PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ขอคำปรึกษา]คนที่ชอบส่งความสัมพันธ์มา

skob
30th March 2012, 18:30
คนที่ชอบส่งความสัมพันธ์มาครับ แต่... ความสัมพันธ์อันนั้นมันคือ Brother (พี่ชาย/น้องชาย)

แล้วเธอก็ Offline ไป ซึ่งตอนนั้นผมก็ chat กับเธออยู่ แม้จะเพียงประโยคสั้นๆก่อนที่เธอจะส่งมา...

คือ เมื่อวานทุกอย่างมันก็เป็นไปได้ด้วยดี

ผมชวนไปทานข้าว เราพูดคุยกัน ผมจีบเขา เขายิ้มให้ ทุกอย่างมัน Perfect แล้วครับ

แต่มาวันนี้ครับ เขาส่งความสัมพันธ์แบบนี้มาให้ผม,, Brother?,, ในสายตาของผมเป็นแค่ พี่ชาย/น้องชาย ของเขาหรอครับ?

ผมไม่อยากเป็นแค่คนที่ดูแลเขา ผมแคร์ และ อื่นๆอีกมากมายที่มันเป็นความรู้สึกข้างใน มันพูดออกมาไม่เป็น

รู้สึกไม่ดีมากๆเลยครับ ผมมีตัวเลือกอะไรเหลือบ้างครับ...

eswc2011
30th March 2012, 18:35
รักใครชอบใคร ก็บอกเขาว่า รักเว้ยเฮ้ย ~ บอกเค้าไปเลย ว่ารักนะ เค้ารัก...(ชื่อคนนั้น) แล้วลองคุยเรื่องสถานะดูครับ ถ้าเค้าตกลงคบก็เปลี่ยน แต่ถ้าไม่ก็ :sweat

skob
30th March 2012, 18:45
ไม่เอาล่ะ ไม่อยากกินแห้วล่ะงานนี้

ผมโดนตีตรามาหลายรอบแล้วเรื่องเจ้าชู้ ผมอยากจบวงจรอุบา*ว์ของชื่อผมสักทีล่ะ

Tomnotnow
30th March 2012, 18:58
เป็นแค่ เพื่อน ดีกว่าเป็นแฟนนะครับ ครบ กันได้ยาวนานกว่าครับ - -*ผิดก็ขอโทษนะครับ

ไม่ผิดหรอกครับ ต่างคนต่างมีความคิดเป็นของตัวเอง

ความคิดของคุณก็ถูก

แต่ผมไม่ได้อยากเป็นแค่เพื่อน

อย่างที่ผมบอก ผมอยากจบวงจรอุบา*ว์ของตัวเอง

จะได้ไม่ต้องมานั่งแก้ข่าวลือไร้สาระเกี่ยวกับตัวผม

และที่สำคัญกว่านั้น คือ ผมต้องการดูแลเธอ

ผมแคร์เธอ

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆครับ

skob
30th March 2012, 19:08
เป็นแค่ เพื่อน ดีกว่าเป็นแฟนนะครับ ครบ กันได้ยาวนานกว่าครับ - -*ผิดก็ขอโทษนะครับ

ไม่ผิดหรอกครับ ต่างคนต่างมีความคิดเป็นของตัวเอง

ความคิดของคุณก็ถูก

อย่างที่ผมบอก ผมอยากจบวงจรอุบา*ว์ของตัวเอง

จะได้ไม่ต้องมานั่งแก้ข่าวลือไร้สาระเกี่ยวกับตัวผม

และที่สำคัญกว่านั้น คือ ผมต้องการดูแลเธอ

ผมแคร์เธอ

killertop
30th March 2012, 19:13

ผมแคร์เธอ

ก๊อปประโยคนี้ไปให้ผู้หญิงคนนั้นดูเลย

Jizsy
30th March 2012, 20:29
สู้ๆครับเอาชนะใจเธอให้ได้ แต่ถ้ามันไม่ได้จริงๆก็ทำใจยอมรับมันด้วยนะ :bye

dojo123753951
30th March 2012, 23:20
ผู้หญิงปากมักไม่ตรงกับใจครับ..สู้ๆครับ จขท.:yes

Shanbo
31st March 2012, 03:30
ถ้าคิดอีกมุมนึงมันก็อาจจะไม่ใช่อย่างที่คุณคิดก็ได้นะครับ

คำว่าพี่ชายอย่างน้อยก็เป็นคนสำคัญแน่นอน "และเํธออาจจะอยากให้คุณรู้ว่า คุณคือคนพิเศษสำหรับเธอ"

อีกนิดเดียว อย่ายอมแพ้นะครับ