PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมรู้แล้วทำไมผู้หญิงถึงโกรธ..เข้าใจอย่างชัดเจนแจ่มแจ้งเลย!!!

redfoottttt
31st March 2012, 18:41
ผมรู้แล้วทำไมผู้หญิงถึงโกรธ..เข้าใจอย่างชัดเจนแจ่มแจ้งเลย!!!
ก็เมื่อวานนี้เองที่ผมกับแฟนผมได้คุยเปิดใจกัน เรื่องที่แฟนผมโกรธผมบ่อยมากช่วงนี้ (ซึ่งกรุก็ต้องไปง้อมันทุ้กกที)

ขอบอกไว้ก่อนเลยว่าเรื่องที่จะเผยแพร่ต่อไปนี้เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นจริง
และคำพูดที่พูดขึ้นจริงๆ(คำพูดทุกคำเท่าที่ผมจำได้) ซึ่งตอนนี้แฟนผมก็นั่งอ่านหนังสืออยู่ข้างหลังผมเนี่ยแหละ

..อย่างที่เรารู้กันผู้หญิงเวลาโกรธ
เขาจะเก็บงำความรู้สึกอันเร้นลับ ยากที่จะหยั่งถึง เอาไว้ภายในจิตใจอันอยู่ใต้บึ้ง ซึ่งผู้ชายจะไม่มีวันเข้าใจ
เธอจะเงียบก่อนเป็นอันดับแรก พอเงียบนานๆ ถามก็ไม่ตอบ..++ โอ้วววว นั่นแหละกรุ get แล้วว งอน ล้านๆ%%

ซึ่งช่วงนี้เธองอนผมบ่อยมากซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าด้วยเหตุผลอะไรเธอก็ไม่ยอมบอกซะด้วย แต่เราก็ต้องไปง้อตามแบบฉบับผู้ชายขี้ง้อ
จึงเป็นเหตุที่ทำให้เราต้องคุยเปิดใจกัน อย่างจริงจัง...

การสนธนาต่อไปนี้ผมยกมาเฉพาะตอนที่สำคัญเท่านั้นเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา(เพราะคุยกันยาวมากกลัวจะจำไม่ได้ด้วย)

(แฟนผมชื่อ น้ำฝน) (ผมชื่อโซโล่ แต่เรียกแทนตัวเองว่า กัน เรียกง่ายดี ชื่อนี้เราสองคนเท่านั้นที่เข้าใจกัน)

ผม : น้ำครับทำไมเดี๋ยวนี้ตัวเองชอบงอนกันจังเลยล่ะครับ เห็นงอนบ่อยมากเลยนะ เป็นอะไรรึปล่าว???

แฟน : ไม่รู้สิค่ะ น้ำรุ้สึกว่าอารมณ์เสียจังช่วงเนี๊ย //(-_-'')\\

ผม : ประจำเดือนจะมารึปล่าว?? (-_-)

แฟน : ไม่รู้สิค่ะ ..แต่น้ำว่าไม่นะมันยังไม่ถึงเวลาเลย

ผม : กันถามอะไรหน่อยนะอาจจะตอบยากหน่อย ...เวลาโกรธกัน น้ำรู้สึกยังไงหรอครับ(ความรู้สึกจริงๆอ่ะ)???

แฟนผมสตั้นไป 2 sec ล้วเธอก็ตอบผมในสิ่งที่ผมต้องการได้ยินมานาน

แฟน : ก็มันเป็นความรู้สึกที่อยากจะโกรธนี่ค่ะ ถ้าน้ำอยากจะโกรธน้ำก็โกรธ ...อ่ะ ^^-

เพื่อนๆเชื่อไหมครับ ผมล่ะพูดไม่ออกแม้แต่คำเดียว ได้แต่คิดในใจ..กรุ get แล้วผู้หญิงจะโกรธก็ต่อเมื่อมันอยากโกรธ...เอ่อ..อืม..

แฟน : แล้วเวลาที่น้ำโกรธอ่ะกันก็ต้องมาง้อน้ำด้วยรู้มั้ย ..ถ้ากันไม่มาง้อน้ำก็จะโกรธมากขึ้นๆ จริงๆด้วย..

ผม : อ่ออ..ออ ครับๆ

เราคุยกันแค่นี้และก็ออกไปกินข้าวด้วยกัน กลับมาถึงเธอก็โกรธผมอีกรอบ เพราะว่า "เธออยากโกรธ"

ผมก็ง้อเธอเหมือนเดิม .. เพราะผมก็รู้แล้วว่า "ผู้หญิงโกรธเพราะอะไร"

ปล.มันเป็นเรื่องจริงและเกิดขึ้นกับผมจริงๆ สาบานต่อหน้าอะไรผมก็ยอม แล้วแฟนเพื่อนๆเป็นแบบผมรึปล่าวครับ

superkoong
31st March 2012, 18:48
ผู้หยฺงก็แบบนี้แหละครับ แต่ผมว่าดีซะอีก ชีวิตเราจะได้มีอะไรให้ท้าทายมากขึ้น ฮ่าๆๆ

EvaEqoline
31st March 2012, 18:52
โอเค คำเดียวบรรลุเลย "อยากจะโกรธก็โกรธ"

Punch10sg
31st March 2012, 18:52
เค้าแค่อยากให้คนสนใจ ใส่ใจแหละครับ เราก็ต้องไปนั่งดูแล นั่งง้อ ++ แต่ถ้ามันกำลังดีไม่มากเกินไปก็กำลังน่ารักเลยครับ ผมชอบง้อ คน

MyKill
31st March 2012, 18:53
คุณ "โซโล่" ต้องเล่นแบบนี้ฮะ
ผมเล่นกับแฟนประจำ ^^"
เวลาแฟนผมงอลโดยไม่รู้สาเหตุ
ผมก็มักจะบอกกับแฟนผมว่า
"มุงจำได้มั้ย ว่ามุงงอลกรูเรื่องอาราย ถ้าตอบไม่ได้ช๊านจะงอลแก"
(ผมมันเรียกแฟนว่า *** อยู่แล้วอ่ะคับ อิอิ)

DUST
31st March 2012, 18:53
เอิ่มมมมมมมม.......

Zomelo
31st March 2012, 18:56
อยากโกรธก็โกรธ อยากงอนก็งอน เวรกรรม....งั้นต้องเจอนี่

สมมุตนะ

แฟน : โกรธแล้วนะ ถ้าไม่มาง้อจะงอนไปนานเลย
ผม : ไม่ง้อหรอก
แฟน : ทำไมอ่ะ?
ผม : Goo Rock !!!

ข้อความนี้ยิ่งทำให้แฟนงอนใหญ่

pza00007
31st March 2012, 18:58
เวลาแฟนงอน น่ารักจะตายผมชอบนะ ฮ่าๆๆๆ ชอบง้อ *-*

luislsuarez
31st March 2012, 18:59
ง๊องแง๊ง 555

Riversboy
ผมว่าที่จริงอะไม่ใช่ว่าอยากโกรธก็เลยโกรธหรอกนะครับ
คงเพราะว่าอยากให้เราง้อหรือเอาอกเอาใจมากกว่าก็เลยโกรธ
คงงั้นมั้ง

redfoottttt
คุณ "โซโล่" ต้องเล่นแบบนี้ฮะ
ผมเล่นกับแฟนประจำ ^^"
เวลาแฟนผมงอลโดยไม่รู้สาเหตุ
ผมก็มักจะบอกกับแฟนผมว่า
"มุงจำได้มั้ย ว่ามุงงอลกรูเรื่องอาราย ถ้าตอบไม่ได้ช๊านจะงอลแก"
(ผมมันเรียกแฟนว่า *** อยู่แล้วอ่ะคับ อิอิ)

ผมเคยใช้แผนนี้นะ แบบว่าเธอเป็นคนผิด ผมก็แกล้วงอนอ่ะ แต่ไปๆมาๆ กรุเนี่ยแหละที่ต้องไปง้อ

เพราะว่าถ้าผมงอนเธอเมื่อไหร่เะฮจะงอนผมกลับ ไม่รู้เพราะอะไรฮ่าๆ เข้าใจยาก

อยากโกรธก็โกรธ อยากงอนก็งอน เวรกรรม....งั้นต้องเจอนี่

สมมุตนะ

แฟน : โกรธแล้วนะ ถ้าไม่มาง้อจะงอนไปนานเลย
ผม : ไม่ง้อหรอก
แฟน : ทำไมอ่ะ?
ผม : Goo Rock !!!

ข้อความนี้ยิ่งทำให้แฟนงอนใหญ่

ผมชอบอันนี้ฮ่าๆ จะลองใช้นะครับ ขอๆ ฮ่าๆ

gintoki
31st March 2012, 19:11
เอออ เพราะมันเป็น สัจธรรมนี้เอกถึงได้แก้ไม่ได้

pakamon
31st March 2012, 19:17
ดีเนอะมีแฟนให้ง้อhttp://i946.photobucket.com/albums/ad310/predator18/Emotion/cry.gif แต่เรานี่ดิกระซิกๆๆๆhttp://i946.photobucket.com/albums/ad310/predator18/Emotion/SoSad2.gif

Wiz Khalifa
31st March 2012, 19:19
ผู้หญิง เขา ก็ อยากให้ ง้อ นะ ครับ เลย แกล้งโกรธ :yes

DkTaP82
31st March 2012, 19:19
ย้อนกลับไปก่อนคริสต์ศักราช 85 ปี เวลาอยู่กับแฟนทำหื่นใส่ที่ไร แฟนอารมณ์ดีทุกวันไม่โกรธไม่งอน หลังๆผมไม่ค่อยหื่น เริ่มกลับมาเป็นผู้เป็นคน เธอก็งอนทุกวัน.. สงสัยวิธีแก้งอนง่ายที่สุด หยุดพูดหยุดตัดสิ้นใจ จับถอดและยกล้อครับ

banzsmart
31st March 2012, 19:20
จิตใจสตรี ยากเเท้หยั่งถึง

ใครที่บอกว่ารู้จักผู้หญิงดี เเปลว่าไม่รู้จักผู้หญิงเลย

/me/ เผ่น

arm1150
31st March 2012, 19:20
อิจฉาคนมีแฟนเนอะ ๆ

==ToR==
31st March 2012, 19:22
นายอ่าโชคดีมาก ที่ง้อเป็น ผมนี่สิ ได้เลิกกับแฟนเพราะไม่ง้อนี่แหละ

แฟนผมก็เป็นแบบนายอ่า แล้วผมก็ง้อไม่เป็นด้วย อยากง้อเป็นโว้ยยยย

ประวัตฺศาสตร์จะได้ไม่ซ้ำรอยอีก

เราก็บอกกับแฟนแล้วว่าเราง้อไม่เป็นนะ อย่างอลให้มากล่ะ หลังจากนั้นก็คบได้ไม่นาน จบ.

eswc2011
31st March 2012, 19:29
เอ่อออ ' แฟนผมงอลง่ายหายยากกกกกก ' แต่จะงอลในเรื่องที่ผมชอบซะด้วย T^T เช่น แข่งรถ แซ๊ดดด ตอนกลางคืน มันไม่อยากให้ไปแล้วผมดันไป มันงอล = =" ง้อ2วัน

SpizerZ
31st March 2012, 19:41
ที่ผมอ่านแล้วเข้าใจคือผู้หญิงเขา "เล่นตัว" !!!!!

ขี้เหงา และ แปรปรวน

ไม่ได้ด่าใครนะอย่าเข้าใจผิด

หลังจากเราฟังคำคิดเห็นของผู้หญิง1ไปคนแล้ว เราจะดูอีก99คนที่เหลือกันเลยนะครับ!!!!(VRZO)

akanent
31st March 2012, 19:46
ผู้หญิงนี้แปลกเป็นเรื่ิองบางอย่าง สงสัยจะเรื่องการเอาใจใส่ละมั้งหรือไปคุยกับผู้หญิงอืนละครับ ^ ^

Zeallar
31st March 2012, 19:47
ใช่ครับผมก็เป็นนะตอนที่คบผู้หญิง ตอนนี้หันมาคบผู้ชายแทนละ

RAZORWIN
31st March 2012, 23:28
ใช่เลย โกดเขากลับ เขาจะโกดเราต่อ โอ้ มันจริงทุกอย่าง > <

ผมนึกว่ามีคู่ผมคนเดียวซะอีก ขอบคุณครับ จขกท.

wuttichai
31st March 2012, 23:36
ใช่ครับผมก็เป็นนะตอนที่คบผู้หญิง ตอนนี้หันมาคบผู้ชายแทนละ

http://img.online-station.net/_news/2010/0604/37017_yaranaika.jpg

sattawat1979
1st April 2012, 00:23
ก็จะไปสนใจทำไมล่ะครับ เค้าไม่ใช่พ่อแม่เราซะหน่อย

ถ้าเป็นผมนะ ผมเลิกครับ เราอยู่กับคนไม่มีเหตุผลแบบนี้ มันก็จะเป็นยังเงี้ยไปเรื่อยๆแหละครับ ต้องคอยงอนง้อ ตามล้างตามเช็ดเศษอารมณ์เธออยู่อย่างเงี้ย

ทำไมต้องงอน?? ทำไมต้องง้อ?? บ้าป่าววะ อย่าไร้สาระนักเลย = =' ถ้าเจอแบบนี้อยู่คนเดียวยังดีซะกว่า

ปล. เมื่อก่อนผมก็เคยมีแฟนแบบเนี้ย บอกตรงๆว่า โคตรเบื่อเลยว่ะ เราต้องถามตัวเราเองให้ดีก่อนว่า ชีวิตเราต้องการอะไรกันแน่ ลองคิดดีๆนะ แล้วจะรู้ว่าผู้หญิงมันไม่ใช่คำตอบ

MAMO_CHIIZ
1st April 2012, 00:25
นี่ละผู้หญิง เขางอลเราต้องง้อ พอเรางอลเค้าโกรธกลับเราก็ต้องง้ออยู่ดี T T

redfoottttt
1st April 2012, 11:49
ก็จะไปสนใจทำไมล่ะครับ เค้าไม่ใช่พ่อแม่เราซะหน่อย

ถ้าเป็นผมนะ ผมเลิกครับ เราอยู่กับคนไม่มีเหตุผลแบบนี้ มันก็จะเป็นยังเงี้ยไปเรื่อยๆแหละครับ ต้องคอยงอนง้อ ตามล้างตามเช็ดเศษอารมณ์เธออยู่อย่างเงี้ย

ทำไมต้องงอน?? ทำไมต้องง้อ?? บ้าป่าววะ อย่าไร้สาระนักเลย = =' ถ้าเจอแบบนี้อยู่คนเดียวยังดีซะกว่า

ปล. เมื่อก่อนผมก็เคยมีแฟนแบบเนี้ย บอกตรงๆว่า โคตรเบื่อเลยว่ะ เราต้องถามตัวเราเองให้ดีก่อนว่า ชีวิตเราต้องการอะไรกันแน่ ลองคิดดีๆนะ แล้วจะรู้ว่าผู้หญิงมันไม่ใช่คำตอบ

คิดแบบนี้คิดได้นะครับสำหรับคนที่ไม่รัก ... ถ้าผมไม่รักเธอไม่คิดบ้างเหรอครับว่าผมก็ควรไปตั้งนานแล้ว

เมื่อคุณมีความรักที่แท้จริงและจริงใจ เมื่อนั้นแหละครับ จะเข้าใจ ว่าทำไมต้องอยู่กันแบบนี้ ใช่เลยมันเหมือนเหมือนทนอยู่

แต่ไม่เลยเราสนุกเพราะได้อยู่กันแบบนี้ตังหากล่ะครับ ^^'

ELAN
1st April 2012, 11:53
ผู้หญิงก็คือผู้หญิงละนะ

Crowszerro 3
1st April 2012, 18:42
เวลาผุ้ ญ โกรธห้ามยุ่งจุ้จี้จุกจิกครับเหมือนแฟนผมอ่ะมีเวลามันโมโหเรื่องไรมาก็มาลงที่ผมตลอดงง??????เลย จะพูดไรก็ไม่ได้ต้องรอมันสั่งไห้พูดรอมันหายโกรธถึงจะพูดดีเหมือนเดิมนี่ล่ะแฟนผมเหอๆ:sweat