PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำหน่อยครับ คอมผมเล่นเกมแล้วค้าง

tourishmo
30th March 2012, 18:57
ผมเล่นเกมแล้วคอมค้างบ่อยมากๆเลยครับ ช่วงแรกๆไม่ค่อยเป็น
คอมผมเป็นโน้ตบุค asus a42j
การ์ดจอ nvidia geforce gt335m 1GB
ram 6 GB
เกมที่ค้าง เกือบทุกเกม แต่ที่เล่นตอนนี้ มี Afterfall InSanity ,Dark Sector
แตอาการก่อนค้างมันจะร้อนก่อน แล้วก็ร้อนขึ้นเรื่อยๆ จากนั้นหน้าจอก็ค้าง แล้วก็ดังตืดยาวๆเลย แต่พอรีสตาร์ทก็กลับมาเล่นได้ใหม่ แต่สักพักก็เป็นแบบเดิมอีก
รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ :sweat