข้าไปในโฟลเดอร์เกม แล้วกด Uninstall ครับ