PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Ps Vita ผมควรซื้อแบบwifi หรือ 3G ดีครับ

Tomnotnow
31st March 2012, 22:36
ตามหัวข้อเลยครับ ไหนๆก็ไหนๆ Xbox 360 ซื้อมาเล่นได้ ไม่นานญาติเอาไปเล่นซะแล้ว เลยซื้อ(ซื้อแล้วได้กินมาม่าแน่) ps vita แบบ wifi กับ 3G มันแตกต่างกันยังไงครับ แล้วควรซื้อแบบไหนครับ

ถ้าซื้อแล้วต้องกินมาม่าจิง ผมก็แนะนำให้เอารุ่น wifi พอนะคับ ถ้าพอมีเงินเหลือก็เอาไปซื้อ memory เพิ่ม
หรือเอาไว้ซื้อแผ่นเกมส์มาเล่น(ตอนนี้ยังแฮคไม่ได้ต้องเล่นแผ่นแท้ 1000-2000฿) จะเป็นการใช้เงินที่คุ้มค่ากว่าคับ

ราคาประมาณเท่าไรครับรุ่น wifi ครับ

boomth
31st March 2012, 22:40
3G ดีกว่าระยะยาว

estristonfield
31st March 2012, 22:42
ตามความคิดส่วนตัวผมนะครับ
ผมว่าแค่wifiก็พอแล้วครับ เพราะเราไม่ได้ใช่อะไรมากซะหน่อยอย่างมากก็แค่เล่นออนไลน์ผ่านpsn
แถมราคาก็ถูกกว่าด้วย
ผมก็มีเครื่องนึงเป็น3Gแต่ไม่ได้ใช้ซักที(ตอนนั้นโลภมากไปหน่อยอยากได้wifiไม่มีเลยไปซื้อ3Gแทน)

zushinron
31st March 2012, 23:03
3G ข้อดีกว่า wifi ก็คือเชื่อมต่อ internet ได้ในที่ที่ไม่มีสัญญาณ wifi คับ เช่นบนรถขณะเดินทาง
แต่ว่าไม่สามารถเล่นเกมแบบ online ด้วย 3G ได้คับต้อง wifi อยู่ดี สรุปคือตอนนี้ยังค่อนข้าง
จะไร้ประโยชน์คับ คนส่วนใหญ่ที่ซื้อรุ่น 3G เพราะหวังว่าอนาคตอาจจะมีอะไรดีขึ้น ?

zushinron
31st March 2012, 23:09
ถ้าซื้อแล้วต้องกินมาม่าจิง ผมก็แนะนำให้เอารุ่น wifi พอนะคับ ถ้าพอมีเงินเหลือก็เอาไปซื้อ memory เพิ่ม
หรือเอาไว้ซื้อแผ่นเกมส์มาเล่น(ตอนนี้ยังแฮคไม่ได้ต้องเล่นแผ่นแท้ 1000-2000฿) จะเป็นการใช้เงินที่คุ้มค่ากว่าคับ