PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : windows โมๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่ได้ดีเสมอไป ทําไมไม่ลงตัวเดิมๆล่ะครับ

Crowszerro 3
30th March 2012, 21:24
พวกโมๆปัญหาเยอะมากครับอย่างเช่นเกม Dyanaty worrios 7 PC อ่ะบางคนลงตัวนี้มาเช่น windows 7 game edtion ลงเล่นไม่ได้เพราะไม่มีไฟล์Frontภาษาญี่ปุ่นตัวนี้มีไห้แค่2frontเองมั่ง ภาษาอื่นไม่มีเลยด้วยซํ้าผมแนะนําถ้าจะลงวินไว้เล่นเกมลงพวกเดิมๆดีกว่า Untimate ดีสุดยอดสเถียรไม่มีปัญหากะเกมทุกเกมทั้งoffline+online เล่นได้ทุกเกมเพราะผมใช้อยุ่ ไม่เคยแตะของโมๆๆๆๆๆๆๆๆเลยมันตัดฟังชั่นของเดิมๆทิ้งไปหมด

windows โม ไม่เหมาะไว้สําหรับเล่นเกมเพราะปัญหาเยอะครับมันตัดเดิมๆออกหมดไส่มั่วๆไปหมดม่ะรุ้ ผมล่ะอยากไห้ทุกคนลงเดิมๆีกว่าน่ะครับเพราะปัญหามันน้อยกว่าตัวโมๆเยอะผมนี่ไม่เคยยุ่งเลยพวกนี้ พอลงไปมีปัญหามาจะมาโทษเกมโทษคนอัพไม่ได้น่ะ

มีครั้งนึงเพื่อนผมลงwindows 7 game edtion ไปมันเล่นเกมออนไลน์ไม่ได้2เกม ขึ้นerrorไรม่ะรุ้ตอนล็อกอิน ผมเลยลองบอกไปว่าพวกวินโดว์โมๆมันไม่ดีหรอกลงเดิมๆเหอะมันไม่เชื่อครับ มันท้าผมถ้าลงแล้วเล่นไม่ได้ไห้100น่ะ ผมก็ตกลง หลังจากนั้นผมแนะนําไห้มัน
ลงuntimeat ลงเสร็จลงเกมออนไลน์อันเดิมทีนี้มันเล่นได้มันเลยจ่ายผม100 เพราะมันมาท้าผม จิงๆน่ะครับผมเจอมาหลายคนล่ะพวกลงตัวโมๆและมีปัญหากะเกมทั้งหลายเนี่ยoffline+online แล้วก็มาโทษตัวเกมเน่าบ้างไรบ้างคนอัพบ้าง โดยไม่รุ้เลยว่าสาเหตุมันมาจากเครื่องคุณเอง

แรกๆตอนคุณลงอาจยังไม่รุ้ว่ามันมีปัญหาอาจบอกว่ามัน ดีเลิศ สเถียร แต่คุณรุ้มั้ยว่ามันตัดส่วนสําคัญของwindows ออกไปไม่มากก็น้อย

Pinchot
30th March 2012, 21:29
๊Ultimate ไม่ใช่หรอ...

nontawat02
30th March 2012, 21:32
โหย เพิ่งรู้นะเนี่ย

Netzakub
30th March 2012, 21:32
อันนี้ใครๆก็รุ้ครับ ตัวเดิมๆดีสุดแล้ว

nakiann123
30th March 2012, 21:35
Untimeat และ Windows โมโมโมโม :sweat

Windows Modifier ไม่ได้เหรอท่าน ทำไมต้อง โมโมโมโม :sweat

30th March 2012, 21:38
๊Ultimate ไม่ใช่หรอ...

โทดทีครับพิมผิดผมตั้งกระทุ้นี่มาเพื่อที่พวกที่ชอบเล่นเกมๆๆทั้งหลายไห้ลงตัวเดิมดีกว่าครับลงตัวโม มันไม่ดีไม่สเถียรผมเห็นหลายท่านในJKG ลงตัวโมๆมาแล้วมีปัญหากะเกมonlineเยอะมากครับ+offline บางเกมเลยแนะนําลงแบบเดิมดีกว่าน่ะครับ

Petchrio~
31st March 2012, 09:41
ผมว่าวินโดว์ game edition ที่คุณบอกน่ะ ทำมาเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะเลยนะครับ

ที่บอกตัดฟังค์ชั่นน่ะ เพื่อให้ คอมมันเร็วขึ้น คุณไม่รู้หรอ ?

iSimilaXi
31st March 2012, 10:15
เขียนภาษาไทยให้ถูกด้วยครับ =_=

ส่วนตัวผมใช้โม ถ้ามันขาดตัวไหนก็โหลดเพิ่มมาครับ อีกอย่างตามเรป Petchrio บอก ก็ถูกนะครับ มันเพื่อเล่นเกมโดยตัดตัวไม่จำเป็นออกเพื่อให้รันเร็วขึ้น

new13th
31st March 2012, 10:24
ขอบคุณที่ให้ความหวังดีนะครับผม :thank

kidsylenser
31st March 2012, 10:30
ผมเป็นเหมือน จขกท ครับ ไม่ใช้เลย พวกโมอะ

Windows 7 game edition สำหรับผมนั้นมองว่า ไม่มีความจำเป็นเลย เพียงแต่สะดวกเฉย ๆ

เพราะเค้าแทรก โปรแกรมพวก DX9 10 11 แล้วก็พวกโปรแกรม .net กับ visual c++ มาให้

ซึ่งเราก็โหลดมาลงเองก็ได้ :sweat

robinkik
31st March 2012, 10:59
เรื่องเเรก สำคัญยิ่ง เลยนะ เมี๊ยว!!
การใช้ภาษาก็สำคัญนะครับ ไม่ใช่ เเค่ว่า Windows อย่างเดียวที่สำคัญ
ควรใช้ให้ถูกกิจลักษณะ ด้วยนะครับ เมี๊ยว!!

เข้าเรื่อง
Windows ที่ดีที่สุดก็คือ Windows ที่มาจากบริษัท เช่น Windows 7 Ultimate / Windows 7 Home / ........
Windows Modifier มีดีอย่างไร เครื่องเบา ไม่กินพื้นที่ในเครื่องสำหรับ พื้นที่ของ Windows ทำให้เครื่องเบา ไม่อืด
ส่วนข้อเสีย ก็เยอะเช่นกัน คือ Windows พรุ่น เป็นรูมาเเล้ว เนื่องจากการเอาสิ่งที่ สำคัญหลายจุดออกไป มาก อย่างที่ จขกท. บอกว่า Font หาย
บางคนก็ System ใน Win32 หายบ้างหล่ะ อะไรบ้างหล่ะ สิ่งที่มันเอาออกไป มันคิดว่าไม่สำคัญอย่าง Font เเต่ มันคิดผิด เเละ มันก็ได้เอาออกไปเเล้วด้วย เหอๆ เมี๊ยว!!

เพราะ ฉนั้นอย่าให้ ความสวย ของ Windows ลวงโลกเเบบนั่นมา ครอบงำเราได้

ถ้ารักคอมคุณจริง ต้องใช้ Windows พื้นฐานครับ เมี๊ยว!!

Edit เเก้ไขคำผิดเเล้ว เมี๊ยว!!

merisa
31st March 2012, 11:05
แถวบ้านเขาเรียก Windows กาก

VirusCoMz
31st March 2012, 11:24
ถ้าเป็นวินโดว์ 7 ผมใช้ SP1 Ultimate เดิมๆ เพราะสเถียร์ดี
แต่ถ้าเป้นเมื่อก่อนที่ Windows 7 จะออกมา
ผมใช้ WINDOWS XP โม ปรับแต่งครับ เพราะมันสะดวกไม่ต้องหาไดร์เวอร์อะไรให้เยอะแยะ

neo_boss
31st March 2012, 11:35
http://www.sotrelando.com.br/wp-content/uploads/2012/02/True-Story.jpg

biobobzaa
31st March 2012, 11:39
แนะนำ Windows 7 Ultimate Service Pack 1 จะ 32Bit หรือ 64Bit ก็ได้ค่ะ คิดว่าดีสุดในขณะนี้แล้ว แล้วก็เกมข้างต้นให้โหลดโปรแกรม Microsoft AppLocale มาเพิ่มนะคะ เป็นโปรแกรม Front ภาษาญี่ปุ่น มันจะใช้แค่ตอนติดตั้งเกม แต่ไม่ได้มีผลกระทบอะไรกับ Frontของเครื่องค่ะ จากกระทู้นี้ค่ะ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=71781 ปล.ติดตามซีรี่ส์นี้มาตั้งแต่ใน PS2 แล้วค่ะ แต่ชอบที่สุดคือ Orochi2

exodus
31st March 2012, 12:20
มันเคยดีด้วยเหรอ?

Zidane
31st March 2012, 12:31
windows ส่วนมากจะใช้งานได้ลักษณะเดียวสำหรับ ตัวนั้นๆ และ ด้วยลักษณะนี้
จึงทำให้โปรแกรมหรือส่วนอัพเดทที่ออกใหม่หลังจากที่ตัวโมได้ออกมา จะไม่ค่อยเมทกับเครื่อง

nontawat02
31st March 2012, 12:36
เรื่องเรก สำคัญยิ่ง เลยนะ เมี๊ยว!!
การใช้ภาษาก็สำคัญนะครับ ไม่ใช่ เเค่ว่า Windows อย่างเดียวที่สำคัญ
ควรใช้ให้ถูกกิจลักษณะ ด้วยนะคับ เมี๊ยว!!

เข้าเรื่อง
Windows ที่ดีที่สุดก็คือ Windows ที่มาจากบริษัท เช่น Windows 7 Ultimate / Windows 7 Home / ........
Windows Modifier มีดีอย่างไร เครื่องเบา ไม่กินพื้นที่ในเครื่องสำหรับ พื้นที่ของ Windows ทำให้เครื่องเบา ไม่อืด
ส่วนข้อเสีย ก็เยอะเช่นกัน คือ Windows พรุ่น เป็นรูมาเเล้ว เนื่องจากการเอาสิ่งที่ สำคัญหลายจุดออกไป มาก อย่างที่ จขกท. บอกว่า Font หาย
บางคนก็ System ใน Win32 หายบ้างหล่ะ อะไรบ้างหล่ะ สิ่งที่มันเอาออกไป มันคิดว่าไม่สำคัญอย่าง Font เเต่ มันคิดผิด เเละ มันก็ได้เอาออกไปเเล้วด้วย เหอๆ เมี๊ยว!!

เพราะ ฉนั้นอย่าให้ ความสวย ของ Windows ลวงโลกเเบบนั่นมา ครอบงำเราได้

ถ้ารักคอมคุณจริง ต้องใช้ Windows พื้นฐานครับ เมี๊ยว!!

อย่าแต่เรื่องภาษาเลย ท่านก็พิมพ์ผิดเหมือนกัน

Riversboy
31st March 2012, 12:59
อย่ามัวแต่จับผิดเรื่องภาษาอยู่เลย ถ้าผิดมากๆก็ช่วยกันเตื่อน แต่ถ้าผิดนิดผิดหน่อยก็ไม่ต้องไปว่าอะไร เค้าคงจะรีบพิมพ์
ป.ล.กระทู้นี้เกี่ยวกะเรื่อง Window นะครับ

BoomSuperNoob
31st March 2012, 13:02
ผมอ่านไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ เรียงลำดับข้อความได้งงมาก

แต่ก็พอเข้าใจว่าwindows โมมันไม่ดีั

ถ้าอยากให้ดีจริงๆซื้อ windows แท้เลยครับ xD

ninwatza
31st March 2012, 13:04
เรื่องแบบนี้ ขึ้นอยู่ กับประสบการ์ณล้วนๆ ครับ

เมื่อผ่านมันมาเยอะ ก็จะรู้ว่า Windows ดั้งเดิมนี้แหละดีสุด

exodus
31st March 2012, 13:21
windows ส่วนมากจะใช้งานได้ลักษณะเดียวสำหรับ ตัวนั้นๆ และ ด้วยลักษณะนี้
จึงทำให้โปรแกรมหรือส่วนอัพเดทที่ออกใหม่หลังจากที่ตัวโมได้ออกมา จะไม่ค่อยเมทกับเครื่อง

ถ้าพูดถึงตัวที่โมล่ะก็ เรื่องอัพเดทน่ะ "ตายสนิท" เพราะตรวจสอบอีก 10 ล้านรอบมันก็ reject เพราะมันเป็น ของปลอม แถมยังโมซะจนเสียรูป
ยกเว้นก็แต่พวกที่มาเป็น service pack อยู่แล้ว คืออัพเดทมาแล้ว แล้วค่อยมา rip ให้ลงกันอีกที

ต่อ...

การหั่นไฟล์บางตัวออกช่วยให้เร็วขึ้นไหม ช่วยได้ แต่ไม่มากจนเห็นผลระดับน่าทึ่งอะไรหรอก ประเด็นก็คือ คุณใช้เครื่องเพนเที่ยม 2 ตั้งแต่ 10 ปีที่แล้วหรือไงถึงจำเป็นต้องทำแบบนี้? อีกอย่างถึงจะบอกว่า game edition แต่ฮาร์ดแวร์คุณไม่เอื้ออำนวย ใช้โปรแกรมช่วย overclock มันก็เร่ง benchmark ไม่ได้มากมายนักหรอก แถมไม่มีอะไรคอนเฟิร์มด้วยว่ามันจะไม่ส่งผลต่อฮาร์ดแวร์ของคุณ กลายเป็นว่าดีไม่ดี ไอ้โปรแกรมเสริมที่พ่วงขึ้นมา มันยิ่งพาให้หนักเครื่องมากกว่าตัววินโดว์เปล่าๆซะอีก ป่วยการเปล่าๆ ถามว่าถ้าคนโมมันลึกซึ้งเก่งจริง ไมโครซอฟท์ไม่ดึงตัวไปทำงานแล้วเหรอ? เอ้าคุณว่าจริงมั้ยล่ะ? ผมมองว่าพวกนี้หลอกลวงผู้บริโภคเห็นๆ คำถามต่อไป ในเมื่อคุณอัพเดทไม่ได้ คุณว่าระบบ security ของวินโดว์คุณมันจะสูงหรือต่ำ ขี้หมูขี้หมาผมก็ยังมี window defender ที่อัพเดทเรื่อยๆรองพื้นนะเว้ย ที่สำคัญมันไม่ทับกับแอนตี้ไวรัสด้วย (พอดีผมใช้แผ่นแท้) รวมถึง internet security โดยทั่วๆไปของวินโดว์ ขนาดนี้ผมเองยังพูดเลยว่ามันก็ยังไม่ 100% กับคุณที่มีแค่แอนตี้ไวรัสอย่างเดียว คุณคิดว่า back door ของคุณจะไม่มีวันถูกเปิดได้งั้นหรือ? ถามว่าถ้าซักวันหนึ่ง คุณมีธุรกรรมการเงินผ่านเครื่องที่คุณใช้ มันจะเป็นไปไม่ได้เชียวหรือ ที่คน แคร็ก-ริป-โม วินโดว์ของคุณจะไม่มีปัญญาฝ่าแบ็คดอร์ มาเข้าบัญชีธนาคารของคุณ แน่นอน คนโมมันทำได้อยู่แล้ว เพราะคุณไม่มีวันรู้หรอกว่าคนที่โมวินโดว์ให้คุณใช้ เขาสำรองกุญแจผีไว้หรือเปล่า หรือในเครื่องของคุณมีโปรแกรมเล็กจิ๋วแต่ไม่ชอบมาพากลอยู่กี่ตัว จริงไหม? แค่ไฟล์วินโดว์อย่างเดียวก็มีเป็นพันไฟล์ ใครจะไปนั่งหาว่าตัวไหนมันเกินมา

untimate
31st March 2012, 13:21
อย่าแต่เรื่องภาษาเลย ท่านก็พิมพ์ผิดเหมือนกัน

ดูจากการพิมพ์แล้วผมว่าเค้าพิมพ์ตกมากกว่าครับ ก่อนจะจับผิด พิจารณาด้วย คำว่า "ครับ" เค้าพิมพ์ตกชัว เพราะพอมาดูคำว่า ครับ ด้านล่างๆ เค้าก็พิมพ์ถูก

cablenumber1
31st March 2012, 13:32
โม่ๆ มู้ๆ อะ เปลียนสถานะเป้นโสดเลยไป

31st March 2012, 13:51
ผมว่าวินโดว์ game edition ที่คุณบอกน่ะ ทำมาเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะเลยนะครับ

ที่บอกตัดฟังค์ชั่นน่ะ เพื่อให้ คอมมันเร็วขึ้น คุณไม่รู้หรอ ?

หรือจะเถียงปัญหาส่วนมากที่ผมเจอมักเกิดตัวตัว โม ทั้งสิ้นเลยน่ะครับถ้าผมไม่เคยเจอเหตุการณ์หรือสัมผัสมาก่อน ไม่ว่าจะด้วยตัวเองหรือกับเพื่อนๆผมคงไม่กล้าตั้งกระทุ้เพื่อนํามาถกเถียงกันหรอกน่ะครับอยากไห้ทุกคนใช้ตัวเดิมๆกันจะได้ลดปัญหาได้ไม่มากก็น้อย แถมเล่นเกมได้ดีอีกด้วยพวก โม จะมีปัญหากะเกมonlineซะส่วนใหญ่offline มีครับแต่ส่วนน้อย

แล้วก็ชอบมาโทษคนอัพเกมบ้างเกมเน่าบ้างไรประมาณเนี่ยครับทั้งที่ไม่รุ้เลยว่าเป็นที่windowsของตัวเองมันไม่สเถียรเท่าตัวเดิมๆทุกคนที่อยากใช้windows แบบไร้ปัญหาแนะนําลงuntimate กันเถิดครับจะได้เล่นเกมทุกเกมได้อย่างสบายใจไร้ปัญหา

milec90s
31st March 2012, 13:53
ยืนยันอีกเสียง Windows 7 Ultimate x64 Original เสถียรกับเกมดีมาก ส่วน Windows 7 Gamer Edition บอกตรงๆ เสียดายแผ่นที่ไรท์ไปมาก ไม่ได้เหมาะกับการเล่นเกมเลย เข้าเกมเปิด Fullscreen ก็ดันไม่เต็มจอซะงั้นมีขอบดำๆมาบังหน้าจออีก - - สรุป ต้องดิ้นรนกลับมาใช้ตัวเดิม

Edit: TO เรปล่าง (ร้อนตัว 555) ทุกคนแค่มาแชร์ความคิดเห็นเฉยๆครับ ไม่ได้ถึงขั้นไม่ชอบแค่บอกปัญหาที่ผมพบเจอมาก็แค่นั้น ปัญหาผมคนอื่นอาจจะไม่เป็นก็ได้

CrYzTeX
31st March 2012, 13:54
ไม่ชอบก็เปลี่ยนครับ ไม่ยาก ไม่มีใครบังคับให้คุณใช้ ทำไมคุณไม่ตรวจก่อนจะลงหละครับ

อยากได้มั๊ย Font ญี่ปุ่น เดี๋ยวผม Upload ให้
จริงๆไม่ใช่แค่ ภาษาญี่ปุ่นที่เป็นสี่เหลี่ยม ภาษาเกาหลีก็เป็นนะเออ

ไหน...ใครใช้ Windows 64Bit แบบ Modify หรือ ไม่ Modify ลองไปโหลด Lime Odyssey มาเล่นให้ดูทีครับ เห็นเขาบ่นกันว่า 64BIT login ไม่ได้
Game Offline ผมไม่เคยมีปัญหาอะไรทั้งนั้น ส่วน Online ก็มีเกมที่ผมยกตัวอย่างไปข้างบนนั้นหละ

คุณลืมคำว่า Windows Modify แล้วรึยัง? ว่ามันหมายความว่าอะไร
น้อย Windows Modify ที่จะแก้ไขไปถึง ระบบ Services ของ Windows
ส่วนมากๆก็แค่ ปรับแต่ง Explorer เพิ่ม Theme แล้วก็ ปิด Services ไร้สาระจริงๆ แค่นี้มันก็มากพอแล้ว
ไม่มีใครสอนให้ แก้ไข Services Windows ครับ หรือถ้ามัน Disable อยู่ คุณก็แค่หาค่า Default แล้วก็ค่อยมา Start Services ใหม่ก็ได้ ไม่ยาก!

ทิ้งท้าย ใครไม่พอใจ Windows Ultimate Gamer Edition 64BIT ไปลงตัวอื่นโดยพลันครับ จะได้ไม่ต้องมาด่าให้มันรกกระทู้
เลี่ยงดราม่า ผมขอความจริงเข้าสู้

Cutto23
31st March 2012, 14:06
ผมก็ใช้ Windows Ultimate Gamer Edition 64BIT ก็เล่นได้ทุกเกม ปรับได้สุดด้วย ลื่น ไม่มีกระตุกอะไรหนิ

nakiann123
31st March 2012, 14:08
ไม่ชอบก็เปลี่ยนครับ ไม่ยาก ไม่มีใครบังคับให้คุณใช้ ทำไมคุณไม่ตรวจก่อนจะลงหละครับ

อยากได้มั๊ย Font ญี่ปุ่น เดี๋ยวผม Upload ให้
จริงๆไม่ใช่แค่ ภาษาญี่ปุ่นที่เป็นสี่เหลี่ยม ภาษาเกาหลีก็เป็นนะเออ

ไหน...ใครใช้ Windows 64Bit แบบ Modify หรือ ไม่ Modify ลองไปโหลด Lime Odyssey มาเล่นให้ดูทีครับ เห็นเขาบ่นกันว่า 64BIT login ไม่ได้
Game Offline ผมไม่เคยมีปัญหาอะไรทั้งนั้น ส่วน Online ก็มีเกมที่ผมยกตัวอย่างไปข้างบนนั้นหละ

คุณลืมคำว่า Windows Modify แล้วรึยัง? ว่ามันหมายความว่าอะไร
น้อย Windows Modify ที่จะแก้ไขไปถึง ระบบ Services ของ Windows
ส่วนมากๆก็แค่ ปรับแต่ง Explorer เพิ่ม Theme แล้วก็ ปิด Services ไร้สาระจริงๆ แค่นี้มันก็มากพอแล้ว
ไม่มีใครสอนให้ แก้ไข Services Windows ครับ หรือถ้ามัน Disable อยู่ คุณก็แค่หาค่า Default แล้วก็ค่อยมา Start Services ใหม่ก็ได้ ไม่อยาก!

ทิ้งท้าย ใครไม่พอใจ Windows Ultimate Gamer Edition 64BIT ไปลงตัวอื่นโดยพลันครับ จะได้ไม่ต้องมาด่าให้มันรกกระทู้
เลี่ยงดราม่า ผมขอความจริงเข้าสู้

จัดเต็มเลยนะท่าน

ส่วนตัวผมไม่เล่นเกมส์ออนไลน์ ก็คงไม่ต้องมาแคร์อะไรกับเรื่องแบบนี้ แต่ผมดันฟังเพลงงญี่ปุ่นซะนี่ สงสัยคงเห็นเป็นสี่เหลี่ยมฮ่าๆ ตอนนี้โหลดมาละยังไม่ได้ลงเลย :sweat

momothedog
31st March 2012, 14:08
เวอร์ชั่นดั้งเดิม ดีที่สุด เล่มเกมเสถียรที่สุด เร็วกว่าตัวโมอีก ...

BenzdezzS
31st March 2012, 15:51
ผมโหลด Win7 game edition มาครับอยากบอกว่า มัน Fail สำหรับผมมาก ทำอะไรไม่ได้เลย ผมเลยเปลี่ยนมาเป็น
Win7 Ultimate 64bit ซึ่งมันดีกว่าพวก Modifier เยอะมากๆ อันนี้ลองมาแล้วด้วยตัวเอง รู้เลยว่า ควรใช้ Original ดีืีที่สุด = =''

sam19339
31st March 2012, 16:08
ผมใช้ Windows 8 คับ

Deathbringer
31st March 2012, 17:00
-0- ผมก็ใช้ gamer edition x64 เหมือนกัน ภาษาก็เห็นเป็นเหลี่ยมๆ ผมก็ไปโหลดมาภาษา มันก็ยังเหลี่ยมอยุ่ดี- - แบบเว็บเดียวกันนะ บางทีก็เห็นภาษา บางบรรทัดก็เหลี่ยม-*-

แล้วที่สำคัญเลย- - เล่นดอทเอ delay ถ้าจอยคนอื่นบางที่ก็ไม่ delay บางทีก็ delay แต่กระตุกนี่มีบ่อย แต่ถ้าครีเอง โดนบ่นแลคทั้งห้อง

ไว้ว่างๆก็จะเปลี่ยนเป็นแบบปกติละ

MiLaT " C " M!Ne
31st March 2012, 17:08
ผมว่าลงของแท้ดีสุดไม่ต้องเปลื่ยนมันหรอก:cool::preved

luislsuarez
31st March 2012, 18:56
XP IS THE GOD !! 555 :mad: