PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับเครื่องบิน หน่อยครับ

PKbiw
31st March 2012, 16:32
อย่างที่เคยบอกไว้ครับ ว่า ผมจะต้องไปเรียนต่อที่ UK ผมเลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆ อะครับ

ว่าท่าผมจะเอาแผ่น DVD ที่ผมไลด์เองกับที่ซื้อมา ขึ้นเครื่องได้รึป่าว มันจะผิดกฏหมายไหม

ผมกล้าๆ กลัวๆ อะครับ ไม่กล้าเอา เลย อยากจะมาถามเพื่อนๆ ว่า เอาขึ้นได้รึป่าว

ในแผ่นก็ เป็น เกมบราๆ กับ เพลง นิดหน่อยอะครับ

007: BloodStone
31st March 2012, 17:14
ผมเคยได้ยินแต่พวกห้ามนำของเหลวขึ้นเครื่องแหะ (แอบๆเอาขึ้นไปละกัน 55)

thotsawat555
31st March 2012, 18:16
เอาขึ้นเครื่องได้ครับ เพราะเขาไม่ได้จำกัดนี่

แต่ถ้าเป็นแผ่นที่ซื้อจากUKนี่ อาจจะต้องเสียภาษีเล็กน้อย แต่ถ้าเกิดของถูกมากก็อาจไม่ต้องเสียครับ ก็เหมือนกับซื้อของฝากไปนั่นแหละ

[Really~Nuts]
31st March 2012, 18:25
ขึ้นได้ครับเขาไม่มีกฏห้าม อ้อ! ห้ามเอาแผ่นWinเถื่อนไปขึ้นเครื่องด้วยนะครับ น้าผมโดนห้ามเข้าUKเพราะเอาแผ่นWinเถื่อนกับNotebookที่ลงWinเถื่อนไปด้วย:sweat

PKbiw
1st April 2012, 02:07
แผ่นที่ผมจะเอาขึ้นไปคือแผ่นเกมส์เถื่อนนะครับ ไม่ใช่แท้ ได้ไหมครับ????