PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น HON เก่ง ๆแนะนำหน่อยครับ

FROZEN
30th March 2012, 12:21
คือผมเล่นใหม่ ควรเริ่มเล่นตัวไหนดีครับ ที่มันง่ายๆ เพราะเล่นกี่ครั้ง ๆไม่เคยฆ่าได้เลย เคยได้แค่ โดยมี ชื่อผม ให้การช่วยเหลือ ผมอยากฆ่าได้บ้างครับ

เล่นตัวไหนดี ?

mashiba
30th March 2012, 12:24
ต้องดูด้วยอะครับว่าคุณชอบตัวอะไรของแบบนี้บอกไม่ได้หรอกว่าคุณเล่นตัวไหนแล้วจะฆ่าได้ ต้องเล่นบ่อยๆครับ ไม่ต้องคิวได้หรอก ขอไม่ให้ไม่ตายเยอะเป็นตัวถ่วงทีมก็พอครับ เล่นแบบmmrบ่อยๆจะได้มีเงินไว้ซื้อตัวครับ:victory

แต่ตอนแรกๆผมหัดเล่น dead wood อะครับเดินไปล็อคแล้วก็สกิลอัลติต่อยมันก็ฆ่าได้แล้ว

Elizabeth
30th March 2012, 12:29
Scout ครับเล่นง่ายดี ตีๆ เล็งธนู โหดด้วย

มันสายดาเมจ มีสกิวไว้ดูรูน/ใบ้้ สกิวคริติคอล สกิวยิงธนู โหดมาก

ของออก เจาะเกาะ ค้อนสตั้น สบายครับ = =" ส่วนรองเท้าแล้วแต่ท่าน

mashiba
30th March 2012, 12:36
Scout ครับเล่นง่ายดี ตีๆ เล็งธนู โหดด้วย

มันสายดาเมจ มีสกิวไว้ดูรูน/ใบ้้ สกิวคริติคอล สกิวยิงธนู โหดมาก

ของออก เจาะเกาะ ค้อนสตั้น สบายครับ = =" ส่วนรองเท้าแล้วแต่ท่าน

ผมว่ามือใหม่เล่น scout ไม่ไหวหรอกครับ เพราะฮีโร่มันเปราะมาก ขนาดบางคนเก่งๆเจอออก eye มาทำไรไม่ได้เลย

Elizabeth
30th March 2012, 12:37
ผมเล่นครั้งแรกก็ตัวนี้อะครับ ผมว่ามันเล่นง่ายนะครับ

kodomoke
30th March 2012, 12:37
ผมเล่น Engineer ครับ ยิงปุ้ง!! กระเด็น ติดสตั๊นอีก

viperz4z
30th March 2012, 12:39
เล่น dampeer สิครับ เมื่อก่อนเล่น แพ้ทุกตา T T ตอนนี้ผมเล่น predator ครับ ลาสสนุกดี ตอนเลือดเกินครึ่งหน่อยๆ แอดมาได้นะ ชื่อในเกมส์ผมชื่อ Viperz4z
แล้วแต่ครับ ชอบเล่นแนวไหนลองเลือกดูครับ เล่น thunderbringer ก็ได้ครับ อัลติโดนหมู่ โดนลาสประจำ - -*

INDY.Xp|AbSo2T
30th March 2012, 12:52
แนะนำให้เล่นตัว Gank(ไล่ตุ๋ย) Nuke(สกิลแรง) Support(ช่วยเหลือ) ไปก่อนครับ คนที่ล่น Carry ต้องมีประสบการมาพอสมควร

การที่เราเริ่มเล่นตัวพวกนี้ก่อน จะทำให้เรารู้รูปแบบของเกม จะหวะเข้าจะหวะถอย ทุกๆอย่างในทีม

ถ้าคุณไปเริ่ม carry คุณจะไม่ได้เรียนรู้อะไรมาก เริ่มเกมคุณจะไม่รู้ฟารมยังไงไล่ kill ยังไง เพราะว่าคุณไม่มีความเข้าใจในรูปแบบเกม

Late game มาถ้าคุณไม่มีของไม่มี Dmg คุณกลายเป็นตัว Free ในทีมทันที

เพราะว่า carry แต่ละตัวส่วนมากบางๆนิ่มๆ ไม่มี Dmg ก็ขยะคับ

สำหรับผมแนะนำ Witch slayer คับครบเครื่อง ทั้ง Stun ทั้ง Hex ที่ Ulti ที่แรงมากๆ

การเล่นเป็นทีมไม่ต้องการ Hero คับเราไม่ได้เล่นคนเดียว แค่ต้องการคุณสมบัติของแต่ละคน มาเติมเต็มทีมให้แข็งเกร่งเท่านั่นเองคับ

SaJi
30th March 2012, 12:53
แนะนำนะครับ
STR-Jeraziah/Accursed/Lord Salforis
AGI-Zephyr/Swift blade/Blood Hunter
INT-Witch Slayer/Plugue Rider

มีแค่นี้ละครับที่จะแนะนำ

Elizabeth
30th March 2012, 12:54
แนะนำให้เล่นตัว Gank(ไล่ตุ๋ย) Nuke(สกิลแรง) Support(ช่วยเหลือ) ไปก่อนครับ คนที่ล่น Carry ต้องมีประสบการมาพอสมควร

การที่เราเริ่มเล่นตัวพวกนี้ก่อน จะทำให้เรารู้รูปแบบของเกม จะหวะเข้าจะหวะถอย ทุกๆอย่างในทีม

ถ้าคุณไปเริ่ม carry คุณจะไม่ได้เรียนรู้อะไรมาก เริ่มเกมคุณจะไม่รู้ฟารมยังไงไล่ kill ยังไง เพราะว่าคุณไม่มีความเข้าใจในรูปแบบเกม

Late game มาถ้าคุณไม่มีของไม่มี Dmg คุณกลายเป็นตัว Free ในทีมทันที

เพราะว่า carry แต่ละตัวส่วนมากบางๆนิ่มๆ ไม่มี Dmg ก็ขยะคับ

สำหรับผมแนะนำ Witch slayer คับครบเครื่อง ทั้ง Stun ทั้ง Hex ที่ Ulti ที่แรงมากๆ

การเล่นเป็นทีมไม่ต้องการ Hero คับเราไม่ได้เล่นคนเดียว แค่ต้องการคุณสมบัติของแต่ละคน มาเติมเต็มทีมให้แข็งเกร่งเท่านั่นเองคับ

Witch Slayer เล่นไม่เก่งพอ ก็เป็นขนมปังฝ่ายตรงข้ามนะครับ

Anti-cola
30th March 2012, 12:56
Armadon กับ Dampeer สกิลอย่างเดียว

hotsuit357
30th March 2012, 12:58
เล่นตัว Corrupted Disciple ครับ ใช่ได้อยู่เป็นตัวยิงทางไกล ไว้รอ last ครับ เพราะแรกจะไปตัวๆ นี่ก็ไม่ชนะรอกครับ

เล่นแรกควรเล่นตัวที่ตีไกลไว้ก่อนพอโหดๆก็ค่อยไปลองตัวอื่น แบบผมนี่ปัจจุบันเล่นอยู่ตัวเดียว Amun Ra โหดโคตรๆ ><

freedownload01
30th March 2012, 13:01
ผมเล่นAmadonอะเล่นง่ายคับกด2สกิลเอง กดสกิลสองรัวๆตอนบวกอะkillชัวร์

Nickname
30th March 2012, 13:15
เล่นตัวที่น่าเล่นและอยากเล่นอะครับ เล่นตัวไหนแล้วสนุกเล่นตัวนั้นและดีที่สุด

Naowarat
30th March 2012, 13:18
คือผมเล่นใหม่ ควรเริ่มเล่นตัวไหนดีครับ ที่มันง่ายๆ เพราะเล่นกี่ครั้ง ๆไม่เคยฆ่าได้เลย เคยได้แค่ โดยมี ชื่อผม ให้การช่วยเหลือ ผมอยากฆ่าได้บ้างครับ

เล่นตัวไหนดี ?

เล่นตัวอะไรก็ได้ครับ แต่แนะนำว่า Safe ตัวเองดีๆ และจังหวะบวก บวกเป็นก็พอละ

stapple
30th March 2012, 13:23
ผมละแนะนำเลย Fayde เลยครับ
คล้ายๆกับ เนียนละเบียน ตัวด้วงใน Dota นะครับ
เล่นง่ายครับ kill ค่อเกมส์ของผม เฉลี่ย 7 ต่อเกมส์ครับ

Mustas
30th March 2012, 13:25
แนะ นำ ก็ วาคิรี่ อันติวินวอค all หนี ช่วยเพื่อน ทุกสถานการณ์ สกิล3 โดดหนี วิ่งไว ไล่ฆ่า ช่วยทีม

geomanOo
30th March 2012, 13:32
เล่นครั้งเเลกทำใจหน่อย ผมเล่นLegionnaire เเต่ไม่tankอะ โดนด่าเละ ตอนนี้เล่นเป็นละ เพื่อนผมก็จะหันมาเล่นโดนด่าอีกหนักกว่าผมที่มันโดนด่าเเบบด่าผ่านไมค์ อ่ออยากเล่นไรเล่นไปเดี๋ยวก็โหดเอง

FROZEN
30th March 2012, 13:36
ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ทุกท่านช่วยบอกเทคนิคออกของของแต่ละสายหน่อยสิครับ agi int str

leopan555
30th March 2012, 13:37
ทำไมมีแต่คนเล่น HON หว่า ....

killertop
30th March 2012, 13:45
ถ้าไม่มีพื้นฐาน Dota มาก่อนก็เล่นพวกสาย Int ก่อนพวก Nuke แรงๆ อย่าง Thunderbringer, Pyromancer หรือ Witch Slayer ไปก่อน

ศึกษาข้อมูลตัวละครของฝ่ายตัวเองและตรงข้าม ดูว่าฝ่ายตรงข้ามมี Carry กี่ตัว Stun กี่ตัว มี Tank มั้ย

ข้อดีของ Int ก็คือออกของง่าย Farm lane ค่อนข้างเร็ว Item ที่ให้ออกมีไม่กี่อย่าง (สาปแกะ, พายุ, ฮีล, ใบ้, Codex ฯลฯ)

ถ้าออกของพวกนี้ได้เจอฮีโร่ Carry ตอน Late ทีมก็ยังพอสู้ได้ ข้อเสียคือตัวเองค่อนข้างเปราะ ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี หายตัว อาจจะโดนตุ๋ยเป็นคนแรก

Hippogriff
30th March 2012, 14:01
Plugue Rider มือใหม่ไม่ก็ Witch Slayer

ก็ต้องซื้อ wards ช่วยทีมด้วย

skiker
30th March 2012, 15:15
เล่นตัวที่เขาไห้เล่นฟรี แหละครับ แต่ถ้าแนะนำก็ต้อง Predator เลย

Naowarat
30th March 2012, 15:42
ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ทุกท่านช่วยบอกเทคนิคออกของของแต่ละสายหน่อยสิครับ agi int str

การออกของแต่ละสาย ในความคิดของผมมันอยู่กับสถานการณ์ครับ เจาะจงโดยตรงไม่ได้หรอก แต่เอาที่ ผมชอบออกเลยนะครับ

Agi

ตอนต้นเกม

- ตีไกล
Guardian Ring x1 (175) ----> Scarab (325) อยู่เลนนานๆ ครับ , Runes of blight x1 (90) , Ward of sight x1 (100) ----> Ward กันตัวเองครับ , Minor totem x2 (106)

- ตีใกล้
Logger's hatchet x1 (225) , Runes of blight x1 (90) , Iron buckler x1 (250)

กลางเกม (แล้วแต่สถานการณ์และฮีโร่ครับไม่เจาะจงให้ออกอย่างนี้อย่างนั้นโดยตรง)

- เจอ Nuker หรือตัวที่มีสกิลแรงๆ และเป็นวงกว้าง
Shrunken Head หรือ Null Stone **** แนะนำ Shrunken Head ครับ

ท้ายเกมไม่บอกมั้งครับ ? คงจะทราบกันดีอยู่แล้ว

Int

ต้นเกม

-Nuker สกิลโคตรพ่อโคตรแม่แรง
Amulet of exile x1 ----> pickled brain x1 (900) Re mana เล่น Gank สบาย , Runes of blight x1 (90)